• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

dtl1987

của bạn dưới nè, copy file này + bộ trên kia bỏ file trên kia đi rùi cho tất vào ROFS2 đóng gói lại hưởng thụ thành quả nhé :D
p/s : mà bạn đag dùng máy nào đó thì post lên cho anh em bít là máy đó đã chạy đc nhé

N97 mini,jar xong báo lỗi hệ thống:(,mò mãi chả thấy mở khóa như C6 đâu hết

TungBach

sặc kiểu này chắc nó kô chạy đc trên các bản chưa tách file .C00 rùi. để chìu thử trên 58 gốc xem tn. sẽ cho kq sau

votinhhan

tungbach cho mình hỏi.mình muốn xóa một vài không thích trong soft 2 ví dụ cái google map hay việtmap thì vào trong resource-apps có phải không,hay là file ào vậy?
Và mình có thể xóa tùy ý hay phải tìm một pm khác tương đồng để thế chỗ cho pm muốn xóa,mong chỉ giúp mình.thanks nhiều.
Mình sắp ra bản 97full nên cần một vài chỗ còn chỉnh sửa.
Chỉ giúp mình ha.
Thanks!

tungbach cho mình hỏi.mình muốn xóa một vài không thích trong soft 2 ví dụ cái google map hay việtmap thì vào trong resource-apps có phải không,hay là file ào vậy?
Và mình có thể xóa tùy ý hay phải tìm một pm khác tương đồng để thế chỗ cho pm muốn xóa,mong chỉ giúp mình.thanks nhiều.
Chỉ giúp mình ha.
Thanks!

lại một prô mới hay sao vậy ta
bác nói chẩn bị cho ra 97full sao hỏi mấy cái chẳng khó mấy nhỉ?bác hỏi thật hay quảng cáo hàng giả vậy bác?
Nhưng nếu bác có ý định tung bản 97full ra thì....dù sao vẫn chờ mong coi thử.?!?.?

TungBach

Chỉ giúp mình ha.
Thanks!

bạn bung file tương tự ra, ngồi so sánh, bên này có gì thì bên kia xóa nấy :))

mathanh

nhờ tungbach đưa popupclock.exe vào file starter_non_critical_1 này nha. thanks bạn
http://www.mediafire.com/?txejyh7nt7haf10

thật chất không cần đưa vào đó đâu, mình tách đủ file là nó chạy hà mình đã tách xong hết bản n97mini chạy trên 5800 mình đã tích hợp chạy bình thường không cần cho vào đó, vì bản thân nó là chay tự động cùng máy, đừng xin nha, mình chỉ vào giải thích cho bạn biết thôi......

TungBach

nhờ tungbach đưa popupclock.exe vào file starter_non_critical_1 này nha. thanks bạn
http://www.mediafire.com/?txejyh7nt7haf10

của bạn nè. thử xem thế nào nhé ;;);;);;)

thật chất không cần đưa vào đó đâu, mình tách đủ file là nó chạy hà mình đã tách xong hết bản n97mini chạy trên 5800 mình đã tích hợp chạy bình thường không cần cho vào đó, vì bản thân nó là chay tự động cùng máy, đừng xin nha, mình chỉ vào giải thích cho bạn biết thôi......

kô cho vào đó là kô chạy đâu bác àh. bác đã tách xong hết bản n97mini chạy trên 5800 mình đã tích hợp chạy bình thường, bác kiểm tra xem chắc trog đó có rùi nên nó mới chạy đó :D

sieutocdo1994

Mình cho C6 switch vào rom chẳng thấy j khác hết bạn ah. còn báo system error nửa. để mình test file trên xem sao. chép gói C6 siwtch và file starter... của bạn còn chép j vào rom nửa ko? thanks

TungBach

Mình cho C6 switch vào rom chẳng thấy j khác hết bạn ah. còn báo system error nửa. để mình test file trên xem sao. chép gói C6 siwtch và file starter... của bạn còn chép j vào rom nửa ko? thanks

chép bấy nhiu file với starter.. là đủ, mà tốt nhất bạn nên so sánh xem bộ file đó X6 đã có file nào chưa, có rùi thì chừa nó ra xem thế nào?

hapro

có hiệu ứng sao bay của mathanh ko ?

thanks

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

bạn có thể bung rofs2 của mathanh(bản menu 4*4), copy 2 folder effect và grid trong resource ra để cook cho các bản khác. Chú ý là chỉ cook cho C6/N97 thôi nhé. X6 hay 5800 gốc ko sài đc.
Online bằng đt nên ko up lên đc. Chúc vui!

optsfire

là phần mềm hệ thống mặc đình dùng đọc file ảnh lun chứ phần mềm nào.cái vô bộ sưu tập đó.thấy cái đó đọc ảnh rất nhanh.cái bên 5530 chậm quá

TungBach

TungBach: mình copy khoa phim c6 của bạn và dùng file o đây http://www.mediafire.com/?a1ioskbvcytpscy nhưng khi flash là lỗi hệ thống và mở khóa như c6 không đc,cám ơn trước

thế này nhé, bạn thử so sánh xem bộ file của mình đưa lên với file gốc có file nào trùng nhau không? nếu trùg nhau thì thử bỏ file đó đi xem thế nào.còn về việc bộ mở khóa C6 mình đưa lên thì đã test rùi và nhìu người dùg đc mà:D

là phần mềm hệ thống mặc đình dùng đọc file ảnh lun chứ phần mềm nào.cái vô bộ sưu tập đó.thấy cái đó đọc ảnh rất nhanh.cái bên 5530 chậm quá
cái này thì bạn khỏi phải xin, khi nào có chắc chắn có người đưa lên :))

ngyntom

thế này nhé, bạn thử so sánh xem bộ file của mình đưa lên với file gốc có file nào trùng nhau không? nếu trùg nhau thì thử bỏ file đó đi xem thế nào.còn về việc bộ mở khóa C6 mình đưa lên thì đã test rùi và nhìu người dùg đc mà:

mình mod vào n97 full của binh24 nhưng vào mở khóa k được có khi nào do bộ n97 này k?