• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

TungBach

Giới thiệu Mod bản sửa lỗi đèn bàn phím nè: bộ này giúp cho khi khóa phím thì các đèn phím kô nháy nữa mà tắt hẳn như FW gốc của 5800 nhé. Mod này thấy chưa có CFW nào có cả ;;);;);;) anh em dow về sài nhớ bấm thansk nhiệt tình nhé >:)>:)>:)

Chỉnh sửa cuối:

Kurwa_Masz

Giới thiệu Mod bản sửa lỗi đèn bàn phím nè: bộ này giúp cho khi khóa phím thì các đèn phím kô nháy nữa mà tắt hẳn như FW gốc của 5800 nhé. Mod này thấy chưa có CFW nào có cả ;;);;);;) anh em dow về sài nhớ bấm thansk nhiệt tình nhé >:)>:)>:)

cái này cho vào chỗ nào vậy anh ?...resource hay private ?...???

simhoang

sao bạn không đưa lên trêm cho dễ nhìn vậy?
mà mod này đúng là cực mới luôn
thanks bạn!

votinhhan

bác nào có trường hợp như e khi đóng gói có khi nào sản phẩm của mình chỉ có gỏn gọn 10 kb chưa ạ ?
hãm thật......cook vài cái ok ,thế mà tụ nhiên hnay e cook lần thứ 5 thì khi đóng gói thay vì ra sản phẩm vài 30 Mb hay 112 Mb thì nó chỉ ra có 10 Kb
đã khởi đọng lại PC và cài đặt lại Nokia Edition.....chỉ giúp e với ha.
Thanks!

JokerB

Cái này chắc mới lấy bên PNHT đúng hem :)
Mình k đê ý vụ đèn đóm này lắm nhưng đọc mod này thì mới để ý bản CFW của mình tắt đèn phím, k nháy sau khi khóa mà??
Vậy là các bản khác vẫn nháy sau khi khóa à :D
nói k bản CFW nào có là sai lầm nhá =))
mà cái này hình như mình thay vào từ 7.1 mà chả ai để ý :)

à có 1 thắc mắc nữa, với mod này thì khi màn hình đen (chưa khóa) thì kích hoạt lại màn hình bằng cách chạm vào màn hình hay là ấn phím cứng :)

TungBach

Cái này chắc mới lấy bên PNHT đúng hem :)
Mình k đê ý vụ đèn đóm này lắm nhưng đọc mod này thì mới để ý bản CFW của mình tắt đèn phím, k nháy sau khi khóa mà??
Vậy là các bản khác vẫn nháy sau khi khóa à :D
nói k bản CFW nào có là sai lầm nhá =))
mà cái này hình như mình thay vào từ 7.1 mà chả ai để ý :)

à có 1 thắc mắc nữa, với mod này thì khi màn hình đen (chưa khóa) thì kích hoạt lại màn hình bằng cách chạm vào màn hình hay là ấn phím cứng :)

ấn phím cứng rùi ^^!
Còn bản CFW của bạn mình có chạy đâu mà bít tn, nếu mún bít phải nhờ các bạn test thui =))=))

JokerB

Vậy thì mod này cũ rồi, mình nhớ là lúc trc cũng để kích hoạt lại bằng phím cứng nhưng mọi ng thắc mắc thế là phải đổi lại.
Ai thích kích hoạt bằng chạm thì bung cfw của mình ra lấy nhé

bác nào có trường hợp như e khi đóng gói có khi nào sản phẩm của mình chỉ có gỏn gọn 10 kb chưa ạ ?
hãm thật......cook vài cái ok ,thế mà tụ nhiên hnay e cook lần thứ 5 thì khi đóng gói thay vì ra sản phẩm vài 30 Mb hay 112 Mb thì nó chỉ ra có 10 Kb
Thanks!

Mình cũng như bạn ,nhưng chẳng hiểu sao lại như thế nhỉ ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

hình như 2 vip TungBach & JoKerB đang bàn luận sôi nổi quá hay sao ý :p
những người này thật hết lòng với anh em.cảm kick,cảm kick :D

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Thanks!

có 1 số cách đặt tên tệp k cho phép trong FW, vì thế trong quá trình đóng gói nếu gặp tệp đó thì quá trình đóng gói sẽ dừng >> do vậy nếu tệp đó gặp ngay thì dung lượng FW sau khi đóng gói vài kb là bình thường.
Xem tệp ROFSBUILD.LOG để biết lỗi ở đâu nhé

whatislove89

rất hay, hi vọng càng ngày bạn càng post thêm cách mod FW cho a e để ae tạo cho mình riêng 1 bản cook,chú nhiều nguồn quá,lung tug hết cả,lại k theo ý mình nữa,dang cố gắng tìm từng bài bạn và bấm thank :) :D :">
và: bất cứ khi nào có cách mod j mới thì bạn update link hướng dẫn lên #1 2 nhé; chứ để nó ở #345 hay j đó thì khó tìm lắm à :D
thank

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 59 minutes:

à,cho mình hỏi thêm:
T1: Tại sao trong bản "CFW by Jack C6 for 5800XM update 25-9-2010" mình lại k thấy file "RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx" mà khi mình JAF lại vẫn ngon lành, rất chuẩn
T2: tất cả các bản cook của mọi ng đều là can thiệp vào chỉ duy nhất file "RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20" bằng "NokiaEditor Beta7" or "Nokia Firmware Editor" có fai không?

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

à,cho mình hỏi thêm:
T1: Tại sao trong bản "CFW by Jack C6 for 5800XM update 25-9-2010" mình lại k thấy file "RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx" mà khi mình JAF lại vẫn ngon lành, rất chuẩn
T2: tất cả các bản cook của mọi ng đều là can thiệp vào chỉ duy nhất file "RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20" bằng "NokiaEditor Beta7" or "Nokia Firmware Editor" có fai không?

T1: là do bản C6/5800 do PNHT gộp rofs2 và rofs3 lại nên bản cook của ai cũng thế cả :))
T2: là nếu bạn cook cho C6/5800 thì chỉ cook file RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 bằng 2 công cụ bạn đưa là đúng :D
Chúc bạn sớm làm đc 1 bản cook cho riêng mình :D

ohannguyent

tungbach biết cách mod hiện lại widget đồng hồ khi hs ẩn ko,chỉ dùm mình với! Để hs trống wá cũng ko đẹp lắm, nhất là khi ko có hiệu ứng (đặng tiết kiệm pin). Thanks vip nhé!
@ nhanh wá, mới lv4 tháng trước h lên vip luôn rùi, cung hỉ..cung hỉ...!

whatislove89

1/vậy nếu mình bắt tay từ cook từ FW gốc, down bằng navifirm thì k thể bỏ file "RM-356_51.0.006_C01_prd.rofs3.fpsx" khi flash Tungbach nhỉ?
2/Có fai hầu hết (gần như là tất cả) các mod trên của bạn đều can thiệp vào file text trong private/10202be9 k hả TungBach?
3/Tất cả các phần mềm cài thêm vào FW của các bản CFW đều là lấy từ file sis sau khi bung bằng sisware,rồi copy các file,thư mục đã bung vào các thư mục private, system,bin của FW bung, mình hỏi vậy vì mình down vài bản CFW về nhưng có những ứng dụng k cần,nên mình muốn tìm và xóa các file đã bung từ file sis trong CFW đó,đóng gói lại,vậy chắc là khi flash lại bản CFW đó sẽ mất các soft cài sẵn đó hi hi
mình gà hỏi nhiều mong lượng thứ

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

các mod trên một số chỉ dùng cho C6/5800 mà thôi, còn về fw thì các bản cfw C6 đc lấy gốc từ PNHT nên bạn tải từ Navifirm chỉ là bản fw thuần tuý của 5800 mà thôi, ko dùng dc rofs2 của c6 nên bạn cần chú ý.
Còn về phần gỡ bỏ pm đc cook thêm vào fw thì bạn có thể đối chiếu với pm bung bằng sisware or siscontern để sóa thủ công hoạc viết app để thao tác nhanh hơn. Chúc vui!
Ah còn các file trên hầu hết đều là các file txt trong 10202be9. Vì cook fw chủ yếu liên wan đến be9 là nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

tungbach biết cách mod hiện lại widget đồng hồ khi hs ẩn ko,chỉ dùm mình với! Để hs trống wá cũng ko đẹp lắm, nhất là khi ko có hiệu ứng (đặng tiết kiệm pin). Thanks vip nhé!
@ nhanh wá, mới lv4 tháng trước h lên vip luôn rùi, cung hỉ..cung hỉ...!

bạn dow mod ẩn đồng hồ ở trên rùi so sánh với file gốc là có hiện đồng hồ thui :p

dtl1987

Khi mình bật hiệu ứng theme, vào ứng dụng thì cảm ứng đáp ứng hơi chậm, ko mượt, bác nào giúp mình edit mấy tham số (giá trị của nó, ý nghĩa các tham số) trong file 20021192.txt với?

TungBach

Khi mình bật hiệu ứng theme, vào ứng dụng thì cảm ứng đáp ứng hơi chậm, ko mượt, bác nào giúp mình edit mấy tham số (giá trị của nó, ý nghĩa các tham số) trong file 20021192.txt với?

cái đó là do hiệu ứng chứ. thế bạn phải chỉnh tham số trong file hiệu ứng chứ liên quan gì đến file đó đâu :O

laithaiphu

Em xin cống hiến bộ trợ giúp này giúp các bác làm mod theo ý mình. Tiếng anh hết nên các bac chịu khó dịch nhá. Hay thì Thankssssssssssssssssssssssssss

[DOWNLOAD]http://share.megaplus.vn/dl.php/2508085[/DOWNLOAD]

Bác nào có thời gian thì việt hóa lại đống txt trong file trên cho em nhé. Rùi post lên cho mọi người cùng xài. Áp dụng cho mọi FW s60v5 đấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

Ak cho em hỏi là FW đã có file installserver.exe của pnht rồi thì có cần file swipolicy.ini của mod Application Policy Mod nữa không

Chỉnh sửa cuối: