• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

danchoi_holieu

tạo hình nền trong program và setting của ppc

bác nào biết cách tạo hình nền trong program và setting của ppc thay thế cho nền trắng của máy chỉ mình với. cài theme hay skin thì chỉ có giao diện thay đổi thôi,khi vào program hay setting thì nền vẫn màu trăng rất nhàm chán

xuandung11a2

Well-Known Member
bác nào biết cách tạo hình nền trong program và setting của ppc thay thế cho nền trắng của máy chỉ mình với. cài theme hay skin thì chỉ có giao diện thay đổi thôi,khi vào program hay setting thì nền vẫn màu trăng rất nhàm chán

Có cách nhưng không ổn định bác à.Có 1 cách khác nữa very good là up lên wm6.5 sẽ thấy sự khác biệt:)

tainhachay

Active Member
Touch Flo 2D không hiển thị đc thời tiết

xin các anh cho hỏi ! em vừa up bản rom ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20764) by TranMinhMan
mọi thứ đều ổn cả duy chỉ có tab thời tiết trong touch flo là không hiển thị , mặc dù em đã tải theme khác nhưng cũng không tiến triển gì đc mong các anh giải đáp giúp
các mod đọc xong xin đừng xoá bài em, tội nghiệp em vì em không biết hỏi ai cả mà tìm trên diễn đàn cũng không thấy nói tới !

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
xin các anh cho hỏi ! em vừa up bản rom ATOM LIFE - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20764) by TranMinhMan
mọi thứ đều ổn cả duy chỉ có tab thời tiết trong touch flo là không hiển thị , mặc dù em đã tải theme khác nhưng cũng không tiến triển gì đc mong các anh giải đáp giúp
các mod đọc xong xin đừng xoá bài em, tội nghiệp em vì em không biết hỏi ai cả mà tìm trên diễn đàn cũng không thấy nói tới !

Để tap weather hoạt động thì bạn phải có kết nối với Internet(qua Wifi,GPRS...)
Và,vấn đề của bạn nên tham khảo tại Topic của bản ROM mà bạn đang sử dụng nhé.không post ở khu vực này.

minhhvan

Các bác cho em hỏi một chút, cài theme cho con HD của em mà nhiều lúc nó ko nhận
có phải là do cài trên thẻ nhớ ko
fai cài trên bộ nhớ máy mới đc à

djtrungkien

Các bác cho em hỏi một chút, cài theme cho con HD của em mà nhiều lúc nó ko nhận
có phải là do cài trên thẻ nhớ ko
fai cài trên bộ nhớ máy mới đc à

Đúng vậy! Nhưng cũng cần phải để ý Theme đó có phù hợp với màn hình hay ko, HD màn hình WVGA.

seagull75

Tôi dùng Antom life, pác có thể cho tôi xin phần mềm quản lý themes và một số themes được không?
Thanks pác trước!

ThaiChienvn

Tôi dùng Antom life, pác có thể cho tôi xin phần mềm quản lý themes và một số themes được không?
Thanks pác trước!
Ở khu vực Thêm và Skin ĐẦY DÃY RA ĐÓ. Biết máy bạn và bạn phù hợp cái nào. Tìm và lựa chọn mà cũng khó thế sao?!

bachconganhthu

Mấy anh có theme cho màn hình WGVA không,Wm 6.5 ý... Anh nào có cho em xin vài cái đi,hihi.. Để dành chơi giáng sinh với ăn tết luôn.

hotelcalifornia

Giúp về cài theme không vào đc danh bạ và MPro

Xin các bác giúp cho,em đang dùng theme có tên là " MobileMatt FuzeBerry v2.0b.cab".Và khi cài thì em không thể nào vào đc danh bạ và Mpro,mặc dù theme rất đẹp và hợp với cái Diamond P3700 em đang dùng.Vậy bác nào biết chỉ giáo cho em.Cho em hỏi luôn là làm thế nào cài đc theme có đuôi là " .theme" ???Thanks các bác:(:)(:)((

QuangThang89

Xin các bác giúp cho,em đang dùng theme có tên là " MobileMatt FuzeBerry v2.0b.cab".Và khi cài thì em không thể nào vào đc danh bạ và Mpro,mặc dù theme rất đẹp và hợp với cái Diamond P3700 em đang dùng.Vậy bác nào biết chỉ giáo cho em.Cho em hỏi luôn là làm thế nào cài đc theme có đuôi là " .theme" ???Thanks các bác:(:)(:)((

Mình chưa bao giờ nghe nói cài Theme mà bị đụng ctr cả, bạn thử HR máy rồi cài lại theme trên trong khi máy chưa cài ctr nào cả. Nếu ok thì do 2 ctr của bạn bị đụng với ctr nào rồi.

Theme chỉ có đuôi *.cab và *.tsk thôi nha bạn, ko có theme đuôi *.theme như bạn nói

P/S: Lần sau bạn nên post vào mục thảo luận, ko cần thiết phải lập 1 topic như thế này. Nhờ mod khu vực move bài này

Thân :)

hotelcalifornia

Vâng cám ơn anh.em đã thử như thế nhưng vẫn không được,sau khi HR lại em cài luôn theme,nhưng mà khi vào contact và Mpro trong slide TF3D vẫn không được.Không biết có cách nào khắc phục không,ở mặc định vẫn vào được bình thường.Có lẽ theme bị lỗi.Ai pro chỉnh sửa theme này giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

hotelcalifornia

Mình chưa bao giờ nghe nói cài Theme mà bị đụng ctr cả, bạn thử HR máy rồi cài lại theme trên trong khi máy chưa cài ctr nào cả. Nếu ok thì do 2 ctr của bạn bị đụng với ctr nào rồi.

Theme chỉ có đuôi *.cab và *.tsk thôi nha bạn, ko có theme đuôi *.theme như bạn nói

P/S: Lần sau bạn nên post vào mục thảo luận, ko cần thiết phải lập 1 topic như thế này. Nhờ mod khu vực move bài này

Thân :)

:(Đây cậu xem giúp mình xem cái này thì cài như thế nào cho HTC diamond 1
http://www.mediafire.com/?zykmzmmgmog