• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME PPC : Yêu cầu + Thảo luận

ThaiChienvn

Xin các bác giúp cho,em đang dùng theme có tên là " MobileMatt FuzeBerry v2.0b.cab".Và khi cài thì em không thể nào vào đc danh bạ và Mpro,mặc dù theme rất đẹp và hợp với cái Diamond P3700 em đang dùng.Vậy bác nào biết chỉ giáo cho em.Cho em hỏi luôn là làm thế nào cài đc theme có đuôi là " .theme" ???Thanks các bác:(:)(:)((
Hard lại máy rồi cài lại là oke.

kids22

Spb Mobile Shell 3.5

Mình dùng O2 Flame cài chương trình SPB MS 3.5 build 9593 nhưng không thấy hỗ trợ 3D Accelation khi bật màn hình 3D Carousel thì không thấy bóng ở phía sau?
Cao thủ nào biết vụ này thì giúp mình với vì O2 Flame có hỗ trợ card màn hình rời sao không thể hiện được cái 3D đó nhỉ?
thanks

boganic

bác nào có theme cho eten x500+ ko ạ, e đang dùng wm 6.1 (màn VGA) giống cái infinity UI là đẹp ạ
Thanks các bác

Orbit

Các Bác cho mình hỏi 1 câu nhé

Mình muốn thay đổi màu chữ ở màn hình today... vì chữ mặc định của theme là màu trắng nên rất khó thấy.
Vậy mình phải làm sao ạ.
Mình dùng TP 2, WVGA... Room 6.5
Thanks các bác

tu123

Cần giúp đỡ màn hình Today

Các pác cho hỏi dùng phần mềm nào để có màn hình Today đẹp,nhiều chức năng mà tốn ít Ram. E đag dùng Spb nhưng thấy ngốn Ram quá!mong các pro chỉ giúp!thanks!

Last edited by a moderator:

JongZiZi

Khi bạn cần soft hay yêu cầu gì khác.
Mời bạn cung cấp thêm thông tin về loại màn hình, máy gì, chạy ROM nào.
Thì thành viên khác mới có thể giúp bạn đc.

boylieugiai

các bác cho em xin theme của con HD mini HVGA với. :( cho em hỏi thêm cái nếu cài rồi vào đâu để xoá

AnhPheCT

các bác cho em xin theme của con HD mini HVGA với. :( cho em hỏi thêm cái nếu cài rồi vào đâu để xoá

Vào Start/Settings/System/Remove Programs\ để gở đi!! Nếu là theme *.tsk thì tìm xoá trong thư mục windows\, hay thẻ nhớ....!

cam882002

em muốn em về thiên nhiên và hot girl đò mấy bác
mà kiếm hoài ko ra hehhe em xai win 6.5

JongZiZi

em muốn em về thiên nhiên và hot girl đò mấy bác
mà kiếm hoài ko ra hehhe em xai win 6.5

Xài 6.5 thì cần gì dùng theme chi cho nặng. Bạn dùng hình tương ứng độ phân giải màn hình làm wallpaper là OK thôi mà. :D

mrhadobac

Câu hỏi về theme

Mình có để ý theme này ở trang chủ WinMobile Torrent (wmTorrent): http://www.wmtorrent.com/home_index.html

Mình rất ấn tượng với theme này. Có bạn nào có thể cho mình bik theme nào tương tự vầy ko?

Thanks!!!

NhatToai

Super V.I.P
Mình có để ý theme này ở trang chủ WinMobile Torrent (wmTorrent): http://www.wmtorrent.com/home_index.html

Mình rất ấn tượng với theme này. Có bạn nào có thể cho mình bik theme nào tương tự vầy ko?

Thanks!!!
Hình ảnh trên không phải Theme mà là chương trình wmTorrent
Bạn vào đây chọn bản thích hợp tải về cài vào máy hay thẻ cũng được,xong vào Start/Program và khởi động wmTorrent lên là thấy.
Còn màu nền xanh như vậy chỉ là màu nền của Theme WM6 mà thôi(có trong khu vực Theme WM6 & 6.1 đấy: http://www.pdaviet.net/showthread.php?16048-THEMES-WINDOWS-MOBILE-2006-VGA-QVGA)

cam882002

cho em hỏi cái làm theme cho font nền khi mình khởi động
tại khi soft hard thấy cái hình nền ko đẹp (2 cái luôn 1 cái htc 1 cái của windown)
em đang dùng con herm 100

dtddphuoclong

Soá manila

giúp em soá cái manila với ,cái này có luôn trong rom mà em ko dùng tính soá đi cho trống .

AnhPheCT

giúp em soá cái manila với ,cái này có luôn trong rom mà em ko dùng tính soá đi cho trống .
File trong ROM ko thể xoá được đâu!! Bạn cứ tắt nó đi là được! Khi tắt TouchFlo rồi ko tốn RAM đâu, Nếu ko thích có Manila thì tìm nản ROM clear rồi Up thay cho ROM hiện tại!

NhatToai

Super V.I.P
cho em hỏi cái làm theme cho font nền khi mình khởi động
tại khi soft hard thấy cái hình nền ko đẹp (2 cái luôn 1 cái htc 1 cái của windown)
em đang dùng con herm 100
Để thay Boot image,bạn lấy một hình ảnh bất kỳ,dùng một chương trình xử lý ảnh nào đó(trên máy tính) sửa lại với kích cỡ là 240 x 320(dành cho màn hình QVGA như máy bạn),định dạng file ảnh là *.png,tên file là welcomehead.96.
Sau khi copy file đó vào PPC(thẻ nhớ chẳng hạn),bạn dùng trình xử lý file trên PPC như Resco FileExplorer hay Total commander copy vào thư mục Windows của máy,chấp nhận ghi đè file gốc,reset lại sẽ thấy hiệu quả.(ví dụ như hình kèm theo bài)
Còn việc thay cả Boot SplashScreen sẽ khó hơn nhiều(tích hợp theo ROM) vì trên mỗi dòng máy đều khác nhau.
Không Sóa được đâu nhé bạn.
Vào Start/Settings/Today/Item bỏ dấu chọn cho ô TouchFlo nếu không muốn dùng M2D thôi.

hphamuyvu

cho hõi về taskbar

em đang xài touchpro2 room 6.1 nay cãm thấy taskbar và icon ko còn đẹp nữa nên em muốn thay đỗi taskbar va icon..anh chị em nào có PM thay đỗi taskbar va icon mặc định cũa touchpro2 cho em xin..thank