• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 ICON METRO đẹp kinh hoàng :D

Status
Không mở trả lời sau này.

rosica

theme này mà mình thấy sửa cái loading như cái theme wp7 black kia thì quá hoàn hảo :d
cái loading này nhìn ko đc thích lắm

huuthuan1004

uh thử tí xem tnao :)) ,t hay dùng Inkscape để xem entry và sửa luôn trên đấy ,thế nên cũng k wan trọng tên entry lắm ,h có kinh nghiệm j cùng trao đổi nhé ,nhiều khi làm theme khúc mắc cũng k biết hỏi ai ,kinh nghiệm hiện có bi h toàn do mò mẫm :))

Hihi mình cũng mò nát hết rồi mới biết được chút đỉnh, mình nhớ tên nó hay hơn, vd như giờ muốn thay cái icon của phần "sao lưu" trong phần "quản lý tài liệu", đơn giản là vào resource search tên "file manager backup" là sẽ có, rồi click edit thay trực tiếp tại đó luôn, như vậy rất dễ và nhanh. Mình thấy một số bạn thay bằng cách vào mif bung cả đống ra rồi ngồi lục từng cái hình kiếm coi icon đó là entry nào, xong rồi mới vào mif lần tới entry đó thay, như vậy chắc chậm chết luôn...

Sẵn tiện cho mình hỏi cái này, có ai biết các icon của, app, image, video, music...trong file manager tên gì ko? Thấy một số theme đổi dc mấy icon đó mà mình chưa tìm ra...

ace_hp7

Active Member
nhầm tưởng cậu hỏi cách edit list icon trong settings hay filemanager :D

Chỉnh sửa cuối:

tranlaptoan

mình mới tìm thấy theme Anna Metro,k biết có ng post chưa nữa, khá đẹp nhưng chưa full và chắc k đẹp = cái Wp7 Metro (theo mình :D) ,post luôn ai thik thì đổi gió nhé ,theme 2 màu đen ,trắng

http://www.mediafire.com/?wlwxn4iu2ss1xrr
Có cái này full icon chưa pro. :D

ace_hp7

Active Member
m chưa có time làm ,cũng chưa để ý nó lắm ,để cuối tuần rảnh m xem sau ,h mình ngại edit nên có j chỉ lấy bộ icon anna để lắp luôn vào theme wP7 nhe

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
Ngồi buồn k có vc j làm nghĩ ra mod quả pin 7 sắc cầu vồng ,tương ứng vs pin,sóng khoẻ màu tím ,pin,sóng yếu màu đỏ ,k ngờ đẹp thế :))

bổ sung fix lại icon trong phần chụp ảnh ,quay phim thành hình tròn cho đồng bộ

http://www.mediafire.com/?dd2g2v2oaelc4qu

Chỉnh sửa cuối:

Yozoom

em dùng ola mà cái icon của nó xấu quá ai cho em cái icon ola đc ko các anh

tự mod lại ola đi bạn, đổi định *.jar thành *.zip rồi giải nén ra sửa file icon.png và nén lại thành *.zip sau đó đổi tên thành *.jar là ok

tranlaptoan

Ngồi buồn k có vc j làm nghĩ ra mod quả pin 7 sắc cầu vồng ,tương ứng vs pin,sóng khoẻ màu tím ,pin,sóng yếu màu đỏ ,k ngờ đẹp thế :))

LINK http://www.mediafire.com/?dlcy2191cqcbfb2
Dù sao thì mấy cái icon nó cũng màu mè mà. làm cái cột sóng và pin nó màu mè nữa cho đủ bộ. Bác có rảnh thì làm cho em cái cột sóng và pin màu mè nguyên 1 cột được ko. em ko chia ra nhiều phần thế kia cho lắm. THANKS!!!

JohnyNguyen

em dùng ola mà cái icon của nó xấu quá ai cho em cái icon ola đc ko các anh
Bạn vẽ cái icon png rồi để tên icon.png thay vào app Ola đó là có icon mới liền ;)) Đổi tên .jar thành .zip mà làm trên PC cho nhanh nhé ;)
tự mod lại ola đi bạn, đổi định *.jar thành *.zip rồi giải nén ra sửa file icon.png và nén lại thành *.zip sau đó đổi tên thành *.jar là ok
Àh ko cần giải nén vẫn làm đc mà ;) Cứ mở lên rồi add file to archive cho nhanh nè :D bung ra lại mất công vào ctrl A nén zip lại :p

Chỉnh sửa cuối:

Yozoom

Bạn vẽ cái icon png rồi để tên icon.png thay vào app Ola đó là có icon mới liền ;)) Đổi tên .jar thành .zip mà làm trên PC cho nhanh nhé ;)

Àh ko cần giải nén vẫn làm đc mà ;) Cứ mở lên rồi add file to archive cho nhanh nè :D bung ra lại mất công vào ctrl A nén zip lại :p

ặc,trước giờ hem biết cách này. Tks bác Johny nè

ace_hp7

Active Member
ak,2cái theme này m đều sửa mà,chỉ khác nhau theme bạn đưa cái wait bar màu xám,loading màu hồng,theme này màu xanh lam,đen ,theme này tât cả mọi thứ đều màu xanh lam và nền đen nên mình thấy cái loading màu xanh lam là hợp lý ,h chuyển sang màu hồng k ổn lắm

rosica

ak,2cái theme này m đều sửa mà,chỉ khác nhau theme bạn đưa cái wait bar màu xám,loading màu hồng,theme này màu xanh lam,đen ,theme này tât cả mọi thứ đều màu xanh lam và nền đen nên mình thấy cái loading màu xanh lam là hợp lý ,h chuyển sang màu hồng k ổn lắm

mình muốn nói là lúc loading mà 2 viên tròn tròn đuổi theo nhau ý :D

Status
Không mở trả lời sau này.