• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

zxcvbnm86

Tại em thấy có mấy con 1100j chạy lại pm là bị mất IMEI nên mới hỏi. Sợ mất IMEI bán mất hết giá

onlylove80

Tại em thấy có mấy con 1100j chạy lại pm là bị mất IMEI nên mới hỏi. Sợ mất IMEI bán mất hết giá
Làm gì có chuyện đó.. Không thể mất đc imei đâu bạn ơi.. Update FW hjểu 1 cách đơn gjản là: Nâng cấp cho hệ điều hành..NOKIA cho ra những Firmware mới nhằm cải thiện các tính năng, tốc độ xử lý v.v. khắc phục những nhược điểm của FW cũ.. Vì thế nó kg liên quan gì đến IMEI cả bạn nhé..
Còn việc mấy con 1110i bị mất imei thì có thể là đã bị thèng thợ sđt nó tráo con máy lởm vào rồi...:)

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Moi nguoi oi cho minh hoi may co fonts 11x12_lati.gdr va 15x16_lati.Gdr fw chine ah?May n72 cua mjnh fonts chu kim hom truoc mr sula bao chay lai fw la font se to nhu mac djnh ban dau,the ma chag duoc j ca?Chang biet lam the nao nua :( o hn nen chay fw cho nao nhj?Help me!
Đúng là FW china bạn àh, bạn cứ ra các cửa hàng đt mà hỏi, chạy FW thôi mà có gì đâu :)

onlylove80

Moi nguoi oi cho minh hoi may co fonts 11x12_lati.gdr va 15x16_lati.Gdr fw chine ah?May n72 cua mjnh fonts chu kim hom truoc mr sula bao chay lai fw la font se to nhu mac djnh ban dau,the ma chag duoc j ca?Chang biet lam the nao nua :( o hn nen chay fw cho nao nhj?Help me!
Bạn mang qua 21 Trần Hưng Đạo mà chạy hoặc Thế gjới di động => phố Thái Hà cũng được.

Posted via Mobile Device

phuonggm

Xin game 7days đi mà. Mình đã search kỹ trên 4rum. Hiện tại k có bản full. Nghe nói 1/2009 có bản 17,6 Mb. Nhưng đây là bản 3 ngày. Bản full cho v3 là 27 Mb. Vậy bản full cho v2 k thể < 25 Mb đc. Xin Mod tìm và up dùm
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Xin game 7days đi mà. Mình đã search kỹ trên 4rum. Hiện tại k có bản full. Nghe nói 1/2009 có bản 17,6 Mb. Nhưng đây là bản 3 ngày. Bản full cho v3 là 27 Mb. Vậy bản full cho v2 k thể < 25 Mb đc. Xin Mod tìm và up dùm
Posted via Mobile Device

Sang Box Game tìm đi bạn, không có thì anh em cũng bó tay chứ lấy đâu ra mà đưa cho bạn.

23hoangthe

các pro giúp em cái quick office premier với

huhu.giúp em với em đang cần mà nó lăn ra nó hỏng mới đau chứ.Bình thường em vẫn dùng cái quick office 2.0 hôm nọ kiếm được bản premier đã crack chạy rất ngon.Nhưng sau khi cài xong mấy cái font đa ngôn ngữ và cái ADOBE READER là con N72 của em cứ vào quik office là out luôn,chẳng kịp nhìn thấy gì luôn8-|8-|8-|8-|8-|.
không làm thế nào được gỡ ra cài lại chán chê quay sang sử dụng office suite thì hắn không hỗ trợ tiếng việt:(:)(:)(:)(:)((
Pro nào vào cuộc giúp em với

tuanhien98

Mao phep cac dan a hem.Cho e lac room ty' e hoi x-ploer co xem Duoc UID hok?Tim mai chang tay j ka?
Posted via Mobile Device

Mr_Sulla

Mao phep cac dan a hem.Cho e lac room ty' e hoi x-ploer co xem Duoc UID hok?Tim mai chang tay j ka?
Posted via Mobile Device
Gõ tiếng việt có dấu đi bạn. Dùng winfile viet của anh 8 mà xem uid bạn à. Mà bạn mún xem UID của pm đã cài vào máy hay chưa cài thế.Đã cài thì dùng jbak taskman xem nha

chick_bong

sau khi up firmware, máy có thay đổi gì

anh em cho mình hỏi, sau khi update firmware thì phone có thay đổi gì về giao diện và chức năng không?Có người nói là sau khi up firmware thì cũng ko thấy sự tăng tốc rõ rệt của máy.Mình đang dùng N72, ko biết có nên up FW ko nữa.Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình với.Thanks

JuRay-Duan

anh em cho mình hỏi, sau khi update firmware thì phone có thay đổi gì về giao diện và chức năng không?Có người nói là sau khi up firmware thì cũng ko thấy sự tăng tốc rõ rệt của máy.Mình đang dùng N72, ko biết có nên up FW ko nữa.Ai có kinh nghiệm chỉ giùm mình với.Thanks
Sau khi up FW thì chức năng của dt ko có thay đổi gì gọi là đáng kể cả. Đối với n72 thì FW mới nhất hiện nay là có thể sử dụng các nút điều khiển trên taj nghe zin theo máy, còn các đời FW cũ trc đó thì ko dùng dc.
Nếu ko có lỗi gì thì ko cần phải up FW chi cho mệt bạn ảh,.

angleboy9x

N72 của em bị ném xuống đất ,
em lắp lại thì loa ko phát nhạc đc, chụp hình thì sáng đèn flash nhưng cũng như ko có đèn flash vậy ??

sao bro nào biết hết à

Last edited by a moderator:

JuRay-Duan

N72 của em bị ném xuống đất ,
em lắp lại thì loa ko phát nhạc đc, chụp hình thì sáng đèn flash nhưng cũng như ko có đèn flash vậy ??
sao bro nào biết hết à
Bị rơi xuốg đất thì liên quan đến phần cứng rùj bạn àh, mà bạn nghĩ xem, đã là phần cứng thì chúng tôi (pdaviet's mem) có thể zúp bạn thế nào đây??
Chỉ có thể khuyên bạn 1 lời là, tốt nhất bạn nên mang máy ra 1 tiệm sửa dt uy tín nào đó cho họ xem thế nào,, Thân !
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Bị rơi xuốg đất thì liên quan đến phần cứng rùj bạn àh, mà bạn nghĩ xem, đã là phần cứng thì chúng tôi (pdaviet's mem) có thể zúp bạn thế nào đây??
Chỉ có thể khuyên bạn 1 lời là, tốt nhất bạn nên mang máy ra 1 tiệm sửa dt uy tín nào đó cho họ xem thế nào,, Thân !
Posted via Mobile Device

AI bảo trên pdaviet không biết gì về phần cứng vậy?
Bạn fomart lại máy, nếu vẫn không nghe đc loa ngoài thì mới dính đến phần cứng chứ. Còn chụp hình mà đèn flash vẫn có thì do bạn lấy sáng không chuẩn thôi.

TruBic

Well-Known Member
Bạn fomart lại máy, nếu vẫn không nghe đc loa ngoài thì mới dính đến phần cứng chứ. Còn chụp hình mà đèn flash vẫn có thì do bạn lấy sáng không chuẩn thôi.

Làm gì mà nóng thế bạn.Vanduan1990 nói "đã là phần cứng thì chúng tôi (pdaviet's mem) có thể zúp bạn thế nào đây??" có nghĩa là trong khu vực S60 này không có nơi nào để thảo luận về phần cứng ấy mà,chứ diễn đàn PDA là diễn đàn kỹ thuật mà phải ko bạn?

JuRay-Duan

Oan quá.! Em có bảo là PV kô ai biết gì về phần cứng đâu :(

Em biết PDAViet có rất nhiều pro hiện đang là chủ các cửa hàng đtdđ lớn ở nhiều nơi trên khắp VN nên nào dám múa rìu qua mắt thợ?

Bác hiểu nhầm ý em rùi :|

Làm gì mà nóng thế bạn.Vanduan1990 nói "đã là phần cứng thì chúng tôi (pdaviet's mem) có thể zúp bạn thế nào đây??" có nghĩa là trong khu vực S60 này không có nơi nào để thảo luận về phần cứng ấy mà,chứ diễn đàn PDA là diễn đàn kỹ thuật mà phải ko bạn?

May là vẫn có anh hiểu ý em :D

chick_bong

N72 chỉ nhận được file dưới 2Mb qua bluetooth

Mình đang dùng N72.Khi mình đặt chế độ lưu tin nhắn trên thẻ nhớ thì khi nhận file từ máy khác gửi sang rất là khó khăn,chỉ được tầm 2MB là đứt.Sau đó máy khác lại ko tìm ra bluetooth của mình dù đã Shown2all.Mình nghĩ là khi để chế độ lưu tin nhắn vào thẻ nhớ thì nhận bluetooth khó hơn vì khi mình để lại chế độ lưu tin trên máy thì nhận bluetooth rất ổn.Có bạn nào xài N72 bị như vậy ko?Hãy cùng thảo luận cùng mình nha,

tu2179

đt mình bg bị cái kiểu là khi viết tới 1 ký tự nhất định nào đó thì sẽ bị out ứng dụng đó. Vd ở lexisgoo: khi viết chữ "s" ấn số 7 4 lần thì sẽ bị out luôn, hoặc tra từ "fortun" rồi ấn ok sẽ bị out luôn, 1 2 từ như thế mình chấp nhận đc. Nhưng gần đây hầu hết là bị out => ko buồn dùng từ đển nữa. Slick cũng có hiện tượng tương tự. Mình đã 4mat rồi. Vẫn thế. Ai có cách khắc phục ko.