• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

zidane89

Firmware v6.01 for Nokia 6110 navigator

Các anh ơi cho em hỏi: đã có ai up thành công firmware v6.01 cho Nokia 6110 navigator chưa? Em đang chuẩn bị up nên muốn tham khảo ý kiến mọi người ;;)

giangne

Vấn đề font chữ

các anh có thể cho em biết máy n82 muốn viết tiếng việt thi phải cài font chữ hay là chỉ cần cài bộ gõ tiếng việt thôi. hôm qua em cài từ điển lạc việt không được, nó bảo cần bộ phone chữ hay cái j cung không biết được nữa.

các anh có thể cho em biết máy n82 muốn viết tiếng việt thi phải cài font chữ hay là chỉ cần cài bộ gõ tiếng việt thôi. hôm qua em cài từ điển lạc việt không được, nó bảo cần bộ phone chữ hay cái j cung không biết được nữa.

Muốn viết được TV trước hết máy bạn phải đọc đựoc tiếng việt theo chuẩn unicode, thứ 2 là cài bộ gõ vn.jar hoặc nếu bạn sử dụng FW có hỗ trợ giao diễn tiếng Việt thì có thể gõ trực tiếp.

giangne

em mua co này ở nước ngoài chắc là không đọc được. Anh có thể hướng dẫn em tù đầu được không

zidane89

Em đã up bằng NSU, firmware v6.01 có rồi nhưng em up mấy lần mà không thành công. Ai up được rồi thì giúp em nhé! Thanks:)

Kojiro

Super V.I.P
em mua co này ở nước ngoài chắc là không đọc được. Anh có thể hướng dẫn em tù đầu được không

Bạn phải đổi code máy sang code hỗ trợ unicode. Sau khi đổi xong thì up fw.

Tất cả nội dung trên bàn rất nhiểu trong 4rum, bạn search đi nhé!

Kojiro

Super V.I.P
Em đã up bằng NSU, firmware v6.01 có rồi nhưng em up mấy lần mà không thành công. Ai up được rồi thì giúp em nhé! Thanks:)

Phải nói là down về không thành công chứ up mà không thành công thì giờ này bạn đang mếu rồi :D Chờ khuya hãy up nhen!

zidane89

Đúng rồi! Cảm ơn anh nhé! Nhưng sao phải đợi khuya mới up? Đường truyền ADSL nhà em rất tốt. Với lại em cũng đã từng up cho nhiều máy, vào thời điểm nào cũng OK mà.

MinhThang

Manager
Đúng rồi! Cảm ơn anh nhé! Nhưng sao phải đợi khuya mới up? Đường truyền ADSL nhà em rất tốt. Với lại em cũng đã từng up cho nhiều máy, vào thời điểm nào cũng OK mà.

Tùy theo trang bạn ơi, anh em bảo thế cứ làm thử đi,có khó gì đâu. Chúc thành công.

giangne

Cài ứng dụng

Em cài phần mềm irremote, phần mềm chặn cuộc gọi và ghi âm cuộc gọi cho n82 không được. mặc dù đã sign. mong các bro hướng dẫn giúp em. Thank

giangne

nó hiện nhanh quá em cũng ko để ý nữa. Có cái ir remote thì cài được nhưng khi em clcik vào nó la bị bật ra ngay

Zenki

Super V.I.P
nó hiện nhanh quá em cũng ko để ý nữa. Có cái ir remote thì cài được nhưng khi em clcik vào nó la bị bật ra ngay
N82 không có cổng hồng ngoại nên không dùng IR Remote được đâu

kaka2my

Nokia N85

ai đang sài con N85 cho mình hỏi với.sao máy mình nghe nhac thi nó tự tắt nguồn khởi động lại vậy,bạn nào đang sài N85 có tình trạng này kg?mình đã quyết virut rồi nhưng vẫn còn,ai biết chỉ dùm mình,cám on.

kaizodie

Thắc mắc về nghe nhạc của E65

Em thấy có người nói E65 nghe nhạc mono, có phải không ạ!!!
Khi em mua tai nghe thì đúng là mono thật, tháo cái chân tai nghe ra, thử đấu các kiểu vẫn mono, với lại chương trình nghe nhạc của máy E65 không chạy được định dạng wma => quá thất vọng, không ngờ 1 con máy ngon thế này mà ứng dụng quá dở, nhất là khoản nghe nhạc. Chắc là lại phải đẩy nó đi thôi.
Em mới dùng nên còn gà lắm, mong được các bác chỉ giáo:(:)((

Kojiro

Super V.I.P
Em thấy có người nói E65 nghe nhạc mono, có phải không ạ!!!
Khi em mua tai nghe thì đúng là mono thật, tháo cái chân tai nghe ra, thử đấu các kiểu vẫn mono, với lại chương trình nghe nhạc của máy E65 không chạy được định dạng wma => quá thất vọng, không ngờ 1 con máy ngon thế này mà ứng dụng quá dở, nhất là khoản nghe nhạc. Chắc là lại phải đẩy nó đi thôi.
Em mới dùng nên còn gà lắm, mong được các bác chỉ giáo:(:)((

Các vấn đề trên bạn đã tự lí giải rồi, nếu muốn nghe wma thì cài coreplayer vào :D

Không biết phải chỉ giáo cho bạn cái gì nữa :-?

nxhoang90

Vấn đề nhõ với Core Player 1.2.x

Cho mình hỏi mình sử dụng 3250 EM , khi mình cài coreplayer vào dù cho là bản BinPDA hay INclu.Key thì sau khi khởi động phần mềm lần đầu thì nó bình thường , từ lần thứ 2 trơở đi thì nó bắt nhập key , mình đả sử dụng k.e.y và sữ đụng dc , sau đó thoát ra vô lại nó lại bắt nhập key , chẳng hiểu sao , cài hầu như mấy lần rùi nhưng vẫn thế , có ai biết chỉ giúp mỉnh :D
àh sẵn tiện cho mình cái key lun coi giống với key mình không nha
IMEI mình : 351894010593847

kaizodie

Các vấn đề trên bạn đã tự lí giải rồi, nếu muốn nghe wma thì cài coreplayer vào :D

Không biết phải chỉ giáo cho bạn cái gì nữa :-?

Vâng ạ!!! Cám ơn bác nhiều
Có phải muốn cài thì phải hack máy không ạh
Vấn đề em quan tâm là mấy cái chân jack của máy có thể làm âm thanh thành stereo được không ạ!!!

heocon278

N73 ME bị một lỗi hết sức nghiêm trọng cần giúp đỡ!

Mình đã thử đi thử lại nhiều lần, mỗi lần mình cài báo thức (clock --> set alarm) thì đến khi đến sáng máy vẫn báo thức nhưng không hiểu sao cái màn hình nó đen thui hà, đèn màn hình và đèn phím vẫn sáng và các phím bấm được nhưng mỗi tội là trên màn hình chỉ là một màu đen không thấy gì hết và cũng không làm gì được hết, mình phải tắt nguồn khởi động lại nó bình thường à! Bạn nào biết cái lỗi này giúp mình với nha! THANK nhiều!:D

Status
Không mở trả lời sau này.