• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

tsthanhhai

Mình N82, cài theme vào ko vấn đề. cài nhiều cũng zậy. ko mất theme nào. N95-1 cũng ko bị vậy. Có lẽ N95 8GB hạn chế theme trên mass memory chăng. Bạn thử kiếm theme đã bung sẵn chép vào mass memory thử xem?

MinhThang

Manager
Có thể các bạn nghĩ đến vấn đề xóa Theme ko hiện trong App Manager hay tương tự, nhưng ko phải đâu ạ. Vấn đề đó khiến mình đang bó tay là N95 8Gb liệu có thể cài maximum là bao nhiêu cái Theme trên Mass Memory ? Câu trả lời ko phải là cài đến bao h hết dung lượng thì thôi ... mà hình như là chỉ tầm 15 cái + 4 cái có sẵn ... Mình đang gặp bệnh quái lạ là cứ hễ cài thêm cái Theme nào vào là nó tự xóa 1 cái theme có sẵn, nghĩa là ko thể cài hơn đc 20 cái theme ( cả có sẵn lẫn cài thêm ) ... liệu có thể cài được nhiều theme hơn trên mass memory, bạn nào cài được nhiều hơn ko vậy, xin chỉ dùm mình với nha ! >:)

Lấy trích dẫn từ
Nokia Support Discussions

daoud97
Have been trying to download Themes to my phone but the maximum number is not exceeding 16, i.e once I have downloaded 16 themes the new one takes over on the other and the number stays 16 other than the 4 built in already.
Please advise how to increase this number.
Earlier I had no problem with N73 as the number would increase accoringly.
tks

lonidude
I am facing the same problem.
I can install 15 themes + 4 inbuilt themes = Total 19 Themes

Additional themes go through the install process but they are no where to be found in Themes or in the Application Manager.

Is there are documented limit to the number of themes that can
be installed on N95 8GB ?

Thanks

Message Edited by lonidude on 24-May-2008 12:08 PM

Tình trạng như bạn nói rất nhiều,khi cài nhiều nó không hiện cái Theme mới cài vào luôn mà tìm cũng không thấy.

dung1291985

Tình trạng như bạn nói rất nhiều,khi cài nhiều nó không hiện cái Theme mới cài vào luôn mà tìm cũng không thấy.

đúng rồi, mình cài theme mà chẳng thấy đâu, mặc dù đã cài đặt hoàn tất, đôi khi thấy thì cái theme cũ mất tiêu. kiểu 1 đổi 1 vậy, mới thế chân cũ, hình như Nokia cố tình hạn chế số Theme cài đặt trên Mass Memory, muốn cài nhiều hơn cũng đc nhưng buộc phải cài trên bộ nhớ máy thì nó mới hiện ra :-??:(

MinhThang

Manager
đúng rồi, mình cài theme mà chẳng thấy đâu, mặc dù đã cài đặt hoàn tất, đôi khi thấy thì cái theme cũ mất tiêu. kiểu 1 đổi 1 vậy, mới thế chân cũ, hình như Nokia cố tình hạn chế số Theme cài đặt trên Mass Memory, muốn cài nhiều hơn cũng đc nhưng buộc phải cài trên bộ nhớ máy thì nó mới hiện ra :-??:(

Hiện nay trên diễn đàn có rất nhiều Theme, theo mình không nên cài nhiều cho nặng máy, như mình chỉ mỗi 2 cái à, chán thì thay cái khác.

dung1291985

Hiện nay trên diễn đàn có rất nhiều Theme, theo mình không nên cài nhiều cho nặng máy, như mình chỉ mỗi 2 cái à, chán thì thay cái khác.

Căn bản nhiều theme đẹp quá, ko cài thì thấy hơi tiếc :(
Theme cài ko nặng máy đâu bạn ạ, vì mỗi lần mình apply thì mình mới dùng đến nó thôi mà, những theme dung lượng lớn, nhiều icon pack thì nặng và hao pin hơn những Theme nhẹ và ko thay đổi icon mặc định của máy. Mình vừa mày mò và đã tìm ra 1 cách giải quyết rồi, đó là cài theme mới vào ổ C (khi đã xuất hiện hiện tượng như trên) sau đó vào đường dẫn C:/private/10207144/importC:/resource/skin move toàn bộ các thư mục gồm nhiều chữ số và con số (đây chính là thư mục chứa theme) dạng như 4bcasdfh1479dfs chẳng hạn, move hết sang vị trí tương ứng nhưng là ổ E, khi đó sẽ là E:/private/10207144/importE:/resource/skin, bây giờ vào xem Theme, bạn sẽ thấy những theme mới cài hiện ra mà ko bị mất tích như trước đây

spiderman_anhvu

Hỏi về đồng bộ danh bạ trong máy và SIM

Máy nokia N82 của mình mặc định không đọc được số lưu trong sim, vì thế phải cop toàn bộ danh bạn trong sim vào máy thì mới đọc được. Vì thế mà trong quá trình sử dụng, khi mình tạo mới hay cập nhật các số trong danh bạ máy thì danh bạ trong sim vẫn không được cập nhật. Sau này nếu lỡ đổi máy thì rất là rắc rối.

Bạn nào có giải pháp để đồng bộ danh bạ trong SIM và trong máy không? Hay có soft nào có thể làm được?

thanks nhiều :)

Zenki

Super V.I.P
Máy nokia N82 của mình mặc định không đọc được số lưu trong sim, vì thế phải cop toàn bộ danh bạn trong sim vào máy thì mới đọc được. Vì thế mà trong quá trình sử dụng, khi mình tạo mới hay cập nhật các số trong danh bạ máy thì danh bạ trong sim vẫn không được cập nhật. Sau này nếu lỡ đổi máy thì rất là rắc rối.

Bạn nào có giải pháp để đồng bộ danh bạ trong SIM và trong máy không? Hay có soft nào có thể làm được?

Theo mình biết thì không đồng bộ được đâu bạn. Khi máy mới bỏ sim vào thì máy nó sẽ hỏi có Copy danh bạ trong SIM vào bộ nhớ máy không? Nên bạn chỉ việc đồng ý thì tất cả danh bạ trong SIM sẽ được đưa vào máy, sau này nếu lưu số đt trên máy mà khi đổi máy muốn đưa sang lại SIM thì đánh dấu chọn những số dt cần đưa vào SIM chọn Copy to SIM direct. thì nó sẽ lưu số của bạn vào SIM :D

MinhThang

Manager

Bạn có thể đồng bộ với pc hoặc copy danh bạ lưu lại trên pc trừ phòng khi tình huống xấu sảy ra.:D

scorpionx23x

Không chạy Game JAVA trên N95-8GB được !!!

Mình bị cái lổi này, khi cài thì bình thường, vào được game cũng full màn hình, nhưng không hiểu sao mà nó load game rất chậm và thường là đứng game luôn :((. Còn cài game đó wa các máy khác thì chạy ào ào Ai biết tại sao thì giúp dùm tui với, ko chơi được. :(

kennho

Có thể các bạn nghĩ đến vấn đề xóa Theme ko hiện trong App Manager hay tương tự, nhưng ko phải đâu ạ. Vấn đề đó khiến mình đang bó tay là N95 8Gb liệu có thể cài maximum là bao nhiêu cái Theme trên Mass Memory ? Câu trả lời ko phải là cài đến bao h hết dung lượng thì thôi ... mà hình như là chỉ tầm 15 cái + 4 cái có sẵn ... Mình đang gặp bệnh quái lạ là cứ hễ cài thêm cái Theme nào vào là nó tự xóa 1 cái theme có sẵn, nghĩa là ko thể cài hơn đc 20 cái theme ( cả có sẵn lẫn cài thêm ) ... liệu có thể cài được nhiều theme hơn trên mass memory, bạn nào cài được nhiều hơn ko vậy, xin chỉ dùm mình với nha ! >:)
Máy mình (N95-8G) hiện có hơn 60 theme và mình cài như sau : mỗi lần cài khoảng 10 theme , sau đó vào E > private > 10207114 > IMPORT move toàn bộ thư mục sang chổ khác (chổ nào cũng được rồi vào APP.manager xóa tất cả các theme vừa cài , bây giờ lại cài tiếp 10 theme khác và cứ làm như trên khi nào xong hết lại chép tất cả các thư mục lúc nãy vào đường dẩn củ và bạn thử kiểm tra xem không thiếu một theme nào hết :p

Chỉnh sửa cuối:
Mình bị cái lổi này, khi cài thì bình thường, vào được game cũng full màn hình, nhưng không hiểu sao mà nó load game rất chậm và thường là đứng game luôn :((. Còn cài game đó wa các máy khác thì chạy ào ào Ai biết tại sao thì giúp dùm tui với, ko chơi được. :(

Đúng là game java trên N958G chậm thật, có thể FW mới sẽ giải quyết được:)

Máy mình (N95-8G) hiện có hơn 60 theme và mình cài như sau : mỗi lần cài khoảng 10 theme , sau đó vào E > private > 10207114 > IMPORT move toàn bộ thư mục sang chổ khác (chổ nào cũng được rồi vào APP.manager xóa tất cả các theme vừa cài , bây giờ lại cài tiếp 10 theme khác và cứ làm như trên khi nào xong hết lại chép tất cả các thư mục lúc nãy vào đường dẩn củ và bạn thử kiểm tra xem không thiếu một theme nào hết :p

Một cách rất hay và thông minh:)

MinhThang

Manager
DungKennho quả là có ý kiến rất hay,một chia sẻ thật quí báu, có thể giải quyết cho anh em một vấn đề, lâu nay nhiều người gặp phải.

Kojiro

Super V.I.P
Đã add vào chủ để tổng hợp các thủ thuật, cảm ơn các bạn nhé!

tsthanhhai

Mình N82, cài theme vào ko vấn đề. cài nhiều cũng zậy. ko mất theme nào. N95-1 cũng ko bị vậy. Có lẽ N95 8GB hạn chế theme trên mass memory chăng. Bạn thử kiếm theme đã bung sẵn chép vào mass memory thử xem?

Cách vào X:\private:\10207114\import chính là cách mình nói bạn đó và trong topic Hướng dẫn edit bằng MBMTool cũng có nhắc tới đó mà. >:)>:)>:) Hem chịu đọc kỹ gì hết à ;;) ghét ghê :)):)) hehe

Mình cũng thường dùng cách này chép theme cho khách. Vì nếu chép theme file sis vào đt rồi install thì rất mất thời gian. Mình có rất nhiều theme dạng này, nếu bạn thích thì nói mình sẽ up lên hen share cho ae :):)

dung1291985

Cách vào X:\private:\10207114\import chính là cách mình nói bạn đó và trong topic Hướng dẫn edit bằng MBMTool cũng có nhắc tới đó mà. >:)>:)>:) Hem chịu đọc kỹ gì hết à ;;) ghét ghê :)):)) hehe

Mình cũng thường dùng cách này chép theme cho khách. Vì nếu chép theme file sis vào đt rồi install thì rất mất thời gian. Mình có rất nhiều theme dạng này, nếu bạn thích thì nói mình sẽ up lên hen share cho ae :):)

Edit theme sao lại liên quan ở đây nhỉ :p;) edit theme thì mình cũng làm từ lâu rùi, ngày xưa dùng 6 béo có cái Theme Editor for 6600 để sửa file mbm cơ (6600->n70->n73->n95), vấn đề ko phải là thay đổi cái hình nền ở màn hình idle mà cài theme mới nó ko nhận :-/

Cách của bạn cũng hay nhưng đâu phải theme nào cũng hiển thị trong app manager nên việc cài ở ổ C rồi move sang E là 1 công đoạn luôn, khỏi phải move từ E sang chỗ khác rồi lại từ chỗ khác đó về vị trí cũ, mất 2 công đoạn, khi cài ở C mà move sang E rùi thì bạn mún remove (nếu có trong App manager) cũng hoàn toàn thực hiện đc mà ko bị mất theme. Một điều khác là tiến hành cài đặt trên bộ nhớ máy (C:/) thì nhanh hơn nhiều so với trên MAss Memory (E:/) ... đôi khi cài đặt trên máy rồi move còn nhanh hơn là extract trước theme trên PC rồi mới copy vào điện thoại vậy ;)

Lưu ý thêm rằng ko phải theme nào nó cũng chỉ nằm ở trong E > private > 10207114 > IMPORT, đôi khi nó chỉ có file *.skn trong đó thôi, còn file *.mbm lại nằm trong E:/Resource/skin trong thư mục cùng tên, nên nếu chỉ move trong 10207114 > IMPORT thôi đôi khi sẽ bị thiếu đó !

Status
Không mở trả lời sau này.