• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

doquangthinh

Sao cái N73ME của mình cái camera đằng trước mặt xem hình nó hạt nhiều quá vậy mấy bro ? Có ai bị như vậy không. Camera sau thì đẹp khỏi chê rồi

Camera trước nó còn thua cái camera trước của con 6680 nữa. Hic.
Để ra ngoài sáng thì không sao , để vào chỗ tối thì hạt hạt hạt xấu hoắc luôn

Ai xài N73 cho ý kiến với :((
+++=D>hi tat nhien la co hat mo roi vi ca me ra chuoc la vga ma nen con chua dc 1.3 ma nen mo co hat la dung thoi minh cung dang dung N73 ma:))

Post bài có dấu tiếng Việt nha bạn!

Last edited by a moderator:

Germaniteen

Camera trước dùng dể video call thôi,chứ chụp hình thì...bó tay! Mà ở VN k biét khi nào mới có vụ gọi đt thấy mặt ngay nhỉ! Chờ đợi thôi...

anhtungnho99

ặc mình đã từng bị lỗi này rồi chỉ cần format thẻ nhớ là ok thôi không cần xóa này xóa nọ đâu

toanh04

oài, cũng như nhau cả thôi, N73 thường và N73ME thì cũng là 1 mà..khác mỗi cái vỏ và OS thôi...
Nếu thay vỏ và bàn phím xịn của N73ME vào thì 2 là cái 1... (nếu nói là lừa đảo thì em thấy chính Nokia đầu têu cái trò này.. hi..hi..)

Germaniteen

Chỉ có sự khá biệt đôi chút về OS thôi! Chứ hoàn toàn y chang nhau có j khác lạ k? Khác cái vỏ ngoài và thẻ nhớ 2Gb thôi àh

petrus1105

Nếu 73 thường mà up FW,reset lifetime,thay vỏ,thay thẻ và cái mác in code và Imei sau cục pin là bó toàn thân,khỏi phân biệt là thường hay ME =)).

hungphong276

Bạn cứ cài WLAN Wizard là nó sẽ hiện ra màn hình ngòai mà ,mình đang dùng N80 đây.Đảm bảo được.

LeHai85

thế thì bạn nhầm rồi ...ngoài lỗi đó ra thì lỗi thẻ nhớ nữa đó ..em đã làm mà ...

tal0v3t

ặc mình đã từng bị lỗi này rồi chỉ cần format thẻ nhớ là ok thôi không cần xóa này xóa nọ đâu

thế thì bạn nhầm rồi ...ngoài lỗi đó ra thì lỗi thẻ nhớ nữa đó ..em đã làm mà ...

mấy ông làm ăn chán quá.....có cái lỗi nhỏ tẹo thế mà mấy ong 4mat,thay thẻ...các ông làm như tôi nói xem...chứ lị đi cãi nhau vớ vẫn vậy sao...nhờ MOD close topic dùm em...người ta spam nhiều quá

elisphuong

Help! hồng ngoại N75 nằm ở đâu?

Các huynh ơi, có ai biết hồng ngoại N75 nằm ở chỗ nào ko vậy, Mình cài IR remote vào rồi, nhưng ko biết hồng ngoại nó nằm ở đâu để mà đưa đối diện tivi để mở. Help

Kojiro

Super V.I.P
Các huynh ơi, có ai biết hồng ngoại N75 nằm ở chỗ nào ko vậy, Mình cài IR remote vào rồi, nhưng ko biết hồng ngoại nó nằm ở đâu để mà đưa đối diện tivi để mở. Help

Nói thật là mình cũng cố gắng xem hình để tìn cho bạn. Nhưng đúng là k cầm trực tiếp cũng khó. Nếu có thể bạn chụp toàn diện cho mọi ngừoi cùng tìm giúp :D

Còn không thì đọc trong sách hướng dẫn đi bạn, còn có hay không là vấn đề của bạn :D

Germaniteen

Ah nó nằm bên sườn phải dưới nút zoom đó

Johnny2907

hình như cái main của N73 ME thì có chữ 1SU_14 ,mở nắp pin tháo pin nhìn goc' bên hông có ghi đó,còn mấy chữ khác là main N73 thường :D (ko biết có đúng ko nửa :( chỉ nghe thiên hạ đồn thoai)

Chỉnh sửa cuối:

Johnny2907

Information on IMEI 353641015001971

Type Allocation Holder Nokia
Mobile Equipment Type Nokia N73
GSM Implementation Phase 2/2+
IMEI Validity Assessment

>|<

Very likely

Information on range assignment

Est. Date of Range Issuance Around Q4 2005
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Information on number format

Full IMEI Presentation 353641-01-500197-1
Reporting Body Identifier 35
Type Allocation Code 35364101
Serial Number 500197
Check Digit 1

Vậy máy này là N73 thường rồi à ????????????

Germaniteen

Cái này cũng do Nokia bày đặt ra thôi!Chứ cấu hình như nhau cà! N73ME và N73 thường,chỉ sợ mua hàng cũ người ta thay lên nói là N73ME thôi

elisphuong

Cảm ơn 2 bạn nhiều đã nhiệt tình giúp đỡ. vậy là hồng ngoại nằm bên sườn phải dưới nút zoom là chính xác rồi phải ko bạn?

Status
Không mở trả lời sau này.