• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom HD2 Windows Phone 7 Rom phiên bản 1.0

thangld69

Hầy dzà, đã down về nhưng nghe warning vụ non-active code của live, ngại quá... (dù thực sự cũng chả xài được bao nhiêu soft trong Market).
Gãi đầu si nghĩ tiếp cái đã...

Tom_codon

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi bàn phím tiếng việt ở đâu thế nhỉ, em tìm mà ko thấy?

Ấn chữ A,S,D,U,I,O,P,L,Y,R,T,E giữ đó 2-3 giây sẽ thấy kí tự tiếng việt để viết tiếng việt

Tom

Chỉnh sửa cuối:

Azzura

Ấn chữ A,S,D,U,I,O,P,L,Y,R,T,E giữ đó 2-3 giây sẽ thấy kí tự tiếng việt để viết tiếng việt

Tom

Thank bác đã trả lời em, em làm được rồi.
Bác có thể hướng dẫn em cách down từ Market về được ko? Em cứ install là nó đòi window live acc :(

Tom_codon

Super V.I.P
Bác có thể hướng dẫn em cách down từ Market về được ko? Em cứ install là nó đòi window live acc :(

Tạm thời dùng phần mềm mình xxxx bên box windows phone 7 đi , chứ giờ mình có giúp bạn tải được từ market thì nó cũng tự động block lại ngay thôi , nhưng mình hứa là sẽ làm việc với vấn đề services windows live này , tuơng lai sẽ không cần phải active và jailbreak gì nữa , úp rom là full :)

Tom

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

Mình cài bản này vẫn Active code bác Tom cho và vẫn tải được từ market nha các bác \-/

Tom_codon

Super V.I.P
Mình cài bản này vẫn Active code bác Tom cho và vẫn tải được từ market nha các bác \-/

Đó là điều cực kỳ may mắn cho bạn , Microsoft chưa phát hiện code và máy của bạn :D

Chỉnh sửa cuối:

thangld69

Bác ơi, cái code live đó phải mua cơ...
ở đây
Cơ mà nghe bảo là có khả năng chú Bill thu hồi lại (thấy đã có hai ba người bị rồi)...

Tom_codon

Super V.I.P
Bác ơi, cái code live đó phải mua cơ...
ở đây
Cơ mà nghe bảo là có khả năng chú Bill thu hồi lại (thấy đã có hai ba người bị rồi)...

không phải Bill đâu , bác Bill giờ đang đếm tiền lì xì rồi , bác Steve Ballmer hói thu hồi đó :D

Chỉnh sửa cuối:

Azzura

Bác Tom cho em hỏi nếu active code xin từ chính MS thì nó có bị block ko?

tienmanh146

Khâm phục bác , 30 tết em vừa cúng cáo nghỉ ngơi tắm giặt xong lên đã thấy tin vui :)) , đang xài android nhưng nghe tin này bị lung lay qá

TuyetKy

Kỳ thật, sao mình lại bị báo lỗi cổng USB, giận quá, đêm 30 rùiX-(X-(X-(

An error has occurred
Read below for more information

Error Description: USB init failed
Info: .\RSPL\RSPL.cpp (1198)
Cài lần thứ 3 rùi, thử lần nữa ko được thì lại dùng Anroid thui, ra Tết tìm hiểu lại
Update:
Đã tìm hiểu xong, UP thành công, lý do là tại pin Tàu

Chỉnh sửa cuối:

diemhen_mobile

Mình làm phát ngon lành luôn. anh em ai đang sài có dữ liệu android thì backup lại lên gmail (nếu là lịch làm việc) và data qua ổ cứng máy tính. chạy bản này là nó làm sạch bách từ đầu đó. nói chung mượt mà. mới nhận key active của bác Tom mà chưa nhập vô, sợ bị khóa thì toi. tạm thời sài xap xxx thôi.

Tết này mình rảnh, bác nào muốn thưởng thức em nó tết mà chưa làm được thì qua mình (HCM thôi nhé). call 0977773838

dung912lien

Hết cách rồi. Đã làm lại nhiều lần nhưng vẫn không thể vào WP7 của TOM được đành quay lại LEO70 thôi. Coi như năm nay là năm hạn. Để qua tết làm lại coi sao, nhưng dù sao cũng cảm ơn TOM đã cho anh em PDA viet món quà đầu năm có ý nghĩa.

mình cũng bị giống như vậy , bạn tháo thẻ ra khởi động lại máy , sẽ vô được vì máy kô làm việc với thẻ 16gb , mình sài lại thẻ 8gb chạy bt

thangld69

Nãy giờ vẫn ngó nghiêng, ngó nghiêng, ngó nghiêng, thỉnh thoảng Ctrl+F5 ở cái thớt này phát, rưng mà cứ tiếc cái code của em trái bác Bill (lão đầu hói), huhuhu....

TuyetKy

Minh bi block Live Serv rui, chac lan truoc dang nhap voi ban ROM cua HD7,lan nay BAC Tom lam tren HTC Sube nen may chu MS no tinh cho 2 may khac nhau

clarkht

Thanks bác nhiều. Viết tiếng việt hơi ngượng tay. Bản sau bác fix cái đa điểm thì ngon

hangdocpro2

Hết cách rồi. Đã làm lại nhiều lần nhưng vẫn không thể vào WP7 của TOM được đành quay lại LEO70 thôi. Coi như năm nay là năm hạn. Để qua tết làm lại coi sao, nhưng dù sao cũng cảm ơn TOM đã cho anh em PDA viet món quà đầu năm có ý nghĩa.

Cái này mình đã từng bị rồi,khi máy boot lại,bạn gỡ thẻ nhớ ra khỏi máy,nếu vô win được thì coi như thẻ nhớ nó không chịu cái w7 của bạn rồi nhé.(thẻ kingtons hình như không chơi được)

huydong0164

Cái này mình đã từng bị rồi,khi máy boot lại,bạn gỡ thẻ nhớ ra khỏi máy,nếu vô win được thì coi như thẻ nhớ nó không chịu cái w7 của bạn rồi nhé.(thẻ kingtons hình như không chơi được)

Điều nà thì mình đã làm rồi. Thay thẻ 8GB cũng vậy (vì có 2 thẻ mà). Nhưng cài bản bên xda thì bình thường thế mới bực chứ