• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thay đổi font S60v5 - Tổng hợp font Unicode TV

LeMyChinh

Vậy mỗi lần muốn đổi font khác thì làm thế nào hả pro

Muốn vậy thì bạn chỉ cần vào e/data/font xóa font cũ đi và cho font mới vào sau đó khởi động lại máy là ok thui.

Cái fontRouter mình post chỉ dành cho v5 thui thì phải.mình đã test trên 5800 thì ok nhưng với N79(ko khởi động được) ,N86,N82 thì ko thấy hậu quả :p

@jin : cấm gọi nickname mỳ chính:p
ah` mấy em xinh tươi đặt tên thế cho tình iu nó ko nghi ngờ nhau ý mà.hehe.chứ người trần măt thịt như tui wen sao được với mấy tay chơi đó :))

Last edited by a moderator:

LeMyChinh

Chắc Mod Jack làm sai bước nào mới bị Die Fone rồi anh, mấy cái Font chữ trên FOntchu.com em test nhiều rồi mà chưa bao giờ Die, nhưng Font trên đó cài trên Mobi thiếu các kí tự :D

ko die fone được đâu tháo thẻ nhớ ra hoặc 4mat=4 ngón là ok thui.die fone nghe sợ wa':|

battousai18

anh em thử xóa bằng cách này xem nhá : kết nối máy tính chế độ ổ đĩa chung,trên máy tính vào ổ H (thẻ nhớ) delete forder font,không được thì thôi :D

binzhaha

Fonts của iPhone , Android và Zune Phone cho 5800,5530,N97

Tất cả đều đã đc test hiển thị nét và hỗ trợ Unicode
(vì 3 font này rất đẹp nên mình lập 1 chủ đề mới hi vọng mod đừng xóa nhé)

Download Here

zxcvbnmasd

thanks bác font đẹp lắm,nhưng share cho em cái bộ gõ của bác đi,trông hay quá,chưa thấy bao h

Jehell

sao mình down về, dùng flipfont để appy, nó ko có font Zegeo zậy bạn, flipfont của mìnhc hỉ có 3 cái fonts Equinox, musclehead, Zapt Chancery, mình chép vô C:\ Data\ Filpfont đó

bigboo

cai anh kia la cua iphone ha ban?
ma lam the nao de doi font cho dt vay ban?
co phai copy vao e/resource/fonts roi doi ten di ko ha ban?

posted via mobile device

binzhaha

sao mình down về, dùng flipfont để appy, nó ko có font Zegeo zậy bạn, flipfont của mìnhc hỉ có 3 cái fonts Equinox, musclehead, Zapt Chancery, mình chép vô C:\ Data\ Filpfont đó

Mình dùng font rounter nên ko bít Flipfont xài thế nào

cai anh kia la cua iphone ha ban?
ma lam the nao de doi font cho dt vay ban?
co phai copy vao e/resource/fonts roi doi ten di ko ha ban?

nếu bạn dung font rounter thì tạo thư mục data/Fonts/ rồi ném font bạn thích vào thư mục đó

jinsk8r

Chắc là được :D Vì mình hok phải là người Mod Font đó nhưng chia sẻ là chính mà :D
Bên S60V3 có topic mod font nhìn cũng thèm ^^
@jin : cấm gọi nickname mỳ chính:p
ah` mấy em xinh tươi đặt tên thế cho tình iu nó ko nghi ngờ nhau ý mà.hehe.chứ người trần măt thịt như tui wen sao được với mấy tay chơi đó :))
Why not? Vấn đề nhạy cảm à ;;)

nhathuy2007

Các bác nên share font nào hỗ trợ unicode để xem web tiếng Việt được thuận tiện. Font này đẹp nhưng ko hỗ trợ unicode thì cũng vô dụng thoai

page

font EN thì ok rùi nhưng font tiếng việt thì bị lỗi quá mình đọc chuyện ko đc bạn cho minh font hỗ trợ tiếng việt đi .thank nhìu nhìu

LeMyChinh

jinsk8r;1122658 Why not? Vấn đề nhạy cảm à ;;)[/QUOTE nói:
ai tuyên truyền cho mà bít đó.tên hay như thế mà cứ mỳ chính mỳ chiếc jie`:(
@cũi truồng :chỉnh sửa chi bài tui đó phải kèm lý do để bít lần sau còn sữa nữa chớ >:)

LeMyChinh

Các bác nên share font nào hỗ trợ unicode để xem web tiếng Việt được thuận tiện. Font này đẹp nhưng ko hỗ trợ unicode thì cũng vô dụng thoai

font EN thì ok rùi nhưng font tiếng việt thì bị lỗi quá mình đọc chuyện ko đc bạn cho minh font hỗ trợ tiếng việt đi .thank nhìu nhìu

sang box theme nhé có hết cho các bạn đó

jinsk8r

Đã xoá những font ko full TV, tested. Ae đừng thắc mắc nữa nhé, cài vào chắc chắn ko bị lỗi gì cả.

@lemychinh: Nhìn tên là biết cần j ai truyền ;;)

Chỉnh sửa cuối: