• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 ICON METRO đẹp kinh hoàng :D

Status
Không mở trả lời sau này.

doantranhuy

mình đặt tên file trên MF là Mệt wa cũng chỉ vì cái wait bar này đấy ,đầu tiên sửa 43 cái entry mỗi cái là hình 1 cái hạt với thanh bar màu xám thành màu đen mất 20' ,sau đó set entry đấy cho theme mất 10p ,gần xong thì set nhầm , lại làm lại ,làm xog test thử thì lại bị 1 cái entry chưa đổi thành màu đen ,lòi ra màu xám ---> làm lại :((
thaks ngay cho nóng :)) :))

ace_hp7

Active Member
Cái này đơn giản

Thay Icon RealPlayer theo themes
Mở bằng Notepad file System\Data\SkinExclusions.ini
Xóa dòng màu đỏ như bên dưới
[Always]
0x101f84b6,0x10005a3e
0x101F86E3,0×1304
0x101F86E3,0×1305
0x101F86E3,0×1306

pro nào cho mình hỏi sao sau khi edit file này xog k thể save as hay cop đè lên file cũ dc,m đang muốn thay cái realplayer

ace_hp7

Active Member
mình đang dùng bản này ,mới mode lại pin sóng ,tuy nhiên cột pin nó tăng giảm cả cột chữ k giữ nguyên cái vỏ và tăng giảm mức pin trong bình ,chưa nghĩ ra cách khắc phục ,m cũng muốn edit nốt cái realplayer như Soclo20 hướng dẫn mà k đc

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

Cái này đơn giản

Thay Icon RealPlayer theo themes
Mở bằng Notepad file System\Data\SkinExclusions.ini
Xóa dòng màu đỏ như bên dưới
[Always]
0x101f84b6,0x10005a3e
0x101F86E3,0×1304
0x101F86E3,0×1305
0x101F86E3,0×1306
đơn giản lắm nhỉ:)):))

huuthuan1004

vừa rảnh chút tranh thủ edit lài cái wait bar thành đen sì ,h cài app chỉ thấy 2 hạt chạy tưng bừng thui ,theme cài vào đã lên 4M do dùng file svg , ;;)
bác nào up hộ lên boxnet jup e nhé
link MF http://www.mediafire.com/?g2qt5klukxgcrg4
Bạn chỉ mình cách làm mất cái khung nhỏ của cái wait bar được ko? Mình ko biết làm thế nào nữa, ko biết là xóa entry nào để mất khung, hay là phải thay cả cái pop-up windows nữa?!!!

ace_hp7

Active Member
cái theme của bạn cái pop up màu j ,của mình màu đen nên mình mod lại entry của nó thành màu đen ( trc đây nó có màu xám ),nếu của bạn màu đen thì m gửi cho cả bộ 43 entry ,b chỉ cần về set lần lượt từ 1 đến 43 entry trong phần wait bar là ok

huuthuan1004

cái theme của bạn cái pop up màu j ,của mình màu đen nên mình mod lại entry của nó thành màu đen ( trc đây nó có màu xám ),nếu của bạn màu đen thì m gửi cho cả bộ 43 entry ,b chỉ cần về set lần lượt từ 1 đến 43 entry trong phần wait bar là ok
Ra là bạn thay theo cách đó. Ý mình là muốn biết xem có cách nào mà cái wait bar nó mất hẳn cái khung xám ở ngoài bất kể là dùng pop-up màu gì. Vì mình cũng có một số theme wait bar nó chạy loạn xạ mà ko có khung ở ngoài, mình thử thay pop-up khác màu vào theme đó, kết quả là cũng ko có cái khung ở ngoài, ko hiểu là tác giả làm thế nào mà được như vậy.

ace_hp7

Active Member
theo mình bản chất của cái đó là cái entry thôi ,nếu bạn có phần mềm Inkscape bung entry ra sẽ thấy cái khung đấy gồm 3 phần ,cái hạt ,hình nền màu xám và khung viền màu trắng ở ngoài ,mình để ý cái wait bar wp7 này ,chạy trên theme wp7 magenta thì nó có màu xám ,khi mình chỉnh cái nền màu xám thành màu đen thì khi cài vẫn xuất hiện cái khung viền màu trắng sót lại ,buộc phải mod cả cái khung đó thành màu đen thì mới ẩn đi hết ,đấy là cách của mình ,vì mình cũng chưa thử trên theme khác ,mới mod wait bar cho theme WP7 metro này thành công thôi

huuthuan1004

theo mình bản chất của cái đó là cái entry thôi ,nếu bạn có phần mềm Inkscape bung entry ra sẽ thấy cái khung đấy gồm 3 phần ,cái hạt ,hình nền màu xám và khung viền màu trắng ở ngoài ,mình để ý cái wait bar wp7 này ,chạy trên theme wp7 magenta thì nó có màu xám ,khi mình chỉnh cái nền màu xám thành màu đen thì khi cài vẫn xuất hiện cái khung viền màu trắng sót lại ,buộc phải mod cả cái khung đó thành màu đen thì mới ẩn đi hết ,đấy là cách của mình ,vì mình cũng chưa thử trên theme khác ,mới mod wait bar cho theme WP7 metro này thành công thôi
Nếu được thì bạn mod dùm mình nha, cái pop-up mình đang dùng là theme đầu tiên mình up bên topic mình đó. Bạn mod lại rồi send cho mình 43 entry đó hé, thank bạn nhiều!

ace_hp7

Active Member
Nếu được thì bạn mod dùm mình nha, cái pop-up mình đang dùng là theme đầu tiên mình up bên topic mình đó. Bạn mod lại rồi send cho mình 43 entry đó hé, thank bạn nhiều!
mình làm xog rồi đấy ,để bên topic của bạn ,h bạn cần sử dụng thì cứ dùng siscontent bung thêm đấy ra ,rồi vào phần wait bar xem nó gồm những entry j ,sau đó vào private....mif ở ngoài ấy extract mấy cái entry tương ứng đấy ra ,lần sau có theme nào cần edit thì lại múc vào thôi ,cái này nó có 43 entry ,theme nào thiếu bạn phải set thêm nhé ,vào wait bar, edit resource ,add new frame ,cái phần anim.time trong khung bên phải ấy bạn set thời gian cho entry từ 1 đến 42 là 30s nhé ,cái 42 set 20s ,sau đó set lần lượt entry từ 1 đến 43 là ok ,chúc bạn thành công :D

huuthuan1004

mình làm xog rồi đấy ,để bên topic của bạn ,h bạn cần sử dụng thì cứ dùng siscontent bung thêm đấy ra ,rồi vào phần wait bar xem nó gồm những entry j ,sau đó vào private....mif ở ngoài ấy extract mấy cái entry tương ứng đấy ra ,lần sau có theme nào cần edit thì lại múc vào thôi ,cái này nó có 43 entry ,theme nào thiếu bạn phải set thêm nhé ,vào wait bar, edit resource ,add new frame ,cái phần anim.time trong khung bên phải ấy bạn set thời gian cho entry từ 1 đến 42 là 30s nhé ,cái 42 set 20s ,sau đó set lần lượt entry từ 1 đến 43 là ok ,chúc bạn thành công :D
Thay wait bar thì mình biết rồi. Góp ý với bạn là ko nên vào mif extract icon, mất thời gian mà icon được extract ra ko có tên của nó. Ví dụ bạn vào mif extract entry 01, (mặc định mình nhớ nó là background)file xuất ra tên là entry 01. Nhưng nếu bạn ở tab resource mà extract thì file xuất ra vẫn giữ được tên, (vd như background.svgb chứ ko phải entry01.svgb) như vậy dễ nhớ và tiện cho việc tìm hiểu. Mình từng làm cách này, vào tab resource extract tất cả file vào dt, rồi về xem đối chiếu với theme đó trực tiếp trên đt, vậy sẽ biết được file đó tên gì và lần sau muốn thay chỉ cần search đúng tên đó sẽ ra cái cần thay.
À phải rồi, mình có mấy theme bộ wait bar khá là độc đáo, bạn thử ko mình up cho.

ace_hp7

Active Member
uh thử tí xem tnao :)) ,t hay dùng Inkscape để xem entry và sửa luôn trên đấy ,thế nên cũng k wan trọng tên entry lắm ,h có kinh nghiệm j cùng trao đổi nhé ,nhiều khi làm theme khúc mắc cũng k biết hỏi ai ,kinh nghiệm hiện có bi h toàn do mò mẫm :))

Status
Không mở trả lời sau này.