• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

duythanhhp

tớ dùng product code của Việt Nam , check trên trang nokia thì có 30.... rùi nhưng mà vào Update thì ko đc :(

myangle

Vấn đề với máy N95 2GB

Tình hình là máy em nó cứ bị thế này
1. Chụp rất nhiều hình, cài rất nhiều phần mềm.. nhưng lâu lâu tư nhiên mất hết hình, mất hết phần mềm, thẻ tự nhiên trở lại trạng thái ban đầu (nhưng đặc biệt cái là vẫn còn Vietmap và LGC Jukebox và vài phần mềm káhc. Nhưng game và một số ứng dụng thì biến mất hết.
2. Cùng 1 phần mềm, lúc cài được, lúc ko, máy báo là unbale to install (em sài tiếng việt)
Anh em nào có bị trường hợp như mình thì help với. Mình đang lo là lỗi phần cứng, không biết có phải ko? Nếu phải thì nguy hiểm quá, dành dụm bao nhiêu lâu mới mua được em N95 hu hu... ai chỉ em cách khắc phục với

vnpt1706

Trong bài bạn không có đề cập đến cách giải quyết của bạn ra sau ,theo mình nghĩ 1 là máy bị nhiễm virut còn 2 là do lỗi phần mềm .Bạn thử fomat cả máy và thẻ xem có giải quyết được vấn đề không ,xong rồi hả tính đến phần cứng (nhưng mình nghĩ không phải do phần cứng máy đâu)

Zenki

Super V.I.P
Tình hình là máy em nó cứ bị thế này
1. Chụp rất nhiều hình, cài rất nhiều phần mềm.. nhưng lâu lâu tư nhiên mất hết hình, mất hết phần mềm, thẻ tự nhiên trở lại trạng thái ban đầu (nhưng đặc biệt cái là vẫn còn Vietmap và LGC Jukebox và vài phần mềm káhc. Nhưng game và một số ứng dụng thì biến mất hết.
2. Cùng 1 phần mềm, lúc cài được, lúc ko, máy báo là unbale to install (em sài tiếng việt)
Anh em nào có bị trường hợp như mình thì help với. Mình đang lo là lỗi phần cứng, không biết có phải ko? Nếu phải thì nguy hiểm quá, dành dụm bao nhiêu lâu mới mua được em N95 hu hu... ai chỉ em cách khắc phục với

Cái này là bị lỗi thẻ nhớ rồi. Trước đây mình cũng hay bị tình trạng này khi xài thẻ 2gb. Cách khắc phục thì nếu muốn chắc bạn rút thẻ nhớ ra format lại máy với *#7370#, sau đó bỏ thẻ nhớ vào máy tính làm theo cách ở Topic dưới là Ok ;)

http://pdaviet.net/showthread.php?t=34736

huymobiles

Cái này là bị lỗi thẻ nhớ rồi. Trước đây mình cũng hay bị tình trạng này khi xài thẻ 2gb. Cách khắc phục thì nếu muốn chắc bạn rút thẻ nhớ ra format lại máy với *#7370#, sau đó bỏ thẻ nhớ vào máy tính làm theo cách ở Topic dưới là Ok ;)

Lỗi thẻ là xai hoàn toàn!
Nếu lỗi thẻ thì VietMap đâu có xài được. Theo cá nhân tôi thì nên chạy lại hệ điều hành trên máy tính với đường truyền tệ nhất sẽ mất 1h15p để tải 113Mb và mất 15p để chạy vào máy.
Tháo thẻ nhớ ra format 2 lần liên tiếp, và dùng 1 cụ gôm (eraser) chà lên các chấu giao tiếp bằng đồng. Đảm bảo là chạy ngon 100% đã có 1 lần bị trên con N73

Zenki

Super V.I.P
Lỗi thẻ là xai hoàn toàn!
Nếu lỗi thẻ thì VietMap đâu có xài được. Theo cá nhân tôi thì nên chạy lại hệ điều hành trên máy tính với đường truyền tệ nhất sẽ mất 1h15p để tải 113Mb và mất 15p để chạy vào máy.
Tháo thẻ nhớ ra format 2 lần liên tiếp, và dùng 1 cụ gôm (eraser) chà lên các chấu giao tiếp bằng đồng. Đảm bảo là chạy ngon 100% đã có 1 lần bị trên con N73

Vậy theo bạn là lỗi gì trong khi bạn cũng hướng dẫn người ta gỡ thẻ ra format lại :| Và cũng có cần thiết phải chạy lại FW ko :-?

Lỗi thẻ lâu lâu bị mất dữ liệu là có thể khi mua thẻ mới về chưa định dạng bằng thiết bị nên mới xảy ra lỗi xung đột giữa máy và phone. Giấu hiệu này thường là máy sẽ bị treo 1 lúc khoảng vài giây và sau khi đó vào lại thẻ sẽ mất hết nhạc và hình ảnh.

myangle

Vậy theo bạn là lỗi gì trong khi bạn cũng hướng dẫn người ta gỡ thẻ ra format lại :| Và cũng có cần thiết phải chạy lại FW ko :-?

Lỗi thẻ lâu lâu bị mất dữ liệu là có thể khi mua thẻ mới về chưa định dạng bằng thiết bị nên mới xảy ra lỗi xung đột giữa máy và phone. Giấu hiệu này thường là máy sẽ bị treo 1 lúc khoảng vài giây và sau khi đó vào lại thẻ sẽ mất hết nhạc và hình ảnh.

Đúng như bạn nói. Lâu lâu chính xác là máy khựng lại vài giây và sau đó vào lại thì mất hết nhạc và hình. Còn lần này retart lại thì mất cả soft luôn mới đau. Tớ đã giải quyết bằng cách cách sau mà vẫn chưa hết
1. Format lại thẻ và cài lại toàn bộ phần mềm trên thẻ (ko ăn thua)
2. Tức quá.. Reinstall lại firmware (tại tớ đã upgrade lên firmware mới nhất cách đây 2 tuần) nhưng vẫn không hết.

Vẫn khi là lỗi phần cứng của máy. Thẻ là thẻ Nokia chính hãng 1GB....hix hix... mà cũng có thể là lỗi thẻ

habaolinh

Super V.I.P
Con này phải chuyển hệ, ko thể đổi code up được đâu. 1 cái RM-421, 1 cái RM-320 sao mà đổi code để up được.:))

Con này phải chuyển hệ, ko thể đổi code up được đâu. 1 cái RM-421, 1 cái RM-320 sao mà đổi code để up được.:))
Bác noí không thể đổi code mà chuyển hệ không chính xác. Con này mỗi FW chỉ cho duy nhất 1 code và ngược lại phải dùng chính xác code của nó thì mới up đc FW mới. Còn chuyển hệ như bác nói em ko hiểu gì hết:-?? Đổi RM-421 sang RM-320 á, em đọc có ghi thế nhưng làm thì không thành công, dùng Nbox cũng chưa xi nhê gì, cần vao thủ pro về Nbox giúp đỡ:D

Con này sắp có FW V30.2.018 thì phải, chưa có thồng tin chính xác về FW này nhưng chắc chắn no sắp ra vì N95-4, N95-3 FW thường ra sau N95-2, N95-1 2-3 tháng.

habaolinh

Super V.I.P
Bác noí không thể đổi code mà chuyển hệ không chính xác. Con này mỗi FW chỉ cho duy nhất 1 code và ngược lại phải dùng chính xác code của nó thì mới up đc FW mới. Còn chuyển hệ như bác nói em ko hiểu gì hết:-?? Đổi RM-421 sang RM-320 á, em đọc có ghi thế nhưng làm thì không thành công, dùng Nbox cũng chưa xi nhê gì, cần vao thủ pro về Nbox giúp đỡ:D

Con này sắp có FW V30.2.018 thì phải, chưa có thồng tin chính xác về FW này nhưng chắc chắn no sắp ra vì N95-4, N95-3 FW thường ra sau N95-2, N95-1 2-3 tháng.

Cam đoan với bạn là bạn không thể nào đổi code đc. Nếu dùng JAF hay NBOX nhớ phải backup208 trc nha, nếu không thì......=))

hoatdong

Xem video trên E61i

Tôi mới dùng E61i nhưng không thể xem video trên những trang trực tuyến được, khi xem thì nó chỉ hiện cái khung nhưng không có hình và có dòng chữ "The content requires the Adobe flash player. Get Flash" ,mặc dù mạng rất tốt. Tôi mới dùng nên còn yếu mong mọi người giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

malanh

biết chứng nào mới xem được WMV trên N95 nhỉ :d N96 xem quá ổn luôn :D
Update lại cái hình dưới sign đi nha bác, có mấy em cổ wá rồi :D , N95 coi được WMV thì cũng tiện ghê, ra ngoài mua phim MP4 về chép vào xem luôn,khỏi convert gì cho mệt, em dò trên mạng kô thấy thông tin về fw 30.xxx sắp ra cho em N95-4 hết.... :-?

Zenki

Super V.I.P
Đúng như bạn nói. Lâu lâu chính xác là máy khựng lại vài giây và sau đó vào lại thì mất hết nhạc và hình. Còn lần này retart lại thì mất cả soft luôn mới đau. Tớ đã giải quyết bằng cách cách sau mà vẫn chưa hết
1. Format lại thẻ và cài lại toàn bộ phần mềm trên thẻ (ko ăn thua)
2. Tức quá.. Reinstall lại firmware (tại tớ đã upgrade lên firmware mới nhất cách đây 2 tuần) nhưng vẫn không hết.

Vẫn khi là lỗi phần cứng của máy. Thẻ là thẻ Nokia chính hãng 1GB....hix hix... mà cũng có thể là lỗi thẻ

Thế đã làm theo cách này chưa ?

Zenki

Super V.I.P
Vừa làm xong, và hậu quả là vừa cài lại 1 đống soft + nhạc + game. Lại mất trắng sau khi defra... gì đó. hu hu uh.,..

Đã bảo là sau khi Defrag là data có thể sẽ mất mà. Bạn không đọc kĩ bài viết rồi.

Giờ làm lại theo thứ tự thế này nhé:

* Format máy
* Đem thẻ bỏ vào PC format, fix lỗi và defrag lại
* Bỏ thẻ vào Phone format lại lần nữa để định dạng

Sau đó muốn cài soft hay nhạc gì thì cài

Nếu làm theo trình tự trên mà vẫn không fix được lỗi thì bạn nên đổi thẻ luôn là vừa

annguyennhu

Hỏi về Firmware của N3250?

Em mới dùng máy điện thoại sửa dụng hệ điều hành Os 9.1 nên có thể nói em hơi mù tịt về vấn đề up Firmware ,mong các bác giúp đở em,
Em đang dùng máy 3250. số Serial 351894012204005.
phiên bản V04.60 ngày sản xuất phiên bản là 20.9.07. Rm-38 ,dãy số phía sau là 0526278.
Em muốn hỏi là máy em đang sửa dụng là 3250 thường hay là 3250me và phiên bản phần mềm của em có phải là mới nhất chưa.và các bác kiểm tra giùm cho em xem máy của em thuộc hàng phân phối của eu hay asia ,
Em có đọc về cách Up firmware có viết trên diễn đàn nhưng em không hiểu về cái ý nghĩa của việc phân vùng lãnh thổ lắm.
Em có down nhiều fonts TV về cài nhưng chỉ đọc được trên mobilread còn từ điển và lịch tử vi thì nó hiện ô vuông.Chỉ giùm em cách khắc phục.
Cảm ơn các bác nhiều

bin2210

mình xài con này hồi 2006 firmwave là 3.24 .. rồi mình tự up = USB thì lên 4.14 mà kô lên được 4.6 như bạn .. 4.60 la cao nhất rồi bạn .. code của mình cũng la 0526278 mua ở TGDD mà sao kô up lê6n được 4.6 .. bạn up ở đâu vậy hay là có sẵn lun

3250 và 3250EM khác nhau ở firmware thôi .. 3250 là 3.24 .. 3250 EM là 4.14 .. nếu up firmware 3250 lên > 4.14 = 3250 EM

Status
Không mở trả lời sau này.