• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

KiraNakazato

HELP-N72 không nghe nhạc được nữa

Con N72 của mình đang dùng tự nhiên bây h cứ vào music là lại tự thoát ra ngoài màn hình chờ,đã format mà vẫn bị như trên mặc dù file nhạc đó vẫn làm nhạc chuông bt:((

Ai có cao kiến j giúp mình với

máy bạn có thể bị lỗi phần mềm ( virut ăn vào file hệ thống , fomat không hết được ) . bạn có thể qua mình HUYỀNMOBILE 36 bà triệu mình chạy lại phần mềm là có thể nghe nhạc được bình thường .

hotline : 0915 329 429

Kenji1992

nếu bạn 4mat lại máy rồi mà hok thể nghe nhạc đc , bạn đem ra ngoài mấy tiệm sửa điện thoại xem thử , bạn nói là xem giùm cái IC nhạc . nếu nó bị hỏng thì thay . rẽ lắm .chưa đến 150k đâu

KiraNakazato

Máy của mình bị bệnh là cứ vào music là bị thoát ra ngoài,vẫn làm nhạc chuông bt mà nếu hư IC nhạc thì nhạc chuông cũng tịt luôn chứ nhỉ...

Thank bro jimmymobile nhưng em ở tận HP cơ hix

jimmi_qyu

Máy của mình bị bệnh là cứ vào music là bị thoát ra ngoài,vẫn làm nhạc chuông bt mà nếu hư IC nhạc thì nhạc chuông cũng tịt luôn chứ nhỉ...

Thank bro jimmymobile nhưng em ở tận HP cơ hix

Xin hỏi bạn format như thế nào vậy.
Nếu bạn format bằng mã lệnh *#7370# hay *#7780# thig có lẻ sẽ không hết bệnh đâu.
Bạn nên format 4 phím thử xem sao.Cách format 4 phím :
Tắt nguồn tháo thẻ nhớ ta.Ấn liền tổ hợp phím * + Gọi + 3 + nút nguồn.Chờ khoảng 5 giây khi thấy hiện màn hình trắng với dòng chữ formatting lên thì buông tay ra ngồi chờ đợi
Warning : pin phải còn trên 50 %.Chúc bạn thành công

KiraNakazato

Xin hỏi bạn format như thế nào vậy.
Nếu bạn format bằng mã lệnh *#7370# hay *#7780# thig có lẻ sẽ không hết bệnh đâu.
Bạn nên format 4 phím thử xem sao.Cách format 4 phím :
Tắt nguồn tháo thẻ nhớ ta.Ấn liền tổ hợp phím * + Gọi + 3 + nút nguồn.Chờ khoảng 5 giây khi thấy hiện màn hình trắng với dòng chữ formatting lên thì buông tay ra ngồi chờ đợi
Warning : pin phải còn trên 50 %.Chúc bạn thành công

Thank anh,tí nữa em sẽ thử tiếp hic8-|

KiraNakazato

Đã format 4 ngón nhưng vẫn bị như cũ,cop nhạc vào bộ nhớ máy lại chạy bình thường,có lẽ cái MMC đã ra đi hoặc nhiễm virus...

MinhThang

Manager
Đã format 4 ngón nhưng vẫn bị như cũ,cop nhạc vào bộ nhớ máy lại chạy bình thường,có lẽ cái MMC đã ra đi hoặc nhiễm virus...

Format máy xong thì phải format luôn cái thẻ bạn nhé, sau đó mới copy nhạc vào trở lại. Không format thẻ mà chỉ máy không thì hiệu quả của format mới chỉ là 50%.

poison071089

Mỗi lần vào music player nó sẽ quét để cập nhật bài hát ! Chắc không đọc được trên thẻ nên nó văng ra!Thế đúng thẻ bác dính chưởng rùi !
Thẻ MMC bây giờ rẻ như cho bác ạ !

Posted via Mobile Device

Mỗi lần vào music player nó sẽ quét để cập nhật bài hát ! Chắc không đọc được trên thẻ nên nó văng ra!Thế đúng thẻ bác dính chưởng rùi !
Thẻ MMC bây giờ rẻ như cho bác ạ !

Posted via Mobile Device

Híc :(, sao lại bảo rẻ như cho, thẻ 1GB giờ cũng cỡ 100k <-- vậy mà rẻ ưh, Có thì bác cho em 1 cái xài đỡ, MMC của em cũng đang dính chưởng hok có tìn thay nèy :((

poison071089

Híc :(, sao lại bảo rẻ như cho, thẻ 1GB giờ cũng cỡ 100k <-- vậy mà rẻ ưh, Có thì bác cho em 1 cái xài đỡ, MMC của em cũng đang dính chưởng hok có tìn thay nèy :((
Bác mua đâu đắt thế ? MMC 1gb không quá 80k đâu nha! Hay e rút cái thẻ 512mb zin theo n72 cho bác nhé ! Hehe!

Posted via Mobile Device

Bác mua đâu đắt thế ? MMC 1gb không quá 80k đâu nha! Hay e rút cái thẻ 512mb zin theo n72 cho bác nhé ! Hehe!

Posted via Mobile Device

Híc :( em ở Tp HCM, àh đc đấy bác "cho" e cái thẻ đóa đê :)). Hay bác chỉ nói đùa thui nhỉ :( :-??

poison071089

Híc :( em ở Tp HCM, àh đc đấy bác "cho" e cái thẻ đóa đê :)). Hay bác chỉ nói đùa thui nhỉ :( :-??
Ui, may quá em ở Bắc !
Hihi! Bác mua thẻ tầm 80k là ngon không khác gì thẻ zin rồi !
Mà khéo nó là zin lun! Chúc bác sớm mua được thẻ ngon nha!

Posted via Mobile Device

skull_axin

N72 không gửi bluetooth được

Mới đầu mình gửi và nhận bluetooth bình thường, nhưng sau khi format xong mình chỉ nhận chứ không gửi file qua bluetooth được.Mình đã mò hết trong setting òi nhưng vẫn không được.Ai biết cách khắc phục chỉ mình với.

poison071089

Bác gửi file cho máy gì ? Xem có phải tại máy kia k?
Vd: gửi cho BlackBerry cũng phải bít cách mới gửi được

Posted via Mobile Device

thanhcong_to

nhận đc-ko gửi đc, hay gửi mà ko nhận đc?
nếu rơi vào Th2 thì vào cài đặt bluetooth, chọn lại cái "show to..." gì đó là okie ấy mà!

poison071089

nhận đc-ko gửi đc, hay gửi mà ko nhận đc?
nếu rơi vào Th2 thì vào cài đặt bluetooth, chọn lại cái "show to..." gì đó là okie ấy mà!

Bác ấy bảo không gửi được mà ! 2 máy nhận nhau rồi thì bác ấy mới nhận được file chứ !

Posted via Mobile Device

vanhiepCNT

Máy N72 sau khi format không cài phần mềm được, làm sao đây???

Mình đang dùng N72. Máy mình mấy bữa trước bị lỗi trắng màn hình, sau khi gỡ pin cho tắt nguồn,khởi động lại không được, sau đó mình format lại máy bằng 4 phím, sau khi format lại xong,máy dùng lại được bình thường nhưng không thể cài phần mềm được nữa, cứ mỗi lần cài phần cài phần mềm là tự văng ra.
Mình đã thử kiểm tra lại các phần mềm đó vẫn cài được bình thường trên máy khác. Mình đã thử lưu file vào thư mục nokia/install rồi vào Application Manager để cài lại thử nhưng khi nhấp cài đặt thì nó tự thoát ra ngoài menu trước đó ngay (menu tool) mà không báo lỗi gì hết. Trong Application Manager mình vẫn để trong setting/Application install là ON.
Mình thử gắn thẻ nhớ đã cài sẵn phần mềm vào máy, phần mềm vẫn sử dụng bình thường (VD như FExplorer). Nhưng vào Application Manager cũng không gỡ bỏ được phần mềm đã cài sẵn trong thẻ ra, nó vẫn bị lỗi như trên. Đã thử format lại nhiều lần, nhưng vẫn không thay đổi được gì.
firmware máy mình đang dùng là:
V 5.0741.4.01
8-10-07
RM-180

Mình đang định cài lại firmware cho máy nhưng không tìm được phiên bản mới hơn. Dùng Nokia Soft Update thì nó báo bản firmware của mình là mới nhất rồi, không thể update được nữa. Có ai biết cách nào để sửa lỗi trên không? Nếu không thì chỉ mình cách update firmware bản mới hơn? Thank nhiều!:(:)((

MinhThang

Manager
Mình đang dùng N72. Máy mình mấy bữa trước bị lỗi trắng màn hình, sau khi gỡ pin cho tắt nguồn,khởi động lại không được, sau đó mình format lại máy bằng 4 phím, sau khi format lại xong,máy dùng lại được bình thường nhưng không thể cài phần mềm được nữa, cứ mỗi lần cài phần cài phần mềm là tự văng ra.
Mình đã thử kiểm tra lại các phần mềm đó vẫn cài được bình thường trên máy khác. Mình đã thử lưu file vào thư mục nokia/install rồi vào Application Manager để cài lại thử nhưng khi nhấp cài đặt thì nó tự thoát ra ngoài menu trước đó ngay (menu tool) mà không báo lỗi gì hết. Trong Application Manager mình vẫn để trong setting/Application install là ON.
Mình thử gắn thẻ nhớ đã cài sẵn phần mềm vào máy, phần mềm vẫn sử dụng bình thường (VD như FExplorer). Nhưng vào Application Manager cũng không gỡ bỏ được phần mềm đã cài sẵn trong thẻ ra, nó vẫn bị lỗi như trên. Đã thử format lại nhiều lần, nhưng vẫn không thay đổi được gì.
firmware máy mình đang dùng là:
V 5.0741.4.01
8-10-07
RM-180

Mình đang định cài lại firmware cho máy nhưng không tìm được phiên bản mới hơn. Dùng Nokia Soft Update thì nó báo bản firmware của mình là mới nhất rồi, không thể update được nữa. Có ai biết cách nào để sửa lỗi trên không? Nếu không thì chỉ mình cách update firmware bản mới hơn? Thank nhiều!:(:)((

Bạn Format máy sau đó là thẻ nhớ lại 1 lần nữa xem sao.:-?