• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

hao0907047407

Hard Reset

* Ấn và giữ 2 phím '-'
* Dùng bút chọt lỗ soft-reset bên dưới. Giữ vài giây rồi buông bút ra trước.
* Giữ 2 phím '-' đến khi thấy màn hình trắng với hàng chữ "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" thì OK. Đợi hoài thấy logo lại hiện lên và tiếp tục khởi động vào WM bình thường không reset được, :(. làm lại máy lần vẫn vậy. không biết có bị sai gì không.

bạn làm sai mà!khi hiện lên dòng chữ "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" thì bạn phải bấm phím Sent(phím màu xanh dùng để gọi đi) sau khi máy chạy hết khung màu xanh bấm thêm phím sent 1 lần nữa là ok!!!

dilinhdilinh

bạn làm sai mà!khi hiện lên dòng chữ "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" thì bạn phải bấm phím Sent(phím màu xanh dùng để gọi đi) sau khi máy chạy hết khung màu xanh bấm thêm phím sent 1 lần nữa là ok!!!

Thx
bấm 2 phím "-" + reset. Nhưng không thấy dòng chữ "This operation will delete all your personal data, to manufacturer default" hiện lên chỉ thấy logo ATT thui. :-??

nguyenhalong_84

Mình chỉ nói đến độ sắc nét khi chụp,có nghĩa là tuy chỉ có 2.0 nhưng máy khi mình đem cả 2 máy ra so sánh thì X01HT trong và nét hơn.(không phải là đem vào máy tính nha,xem trực tiếp trên màn hinh ppc.đem vào máy tình thì tất nhiên Kaiser ngon hơn rùi)loa lớn và trong vì mình ghiền nhạc mà,vấn đề này không quan trọng bằng nhắn tin nhanh vì mình ngày nào cũng nt suốt!!!bàn phím X01HT bấm cực nhạy nha!!!khi kết hợp X01HT cùng SRS WOW + HTC equalizer + Core Player + tai nghe Sony thì có lẽ hay nhất!!!tuy nó không stereo và surround bằng Kaiser nhưng mà nhạc dance thì nổ lỗ tai luôn nhá!!!!

Em mới dùng thì vẫn thấy Kaiser là đỉnh.Em nghe nhạc bằng PocketMusic + koss 35 của em sl45 thì nghe thể loại nào cũng hay cả.Em thấy chụp ảnh phải đưa lên PC mới thể hiện đc độ sắc nét chứ ạ,mà thấy mấy em THAH nhạc to,chup ảnh thì nét thôi rồi thấy thèm=)):-?

hao0907047407

Em mới dùng thì vẫn thấy Kaiser là đỉnh.Em nghe nhạc bằng PocketMusic + koss 35 của em sl45 thì nghe thể loại nào cũng hay cả.Em thấy chụp ảnh phải đưa lên PC mới thể hiện đc độ sắc nét chứ ạ,mà thấy mấy em THAH nhạc to,chup ảnh thì nét thôi rồi thấy thèm=)):-?
vậy bạn chưa nghe thử roài!he he!mình có cả 2 máy nên so sánh đc và X01HT Nghe hay hơn nhờ Có HTC Equalizer còn Kaiser cũng cài đc nhưng không xài đc(thua vì cái này)!!!

Lỗi 1 sọc ở camera

Tình hình là vừa rồi mới bị cái vụ 1 sọc ở camera sau khi uprom mới.
Bây giờ uprom nào vào nó cũng bị 1 sọc. Có lẽ là bị phần cứng rồi! Anh em nào có kinh nghiệm hướng dẫn nguyên nhân và cách khắc phục dùm mình được ko?
Theo mình tìm hiểu thì nhiều con kaiser cũng bị tình trạng tương tự lắm!

nguyenhalong_84

vậy bạn chưa nghe thử roài!he he!mình có cả 2 máy nên so sánh đc và X01HT Nghe hay hơn nhờ Có HTC Equalizer còn Kaiser cũng cài đc nhưng không xài đc(thua vì cái này)!!!

Mình ko dùng HTC Equalize vì bản thân Pocket Music đã có Equalize rồi chỉnh hai ba chương trình một lúc thi hơi lộn xộn nên mình ko cài thêm làm gì:D

hao0907047407

Mình ko dùng HTC Equalize vì bản thân Pocket Music đã có Equalize rồi chỉnh hai ba chương trình một lúc thi hơi lộn xộn nên mình ko cài thêm làm gì:D

MÌnh đã nói ở trên rồi!!!!Kaiser không dùng HTC Equalizer đc,cài cũng vô ích!!!!nhưng với Hermes thì khác,khi chưa cài SRS Wow thì nghe nhạc bằng tai nghe đỏ vô cùng,khi cài SRS + HTC Equalizer thì mọi thứ khác biệt rõ rệt.chỉ có một điều hơi bất tiện là mỗi khi nghe 1 bài phải chỉnh Equalizer 1 lần.Chỉnh rồi thì Kaiser thua xa!!!

ongbom

Hình như mọi người đều bó tay hay sao ấy. Mình thử mãi rồi không tìm ra thuốc chữa

kosfam

Em mới bán con Atom Exec và mua được con Kaiser (TYTN II), máy đang xài bản rom Hyper Dragon III Pro WWE, em vào camera thi không thất auto focus đâu cả, cũng không thấy camera thứ 2 (2nd camera phía trước). Chụp hình thì cũng được nhưng nghe nói dòng này có auto focus, em muốn thử mà không có.
Anh em nào biết giúp dùm mình với thanks!

Koolz

Sao dòng Kaiser này lại có 2 loại vậy các bác. Em đang kiếm con cũ sài chơi, tìm đc 2 loại là : HTC TyTN II và AT&T 8925 ??, Vậy loại nào là chuẩn, 2 loại nó có khác nhau gì ko a

atomcuibap

Con Kaiser có chức năng chụp hình có định vị GPS luôn, em đã chụp rồi nhưng không biết cách nào để đưa vào Google Earth để nó thể hiện vị trí của bức ảnh mình vừa chụp nhể??? bác nào dùng rồi chỉ giáo với

Koolz

Sao dòng Kaiser này lại có 2 loại vậy các bác. Em đang kiếm con cũ sài chơi, tìm đc 2 loại là : HTC TyTN II và AT&T 8925 ??, Vậy loại nào là chuẩn, 2 loại nó có khác nhau gì ko a

support

AT&T 8925 được AT&T đặt HTC gia công dành riêng cho thị trường Mỹ, không có camera phía trước do AT&T ko hỗ trợ Video Call. Hàng xuất khẩu sang USA chắc bác biết chất lượng được kiểm định gắt gao thế nào :D

HTC TyTN II là thiết bị mang thương hiệu riêng của HTC khác 8925 là nó có thêm 1 camera đằng trước để hỗ trợ Video Call :D.

support

Em mới bán con Atom Exec và mua được con Kaiser (TYTN II), máy đang xài bản rom Hyper Dragon III Pro WWE, em vào camera thi không thất auto focus đâu cả, cũng không thấy camera thứ 2 (2nd camera phía trước). Chụp hình thì cũng được nhưng nghe nói dòng này có auto focus, em muốn thử mà không có.
Anh em nào biết giúp dùm mình với thanks!

Chắc bác đang xài rom có HTC Camera là v6.8. Driver này chụp hình ko đẹp = bản v5 :D

kosfam

Chắc bác đang xài rom có HTC Camera là v6.8. Driver này chụp hình ko đẹp = bản v5 :D

chính xác pác ơi, Thanks pác trả lời nhé!
Nhưng cho mình hỏi thêm là sao ko thấy phần auto focus của camera thế pác?

NhatToai

Super V.I.P
chính xác pác ơi, Thanks pác trả lời nhé!
Nhưng cho mình hỏi thêm là sao ko thấy phần auto focus của camera thế pác?

Đã auto focus (tự điều chỉnh tiêu điểm) sao bạn còn nhìn thấy,vì nó đâu phải là trình cài đặt;;).Khi bạn thực hện thao tác bấm máy,nó sẽ tự động thực hiện nhiệm vụ này trước khi quá trình ghi hình hoàn tất.Vì vậy trong ROM Kaiser tích hợp camera 4.xx và 5.xx (có auto focus) khi chụp hình bạn có cảm giác nó chậm nhưng chất lượng hình cao hơn camera 6.8.Còn camera 6.8 thì không hỗ trợ auto focus,nhưng giao diện khởi động nhanh và nhìn đẹp hơn,hỗ trợ Zoom khi chụp.

pakminhhoa

Mình dùng con At&t 8925, mới unlock xong thì có hiện tượng là: sau khi khởi động máy thì thực hiện được cuộc gọi đầu tiên, sau đó cúp máy thì có tiếng rè rè. từ đó ko thể nghe được các cuộc gọi sau. không biết bị lỗi gì? do đâu. anh em nào biết chỉ cách khắc phục với. pakminhhoa@yahoo.com

Sau nhiều ngày tìm cách chữa trị thì đã fát hiện bệnh này thật sự do ROM không tương thích chứ không phải do phần cứng. Mình đã up bản ROM 1.65.24.36 thế là hết bị 1 sọc nữa!