• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 ICON METRO đẹp kinh hoàng :D

Status
Không mở trả lời sau này.

only_you_bn2000

bạn ơi cái bàn phím nhìn toàn đen xấu quá,cho cái viền ở mỗi nút thế nào thế,mà ko nhìn thấy 2 cái dẫu mũi tên chỉ sang các trang khác của chỗ chọn kí tự đặc biệt,cả cái mặt cưòi nữa

ace_hp7

Active Member
ak ,mỗi ng 1 ý sao mình mod cho vừa ý đc :( ,theme gốc nó đen thế mà ,h phải add thêm entry vào bàn phím thì mới mod đc ,haizzz ,bạn vào phần nhắn tin ,chuyển sang ký tự ,bạn bấm vào góc trái ,phải dưới cùng ấy ,sẽ có nút chuyển 2 chiều đc ẩn ở đó ,hỗ trợ 6 trang ký tự nhé

thanhlsnd

b thik hình nền của theme ntn thì gửi hình đấy cho mình ,lưu ý size là 360x640 nha ,mình edit cho
uh m tks nhjều.để mai m tìm ảng ưng ý sẽ nhờ b edjt hộ.ah mà b nên thay cột sóng và cột pin thì sẽ đẹp hơn.hj.hay b thay luôn đi để m test.hjhj

doantranhuy

ALON MP3:2001f5aa
gif tailor:e49067ba
facebook:2000dcc6
s-clear:eaf7df73
smart Movier:a000b868
quick reboot:20044240

doantranhuy

n-desk:20030ef5
phonetinfo:20045191
ucbrower:2002c577
ringtoneMaker:20025e58
Ramblow:2003071c
speedy go:a000a5bf
youlu:2002d119

Yozoom

bro nào có thể share giúp mình UID mấy app này k để mình set nốt entry ,m k cài nên cũng k rõ ,muốn cho theme đầy đủ icon nhất có thể ,tks ae nhiều :
smart movie ,UC brower, LGG Juckbox , Mobihex , Ram blow , siêu chụp ,siêu dịch , soccerer , QT , Youtube ,N_desk ,Nimbuzz ,Yahoochat ,FB ,phần mềm cắt nhạc ,vdieo , phần mềm vẽ tranh m cũng k nhớ tên lắm

uc player : 200277c2
uc browser : 2002c577
siêu chụp : a00045d4
sorcerer : e50191dd
N-desk : 20030ef5
mp3 cut : 20041f85
isms v2.0 : 20056776
nhân tiện bác add cho theme anna metro kia được không ? Em thích style bo tròn của anna

chaothanai00

mình thích icon của theme thì có đưa vào làm icon mặc định cuả máy đc ko các bạn

akhoa9955

pác nào rành hướng dẫn e cách thay bàn phím soạn tin nhắn từ theme khác sang theme này với :D

ace_hp7

Active Member
bản fix chắc là cuối cùng của theme này ,vì mình hết nhẵn icon rùi ,k set thêm đc nữa ,ae test hộ cái
http://www.mediafire.com/?cycf9v97qk8syea

đây là 1 vài hướng dẫn cho ae nào chưa biết có thể tự mod theme theo ý mình ( sửa pin ,sóng, hình nền )

ae nào thik thay icon pin,sóng thì dùng phần mềm siscontent bung file sis( trên 4rum trong phần hướng dẫn sửa theme) ,vào tab Resources ,vào phần search gõ battery icon ( biểu tượng pin ) ,battery strength ( mức pin ) ,signal icon (bt sóng) ,signal strength(mức sóng) rồi xuống dưới bấm edit resource ,chọn entry pin sóng của theme # mà các b muốn đổi add vào chính xác nhé

muốn thay hình nền khác thì chọn file ảnh b muốn thay (chuẩn size 360x640) sau đó dùng phần mềm paint có sẵn trên PC đổi đuôi ảnh sang 24 bit_Bitmap rồi save,sau đó vào tab Resources ,bấm background ,edit resource chọn file ảnh vừa sửa ,idle background là hình nền ngoài HS làm tương tự ,sau đó save file dưới tên khác

Chỉnh sửa cuối:

doantranhuy

tuyệt lắm rùi bạn à!!nhưng bạn có thể làm ơn là cho mình thêm cái icon
được không???~X(please bạn!!mấy cái đó mình hay dùng!!chùng icon cũng được!!thaks bạn nhiều quá!!!

ace_hp7

Active Member
tuyệt lắm rùi bạn à!!nhưng bạn có thể làm ơn là cho mình thêm cái icon
được không???~X(please bạn!!mấy cái đó mình hay dùng!!chùng icon cũng được!!thaks bạn nhiều quá!!!
mấy cái kia ok rồi hả bạn ,để có time mình làm cho ,chắc chiều xog

akhoa9955

đây là 1 vài hướng dẫn cho ae nào chưa biết có thể tự mod theme theo ý mình ( sửa pin ,sóng, hình nền )

ae nào thik thay icon pin,sóng thì dùng phần mềm siscontent bung file sis...............

thế còn bàn phím ảo thay thế nào bạn ới? :D :D chỉ mình với :D

ace_hp7

Active Member
thế còn bàn phím ảo thay thế nào bạn ới? :D :D chỉ mình với :D
cái này mình ít động đến ,hình như nó nằm trong tab Resources ,bạn vào search gõ input ,rồi vào edit nó sẽ hiện ra khoảng mười mấy mục ấy ,b chú ý vào những cái có chữ keypad ,hay có j bạn hỏi mấy pro như Boy_online01 hay Huuthuan1004 ,Dragon,Johny Nguyen xem ,nếu chỉ thik bộ icon theme này k thích những cái # thì bạn dùng phần mềm chuyển đổi theme để thay bộ icon theme này vào theme có bàn phím b thích

doantranhuy

tuyet lam..nhug smartmovie vs ucbrower lai mat icon b a.hixx.ban fix ho m,share m luon link box..sry b vi m onl mobile nen k co dau.

Status
Không mở trả lời sau này.