• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi font S60v5 - Tổng hợp font Unicode TV

bigboo

ban oi cho minh hoi
the neu da doi font 1 lan roi thi doi cai khac kieu j?
minh chep de len font cu thi no bao loi
ma xoa di thi ko dc :((

posted via mobile device

2356

Dùng từ ngữ lịch sự tí bạn nhé.Fonts thì diễn đàn đã có nhiều rồi,nếu bạn post các font đã có thì đương nhiên sẽ bị xóa vì trùng làm loãng topic.Fonts này rất đẹp,rất nhiều người quan tâm,nếu bạn có font nào đẹp thì chia sẻ với anh em trong topic này luôn :D

Font đẹp hay xấu tùy vào mắt mỗi người TM àh, hok phải 1 người nào đó cho rằng Font đó đẹp thì mặc nhiên Font đó sẽ đẹp đâu. Cái đẹp trong mắt mỗi người khác nhau mà. Cá nhân mình thấy Font chữ này bt, hok có đẹp gì hết :D
Theo như lời bạn jinsk8r nói thì quả thật quá vô lý, 1 Topic chỉ 1 Font thì hok cho là loãng, còn Topic mà bạn jinsk8r định lập theo như bác ấy nói là gồm nhiều Font lại bị cho là loãng thì hơi lạ, bạn jinsk8r nói đúng hok biết :D
Mà theo mình biết thì V5 chưa có Topic nào Share Font hỗ trợ Unicode, nếu bạn jinsk8r làm 1 Topic như vậy thì hoàng tránh quá đi chứ :D 1 Font còn làm được 1 Topic mà, nhiều Font cho mọi người có nhiều sự lựa chọn hơn lại hok được sao :D

2356

Bác jinsk8r àh, bác nên tìm nguồn Font khác, nếu là Font này mà Mod Del bài bạn thì cũng hok có gì quá đáng đâu :D Các Font này dù hiển thị TV rất tốt, nhưng khi cài vào đt sẽ bị thiếu các kí tự >> xuất hiện ô vuông :D Font trên fontchu.com mình test nhiều rồi, chỉ dùng để soạn thảo văn bản là được thôi bạn àh, còn dùng trên đt thì chưa thật sự thích hợp đâu :D

jinsk8r

công nhận nhìn mấy bộ này cũng đẹp thật....còn nữa pót lên nha bạn
Còn thì vẫn còn nhưng chưa test hết được.
Vì những font trên theo tác giả là font Unicode TV đầy đủ nên mình post hết những font ấy.

Tình hình là kiếm những font TV cho phone S60v5 mà hỗ trợ đầy đủ hơi khó :(

ban oi cho minh hoi
the neu da doi font 1 lan roi thi doi cai khac kieu j?
minh chep de len font cu thi no bao loi
ma xoa di thi ko dc :((

posted via mobile device
Bạn xoá trên đt thì ko được đâu vì font nó đang dùng. Bạn tháo thẻ ra cho vào đầu đọc rồi xoá, hoặc là kết nối theo chế độ MASS Storage.

Bác jinsk8r àh, bác nên tìm nguồn Font khác, nếu là Font này mà Mod Del bài bạn thì cũng hok có gì quá đáng đâu :D Các Font này dù hiển thị TV rất tốt, nhưng khi cài vào đt sẽ bị thiếu các kí tự >> xuất hiện ô vuông :D Font trên fontchu.com mình test nhiều rồi, chỉ dùng để soạn thảo văn bản là được thôi bạn àh, còn dùng trên đt thì chưa thật sự thích hợp đâu :D

Bạn có biết bác TMod xoá vì lý do j ko? "Font cài vào sẽ die phone" ok?

Còn nếu bạn có font nào có hiển thị riêng dấu trên bàn phím qwerty của S60V5 thì post lên cho mọi người cùng xài nhé :)

Các font trên đã test thử nhiều font, đặt làm giao diện hoàn toàn ko bị lỗi ô vuông hay chuyển về font mặc định; còn về phần soạn thảo văn bản, chỉ trừ font default của Nokia thì hiếm (có thể là ko có) font nào hỗ trợ full dấu khi soạn thảo :)

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaa

tình hình là ko xài dc rồi mình mới test có 1 font Sai Gon vào máy, khởi động thì máy nhận nhưng khi vào ứng dụng thì ko thấy 1 chữ nào hết, lỗi tùm lum.Ko biết sao chứ trước giờ mình cài font cho đt font nào font nấy mấy trăm kb sao font của bạn đc chưa có font nào trên 100kb cả, down về cài thấy nghi nghi rồi

TruongHan

Super V.I.P
Bạn hỏi ông Jackpham ấy, mình ko post 1 font mà tầm 70-80 fonts, mà trên diễn đàn làm j đã có mà loãng :|

Post rồi bị ông trial mod Jackpham xóa rồi =.=

Đã post lại topic, ai cần font thì cứ vào down nhé

Topic fonts của bạn Anh Jack xóa mình có xem qua,chắc A.Jack test bị lỗi die fone nên mới xóa topic để tránh mem khác bị tương tự.Bạn đã test hết các fonts đó chưa?

binzhaha

mặc dù bạn đã có ý tốt là đóng góp chia sẻ cho mọi người nhưng font bị lỗi rồi bạn ạ

jinsk8r

Đã test thử các font sau: Vũng Tàu, Architecture, Thành phố, Thời đại, Thời đại 2 và tất cả đều tốt.

Về việc font 70-100kb thì ko ảnh hưởng gì cả.

Đây là font Sài gòn mình mới test, vào Web, Nimbuzz, Xplore font đều hiện tốt, ko vấn đề j cả.

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

@Tất cả mọi người: Thay vì kêu ca font lỗi, các bạn test thử nếu font nào ko hỗ trợ tốt TV thì cứ reply + tìm thêm font mới và chia sẻ với mọi người. Làm như thế thì topic này sẽ phục vụ các bạn tốt hơn là việc post bài chung chung.

jinsk8r

Topic fonts của bạn Anh Jack xóa mình có xem qua,chắc A.Jack test bị lỗi die fone nên mới xóa topic để tránh mem khác bị tương tự.Bạn đã test hết các fonts đó chưa?

Bạn có biết là test 81 font mất bao lâu ko? Thử tính 1 font là 3p (download-copy-rename-copy-restartphone-test-remove-restart)x81 nhé @.@

Việc chép font chắc chắn ko thể làm die phone, vì copy vào thẻ. Chỉ cần rút thẻ ra là font sẽ trở về mặc định, và có thể xoá font bất cứ lúc nào.

Việc này cũng như là share firmware mod vậy, có cái test được, có cái ko thể, và ko phải có thể test hết được.

TruongHan

Super V.I.P
@Tất cả mọi người: Thay vì kêu ca font lỗi, các bạn test thử nếu font nào ko hỗ trợ tốt TV thì cứ reply + tìm thêm font mới và chia sẻ với mọi người. Làm như thế thì topic này sẽ phục vụ các bạn tốt hơn là việc post bài chung chung.

Cài Font rất ảnh hưởng tới máy,trước mình nghịch mod font unicode hay bị lỗi không khởi động máy được.Tốt nhất là anh em ai test fonts nào ok thì chụp hình lại post lên cho các thành viên khác tham khảo để lựa chọn,tránh tình trạng cài vào lỗi máy,Thân

LeMyChinh

nếu ko được thì các bạn dùng thử cái fontRouter này của anh KJR xem thế nào nhé.mình dùng từ FW 11 tới giờ mà thấy vẫn ổn ko có vấn đề ji xảy ra với hầu hết các font trên(chưa test hêt)
1,tạo data/font trên E rùi chép fone mình thich vào đó
2,cài fontRouter
3, khởi động lại máy ......

bi jo` đang sài :D

đây là lúc trước :p

muốn trở về font mặc định bạn chỉ cần vô E//data/font =>xóa font đi là ok.
với những ai gặp lỗi khởi động lại máy chỉ lên chữ Nokia thì tháo thẻ ra để máy lên lại cho thẻ vào rùi vô xóa ]fontRouter trong quản lý ứng dụng đi cài lại nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Cài Font rất ảnh hưởng tới máy,trước mình nghịch mod font unicode hay bị lỗi không khởi động máy được.Tốt nhất là anh em ai test fonts nào ok thì chụp hình lại post lên cho các thành viên khác tham khảo để lựa chọn,tránh tình trạng cài vào lỗi máy,Thân

Mục đích của mình khi lập topic là như vậy :)

btw, ảnh hưởng chứ k die fone ^^

@lemychinh: Contactbar toàn Leah Dizon với cả Tăng Thanh Hà thế kìa :))

2356

Chắc Mod Jack làm sai bước nào mới bị Die Fone rồi anh, mấy cái Font chữ trên FOntchu.com em test nhiều rồi mà chưa bao giờ Die, nhưng Font trên đó cài trên Mobi thiếu các kí tự :D

2356

Bạn có biết bác TMod xoá vì lý do j ko? "Font cài vào sẽ die phone" ok?

Còn nếu bạn có font nào có hiển thị riêng dấu trên bàn phím qwerty của S60V5 thì post lên cho mọi người cùng xài nhé :)

Các font trên đã test thử nhiều font, đặt làm giao diện hoàn toàn ko bị lỗi ô vuông hay chuyển về font mặc định; còn về phần soạn thảo văn bản, chỉ trừ font default của Nokia thì hiếm (có thể là ko có) font nào hỗ trợ full dấu khi soạn thảo :)

Đổi Font thì dùng FontRouter mà đổi, nhanh và an toàn, mỗi lần đổi 1 Font thời gian chỉ bằng 1 lần Restart máy àh. Hok bị Die Font nếu đổi đúng cách ( mình đã đổi rất nhiều Font và máy vẫn chạy khỏe re :D )
Hiện nay Font hỗ trợ Unicode, ký tự và Logo cho điện thoại hok phải là ít đâu bạn, cách đây vài tháng thì có thể nói như thế, nhưng giờ hơi nhiều đó :D Bạn cứ lên Google gõ "Fonts Việt™ Cho S60V3-5" là sẽ rõ :D

Font Unicode trên Fontchu như mình nói thì hiển thị TV tốt (Vì mình đã test lâu rồi) nhưng nó hok hiển thị đủ các kí tự của đt nên sẽ xuất hiện lỗi ô vuông >> gây khó chịu cho người dùng :D
mặc dù bạn đã có ý tốt là đóng góp chia sẻ cho mọi người nhưng font bị lỗi rồi bạn ạ
Có thể là do bạn hok biết cách đổi thôi :D
Em đã Test nhiều Font cả Font Unicode hok đủ kí tự, Font Unicode đủ kí tự và cả Font hok hỗ trợ Unicode nhưng chưa có bị những lỗi như anh nói :D Em khởi động lần nào cũng được hết. :D

Chỉnh sửa cuối:

nolove_hn

nếu ko được thì các bạn dùng thử cái fontRouter này của anh KJR xem thế nào nhé.mình dùng từ FW 11 tới giờ mà thấy vẫn ổn ko có vấn đề ji xảy ra với hầu hết các font trên(chưa test hêt)
1,tạo data/font trên E rùi chép fone mình thich vào đó
2,cài fontRouter
3, khởi động lại máy ......

bi jo` đang sài :D

đây là lúc trước :p

muốn trở về font mặc định bạn chỉ cần vô E//data/font =>xóa font đi là ok.
với những ai gặp lỗi khởi động lại máy chỉ lên chữ Nokia thì tháo thẻ ra để máy lên lại cho thẻ vào rùi vô xóa ]fontRouter trong quản lý ứng dụng đi cài lại nhé :D

Vậy mỗi lần muốn đổi font khác thì làm thế nào hả pro

2356

Các bạn có thể tham khảo bài của mình để đổi Font :D Theo mình thấy thì đây là cách đơn giản nhất để đổi Font cho Symbian :D
Links: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẻ-font-hoàn-chỉnh-Bài-345&p=905284#post905284 << Bài 504 áh :D
Nếu các bạn rảnh thì ngồi lục trong hơn 60 trang của Topic mà mình đưa links ở trên cũng có trên 10 Font hỗ trợ Unicode và các kí tự của đt :D
Hiện nay FontRouter đã có những Ver mới hơn, các bạn có thể tìm và Down về, Cái FontRouter của mình là phiên bản cũ nhưng vẫn chạy tốt trên V3 và V5 :D Các máy đời mới như E72 thì mình chưa có cơ hội để Test :D

jinsk8r

Các bạn có thể tham khảo bài của mình để đổi Font :D Theo mình thấy thì đây là cách đơn giản nhất để đổi Font cho Symbian :D
Links: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ẻ-font-hoàn-chỉnh-Bài-345&p=905284#post905284 << Bài 504 áh :D
Nếu các bạn rảnh thì ngồi lục trong hơn 60 trang của Topic mà mình đưa links ở trên cũng có trên 10 Font hỗ trợ Unicode và các kí tự của đt :D
Hiện nay FontRouter đã có những Ver mới hơn, các bạn có thể tìm và Down về, Cái FontRouter của mình là phiên bản cũ nhưng vẫn chạy tốt trên V3 và V5 :D Các máy đời mới như E72 thì mình chưa có cơ hội để Test :D
Vậy mình post những font đó vào đây được chứ :D Bên kia S60V3 nên mình chưa qua bao giờ ^^

2356

Vậy mình post những font đó vào đây được chứ :D Bên kia S60V3 nên mình chưa qua bao giờ ^^

Chắc là được :D Vì mình hok phải là người Mod Font đó nhưng chia sẻ là chính mà :D