• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC THẮC MẮC CHUNG VỀ SYMBIAN S60 V3

Status
Không mở trả lời sau này.

taiphong

làm gì có chuyện N92 k chạy được thẻ 2Gb, bạn 4mat bằng máy tính trước rồi 4mat bằng đt nếu k được thì thay cái thẻ chính hãng nhé

demo_13

5320 cấu hình ko mạnh nên chơi game bị giật là điều tất nhiên. Những máy hỗ trợ 3D graphic như N85 chơi aslpha3 mà còn bị giật nữa là:|

5320 nào chơi asphalt bị giật:-/ , mình chơi phè phè trên con 5320 của mình mà có sao đâu , có thể chủ máy lâu rồi ko khởi động lại máy nên chơi bị giật

mrdragon88

5320XM gì mà ram 128 cơ?? Có nhầm không đấy? N81 mình ram có hơn 80 hay sao í mà chơi game n-gage chả game nào giật cả. Chỉ có điều lâu không reset thì nó xuất hiện lỗi 000000001 gì í...Restart là ngon
Ram 128 mà bác.nhưng khi chạy HDH ngốn một phần Ram nên chỉ còn free khoảng 80Mb thôi.Tối qua mình vừa format lại máy nên bây giờ chơi games lại ko giật nữa.Chắc là máy bị lỗi hoặc do phần mềm nào đó làm chơi games bị giật.Bây giờ thì ok rồi:D

Auto

Ram 128 mà bác.nhưng khi chạy HDH ngốn một phần Ram nên chỉ còn free khoảng 80Mb thôi.Tối qua mình vừa format lại máy nên bây giờ chơi games lại ko giật nữa.Chắc là máy bị lỗi hoặc do phần mềm nào đó làm chơi games bị giật.Bây giờ thì ok rồi:D
E mới định nói pác 4mat đấy nhưng reload thấy nói rồi :)
Khi gặp 1lỗi gì đó mà thấy khó wá thì phải 4mat cho nó mượt máy thôi pác à!
Dùng thẻ thì cop data cũng tiện mà :)
Posted via Mobile Device

Grindcore

5320 nào chơi asphalt bị giật:-/ , mình chơi phè phè trên con 5320 của mình mà có sao đâu , có thể chủ máy lâu rồi ko khởi động lại máy nên chơi bị giật

Bạn đã bao h thử kiểm nghiệm giữa 2 model này chưa.. nói chung ban đầu ko pb được mấy, nhưng cứ đạt khoảng >400km/h mà coi. Nhìn N81 nó băng băng trong khi 5320 hình đã xuất hiện giật giật rồi :p Đấy là chưa kể ram n81 còn yếu hơn.

hathanoi

các bác ơi. Có khi nào chạy thẻ 2G nặng wa' nó bị đơ hok nhỉ. Hum nay e gắn thẻ 512 của thằng bạn vào thì ok

Mình đoán là máy bạn phần khe cắm thẻ bẩn quá nên tiếp xúc kém đấy, vệ sinh sạch sẽ là hết ngay!!! :p

zidane89

Không cài được ứng dụng unsigned cho Nokia 5500

Em mới chuyển sang dùng Nokia 5500 Sport, hackphone thì hack được nhưng không thể cài các ứng dụng Unsigned, firmware của em là V04.60. Các anh giúp em với. Thanks!

lanh_lung

Help-Up FW xong không có sóng

em vừa úp FW 31.0.015 tiếng việt cho N95-2 8g của em xong không có sóng nữa, máy em unlock bằng simkey, em bỏ simkey ra thì nó báo sim không hợp lệ còn bỏ vào thì không có sóng, các anh giúp em với./.

ninjant

Còn chần chờ gì nữa :-?? Vác ra tiệm cho các nhà chức trách xử lý đi bạn hiền ơi.Cái này bó tay

ninjant

Hẻm phải.Máy bị như thế này kinh nghiệm là rút pin ra luôn rồi bỏ Pin + Vỏ sau + Xác máy chạy nhanh ra cửa hàng điện thoại gần nhất (mấy cái vấn đề UP bằng NSU này gặp nhiều lắm vì cáp nó khùng khùng,tiện nhất vẫn dùng là bộ hộp của Nokia nhưng đắt ((khoảng 3 triệu cả bộ hộp lẫn cáp nối ra phía sau của máy chứ ko dùng chuẩn USB trên máy)).Mang ra tiệm cho nó FL lại thôi)

ninjant

Đành chịu thôi.Nó ko làm liền cho bạn đâu mà phải gửi về trung tâmít nhất bạn mất 1 tuần cho NÓKÌA sửa giúp bạn,chắc cũng rẻ thôi.Không đến nỗi nào đâu.

ninjant

Lỗi này mình bị một lần nhưng khắc phục rồi.Bạn làm thử xem :
Xóa bản NSU đi.Cài DOTNETFX bản mới nhất.Xóa các KEY liên quan đến NSU bằng một trình dọn rác trong REGEDIT.
Tắt FireWall của máy tính.Cài Anti Virus (nếu có cả Fire Wall trong đó thì chọn phần Luôn Luôn Cho Truy Vấn Mạng) quét lại toàn bộ máy tính.
Cài NSU và UP bình thường
Đi loanh quanh toàn gặp vấn đề với thằng NSU này cả.Bó tay thật.Có lẽ phải chờ Nokia nó test lại cái khả năng đồng bộ với máy tính qua cái cáp nó cung cấp miễn phí theo máy thôi.100% thì hết 20% bị.Chán quá các bác Nokia.Nhưng mà cứ chờ xem.Biết đâu....

tinhdhmo

vấn đề này hay xảy ra với thẻ tàu ,thẻ nhái .Mua hàng chính hãng cho an tâm

hdt_dragonking

bạn cso thể hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình không bạn? hướng dẫn mình từng bước,cách làm như thế nào với,thank bạn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.