• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WP7 ICON METRO đẹp kinh hoàng :D

Status
Không mở trả lời sau này.

socloc20

Có ai biết thay cái icon speech trong mục Setting/Phone ko, tìm mãi ko thấy cái icon đó nằm ở đâu, dùng siscontent, vào tab resource gõ speech nó hiện ra nhưng thay icon thì theme vẫn ko hiện

Yozoom

Bác làm giúp em cột sóng và pin của theme này giống của bác được không, với màu phím điều hướng thành màu xanh biển và widget trong suốt nữa
tks bác
http://upwap.ru/1819117

Chỉnh sửa cuối:

LeKhangAn

Có ai biết thay cái icon speech trong mục Setting/Phone ko, tìm mãi ko thấy cái icon đó nằm ở đâu, dùng siscontent, vào tab resource gõ speech nó hiện ra nhưng thay icon thì theme vẫn ko hiện
Nó là icon ẩn mặc định mà bác , mấy Pro Cfw cok may ra kiếm được đoạn code mã của nó thay
mình cũng theo thèn nay mấy bửa nay vẫn không xong chắc cầu cứu mấy bác cok Cfw

w2k

dùng Jbaktaskman xem mã UID là thay được thôi.

ace_hp7

Active Member
cái icon speech với realplayer có mod cả đời trên theme cũng k đổi đc đâu ,cái realplayer thì chỉ có mấy pro cook đổi đc thui ,hjk

ace_hp7

Active Member
vừa rảnh chút tranh thủ edit lài cái wait bar thành đen sì ,h cài app chỉ thấy 2 hạt chạy tưng bừng thui ,theme cài vào đã lên 4M do dùng file svg , ;;)
bác nào up hộ lên boxnet jup e nhé
link MF http://www.mediafire.com/?g2qt5klukxgcrg4

Chỉnh sửa cuối:

Luu_Tan_Vu

cái icon speech với realplayer có mod cả đời trên theme cũng k đổi đc đâu ,cái realplayer thì chỉ có mấy pro cook đổi đc thui ,hjk
ai dùng fw của mình thì có thể thay icon real bằng theme

doantranhuy

quá tuyệt vời!!!mong bạn sẽ tìm được những themes độc như thế này để chia sẻ cho mọi người!thaks kiu sô mắc :D:D:D

ace_hp7

Active Member
quá tuyệt vời!!!mong bạn sẽ tìm được những themes độc như thế này để chia sẻ cho mọi người!thaks kiu sô mắc :D:D:D
ộc ,mà k hiểu sao m kết cái theme này quá nên mới có đủ quyết tâm mod đủ thứ cho nó như thế + thêm sự giúp đỡ của mấy bro nữa,mất 3,4 ngày để giải phẫu e nó lung ling như bi h (bản gốc nhìn chán đời ),chắc h dùng chung thân theme này luôn :D

doantranhuy

giờ có bộ icon nào ngon dùng soft đổi áo thay quần cho em nó là ok :D chứ theme quá cool rùi!nhất là cái waiting bar :D :))

ace_hp7

Active Member
giờ có bộ icon nào ngon dùng soft đổi áo thay quần cho em nó là ok :D chứ theme quá cool rùi!nhất là cái waiting bar :D :))
mình đặt tên file trên MF là Mệt wa cũng chỉ vì cái wait bar này đấy ,đầu tiên sửa 43 cái entry mỗi cái là hình 1 cái hạt với thanh bar màu xám thành màu đen mất 20' ,sau đó set entry đấy cho theme mất 10p ,gần xong thì set nhầm , lại làm lại ,làm xog test thử thì lại bị 1 cái entry chưa đổi thành màu đen ,lòi ra màu xám ---> làm lại :((

ace_hp7

Active Member
mình chỉ sửa theme thui ,còn làm theme thì dễ bị điên lắm :D ,nc làm j cũng vất vả b ạ từ cook ,làm theme hay VH ,nhưng ai cũng vậy thấy thành quả của mình đc mọi ng ghi nhận ủng hộ là vui rồi ,đấy là điều m thik khi tham gia Pda

socloc20

ai dùng fw của mình thì có thể thay icon real bằng theme

Cái này đơn giản

Thay Icon RealPlayer theo themes
Mở bằng Notepad file System\Data\SkinExclusions.ini
Xóa dòng màu đỏ như bên dưới
[Always]
0x101f84b6,0x10005a3e
0x101F86E3,0×1304
0x101F86E3,0×1305
0x101F86E3,0×1306

Status
Không mở trả lời sau này.