• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 ICON METRO đẹp kinh hoàng :D

Status
Không mở trả lời sau này.

tranlaptoan

bạn thik màu j mình mod luôn cho .đang rảnh
Thì vẫn là 7 sắc cầu vồng đó. Nhưng làm thế nào cho nó chỉ có 1 cột mà đủ 7 màu luôn ý. Đừng chia thành các ô nhỏ thế kia là được. Bác hiểu ý em ko ạ. THANKS!!! :))

ace_hp7

Active Member
Thì vẫn là 7 sắc cầu vồng đó. Nhưng làm thế nào cho nó chỉ có 1 cột mà đủ 7 màu luôn ý. Đừng chia thành các ô nhỏ thế kia là được. Bác hiểu ý em ko ạ. THANKS!!! :))
ý bạn là như này à ,m chỉ mod đc ntn là kịch đường ray rùi ,muốn thành dải màu liên tục thì m chịu ,cột sóng vẫn giữ nguyên như cũ để cho dễ nhìn ,m chỉ mod pin thôi

http://www.mediafire.com/?o1e2grd2a27o154

JohnyNguyen

ý bạn là như này à ,m chỉ mod đc ntn là kịch đường ray rùi ,muốn thành dải màu liên tục thì m chịu ,cột sóng vẫn giữ nguyên như cũ để cho dễ nhìn ,m chỉ mod pin thôi

http://www.mediafire.com/?o1e2grd2a27o154
Phí công thế bro @@ Chi bằng giúp ngta thì chỉ cần làm cái ảnh show hàng cái cột pin,sóng trước rồi thay vào theme khi đã vừa ý có hơn ko nè :p

ace_hp7

Active Member
Phí công thế bro @@ Chi bằng giúp ngta thì chỉ cần làm cái ảnh show hàng cái cột pin,sóng trước rồi thay vào theme khi đã vừa ý có hơn ko nè :p
mình làm rùi dùng dần luôn ,h có cả đống entry pin ,sóng thập cẩm để bao h có theme mới thik là thay luôn ,hehe ,chứ edit kiểu này khác nào làm dâu trăm họ ,mỗi ng 1 ý :D

banhmj

dùng 2 tuần rồi, cảm giác là thật đẹp và pro chủ thớt ạ, thanks bạn

tuyenhp

bạn sửa cho mình cột pin và sóng mầu trắng với như cái hình đầu tiên vậy ! thank
nhỏ nhỏ cho đẹp bạn nhé mình ko thích cột to quá :D

AyTeeZ

link vào vẫn bình thường mà,e mod icon loại to như picture,call của wp7 vào.a vào link xem lại là biết.cos thể máy a bị chạn fb,chiều mai e sẽ up

ace_hp7

Active Member
mình đang có mấy vẫn đề mong các bro giúp đỡ :
h mình muốn mod icon cho mấy mục như file hình ảnh ,file nhạc ,file cài đặt ,hình cái thẻ nhớ cho theme này của mình ,mình đã trích mấy icon này từ theme magenta ( như trong hình) ,nhưng set vào thì k đổi đc ,những icon này vẫn hiện kiểu cũ như của CFW ,có ai biết cách mod k,hoặc cho mình biết tên những mục này trong tab resource với , m thử các cak rồi mà k đc

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

h mình muốn mod icon cho mấy mục như file hình ảnh ,file nhạc ,file cài đặt ,hình cái thẻ nhớ cho theme này của mình ,mình đã trích mấy icon này từ theme magenta ( như trong hình) ,nhưng set vào thì k đổi đc ,những icon này vẫn hiện kiểu cũ như của CFW ,có ai biết cách mod k,hoặc cho mình biết tên những mục này trong tab resource với , m thử các cak rồi mà k đc
do siscontent còn thiều uid nên sẽ k hiện khi tìm bằng tên đâu

ace_hp7

Active Member
do siscontent còn thiều uid nên sẽ k hiện khi tìm bằng tên đâu
e đã add lại resource rồi nhưng vẫn k thể đổi đc ,vẫn hiện như CFW cũ
k biết đúng k nhưng e tìm trên theme cái file hình ảnh là image file ,file nhạc là audio file ,

Luu_Tan_Vu

e đã add lại resource rồi nhưng vẫn k thể đổi đc ,vẫn hiện như CFW cũ
k biết đúng k nhưng e tìm trên theme cái file hình ảnh là image file ,file nhạc là audio file ,
mình nói rồi trong file manager mà dựa vào tên để tìm rồi thay là k được

ace_hp7

Active Member
e đã xem icon rồi vào cái theme magneta gốc xem uid của entry tương ứng (major ID với Minor ID ) vì đúng là theo bác k search theo tên đc ,sau đó set đúng như major và minor ID đó cho theme này thì k đc ,có bro nào biết vụ này thì chỉ jup e với

Luu_Tan_Vu

e đã xem icon rồi vào cái theme magneta gốc xem uid của entry tương ứng (major ID với Minor ID ) vì đúng là theo bác k search theo tên đc ,sau đó set đúng như major và minor ID đó cho theme này thì k đc ,có bro nào biết vụ này thì chỉ jup e với
mình vẫn thay được mà. chắc k đúng uid thôi

huuthuan1004

Em cũng đang nghiên cứu vấn đề này giống bác, như chưa tìm ra lời giải, đau đầu thật:-/

Status
Không mở trả lời sau này.