• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

TungBach

Em xin cống hiến bộ trợ giúp này giúp các bác làm mod theo ý mình. Tiếng anh hết nên các bac chịu khó dịch nhá. Hay thì Thankssssssssssssssssssssssssss

[DOWNLOAD]http://share.megaplus.vn/dl.php/2508085[/DOWNLOAD]

Bác nào có thời gian thì việt hóa lại đống txt trong file trên cho em nhé. Rùi post lên cho mọi người cùng xài. Áp dụng cho mọi FW s60v5 đấy

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

Ak cho em hỏi là FW đã có file installserver.exe của pnht rồi thì có cần file swipolicy.ini của mod Application Policy Mod nữa không

bạn phải tách nó ra từng cái chứ để thế thì các bạn mới bít thế nào đc =))=)) còn bản C6 của PNHT có installserver.exe rùi, kô cần làm gì nữa :D

laithaiphu

bạn phải tách nó ra từng cái chứ để thế thì các bạn mới bít thế nào đc =))=)) còn bản C6 của PNHT có installserver.exe rùi, kô cần làm gì nữa :D

Oạch. Em post bài mà nó tự merge. Hihi. Thông cảm anh ạ. Vậy có cần mod Java permision mod nữa không

ohannguyent

hic giúp với,tungbach chỉ dùm có phải xóa file "widgetconfiguration.xml" trong private\200159c0\install\profile\hsps\00 có thể hiện lại đồng hồ hs ko? sao mình làm thế thì mà ko đc, máy flash xong báo lỗi rùi mất luôn cái đồng hồ.hic... Làm ơn! thanks nhiều !

laithaiphu

hic giúp với,tungbach chỉ dùm có phải xóa file "widgetconfiguration.xml" trong private\200159c0\install\profile\hsps\00 có thể hiện lại đồng hồ hs ko? sao mình làm thế thì mà ko đc, máy flash xong báo lỗi rùi mất luôn cái đồng hồ.hic... Làm ơn! thanks nhiều !

Không fai xóa. Mà là lấy từ FW gốc ( FW chưa có mod ẩn đồng hồ ý) rồi cho vào. Hoặc sửa giá trị True thành False

File gốc đây [DOWNLOAD]http://share.megaplus.vn/dl.php/2508258[/DOWNLOAD]

TungBach

Không fai xóa. Mà là lấy từ FW gốc ( FW chưa có mod ẩn đồng hồ ý) rồi cho vào. Hoặc sửa giá trị True thành False

đúng như thế này đó hannguyent xem theo thái phú làm nhé :D;;);;)

Oạch. Em post bài mà nó tự merge. Hihi. Thông cảm anh ạ. Vậy có cần mod Java permision mod nữa không

kô cần Mod đó cũng đc bạn àh ^^! nếu thích thì thêm vào cũng chẳng sao, tùy ý mỗi người thui mà:D

votinhhan

bác chủ topic cho mình hỏi: mình muốn xóa 3 phím tắt ngoài màn hình chủ khi mình muốn ẩn nội dung ngoài menu có thể xóa được file đó không ạ
hai là trong hiệu ứng effecst mình chỉ muốn giữ lại cái hiệu ứng sao bay ngoài menu không cần hiệu ứng chuyển trang thì có được không à,và nếu được thì mình xóa file gì và giữ lại file gi ạ.có thể chỉ giúp mình ?
thanks!

ohannguyent

tungbach chomình hỏi, mình cook thêm folder pnht vào fw N97mini mà sao nó ko hoạt động sau khi flash vậy? mình còn thiếu gì nữa? thanks!

TungBach

tungbach chomình hỏi, mình cook thêm folder pnht vào fw N97mini mà sao nó ko hoạt động sau khi flash vậy? mình còn thiếu gì nữa? thanks!

cả bộ nó đây, còn thiếu 1 file mẫu nữa đag úp :p ;;);;);;)

đag định làm 1 file mẫu cho dễ nhìn mà lại thôi :D. thế này nhé. bây giờ bạn copy bộ dưới đó là đủ rùi nhưng cook vào nó kô tự khởi động(chạy) chương trình, vì thế bạn phải cho tự khởi động vào starter_background_apps.rsc hoac starter_non_critical_1.rsc ví dụ tôi thêm 1 đường dẫn nữa là z:\sys\bin\AI.exe vào starter_background_apps.rsc thế là oke^^! cố gắng tìm hỉu thêm nha ;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

cả bộ nó đây, còn thiếu 1 file mẫu nữa đag úp :p ;;);;);;)

đag định làm 1 file mẫu cho dễ nhìn mà lại thôi :D. thế này nhé. bây giờ bạn copy bộ dưới đó là đủ rùi nhưng cook vào nó kô tự khởi động(chạy) chương trình, vì thế bạn phải cho tự khởi động vào starter_background_apps.rsc hoac starter_non_critical_1.rsc ví dụ tôi thêm 1 đường dẫn nữa là z:\sys\bin\AI.exe vào starter_background_apps.rsc thế là oke^^! cố gắng tìm hỉu thêm nha ;;);;);;)

mình dùng công cụ gì để sửa file rsc vậy bạn ? Mình ''sợt'' trên google mà ko thấy có!

TungBach

trượt mở khóa kiểu C6
z:\Private\10003a3f\apps\Autolock_reg.rsc
z:\Private\10003a3f\apps\PopupClock_reg.rsc"
z:\resource\apps\Autolock.mif"
z:\Resource\apps\Autolock.r01
z:\Resource\apps\Autolock.r96
z:\resource\apps\PopupClock.r01"
z:\resource\apps\PopupClock.r96"
z:\resource\slider\mui_cover_handle.svg"
z:\resource\slider\mui_dl_progress_lsc.svg"
z:\resource\slider\mui_handle.png"
z:\resource\slider\mui_slider_lsc.svg"
z:\resource\slider\mui_slider_progress.svg"
z:\resource\slider\mui_slider_prt.svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_slider_zoom_in.svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_slider_zoom_out.svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_audio_off .svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_audio_on. svg"
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_minus.svg "
z:\resource\slider\qgn_indi_volumeslider_plus.svg"
z:\sys\bin\Autolock.exe"
z:\sys\bin\KeyguardActionPlugIn.dll"
z:\sys\bin\keylockpolicyapi.dll"
z:\sys\bin\KeyPublisherPlugin.dll"
z:\sys\bin\PopupClock.exe
z:\sys\bin\10285D7C.dll
z:\sys\bin\10283389.dll"

bộ file này đã đủ chạy trên mọi V5 rùi nhưng thiếu 1 thứ để khởi động nó là đưa popupclock.exe vào trong starter_non_critical_1.rsc nữa là oke ^^! Ví dụ như đưa dòng z:\sys\bin\popupclock.exe vào chẳng hạn, nó sẽ hoạt động ngay :D

1 file starter_non_critical_1.rsc mẫu ( hang` ngoai. ^^)

Mở khóa kiểu C6 đã test trên V5. kick thansk mới chạy :))

cập nhật sag đây theo ý anh em luôn :))

chú ý đối với các dòng máy khác các bạn nên tự sửa file starter_non_critical_1.rsc như trên.để tránh phát sinh lỗi :D

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Cho mình hỏi dùng x-plore copy vô C được ko hay là phải jar lại:(

jaf mới chạy bạn nhé. mà bạn tùy chỉnh file starter_non_critical_1.rsc thì đỡ lỗi hơn :D kô tùy chỉnh đc đưa lên mình làm giùm cho :p

TungBach

bộ fix lỗi âm thanh mới dựa theo cấu trúc của galabuon. mình thấy nghe nhạc có vẻ hay hơn đưa lên để các bạn test rùi cho ý kiến ;;);;);;)

link ;;);;);;)

ohannguyent

bộ fix lỗi âm thanh mới dựa theo cấu trúc của galabuon. mình thấy nghe nhạc có vẻ hay hơn đưa lên để các bạn test rùi cho ý kiến ;;);;);;)

link ;;);;);;)

dùng đc cho N97mini & full luôn ko bồ bản mini của binh24 nghe hơi nhỏ? Tôt nhất là bạn nên cập nhật lên trên cho ae tiện theo dõi. Thanks!

dtl1987

jaf mới chạy bạn nhé. mà bạn tùy chỉnh file starter_non_critical_1.rsc thì đỡ lỗi hơn :D kô tùy chỉnh đc đưa lên mình làm giùm cho :p

Sao mình tìm mãi trong resource mà ko thấy file starter_non_critical_1.rsc nhỉ:-?

TungBach

Sao mình tìm mãi trong resource mà ko thấy file starter_non_critical_1.rsc nhỉ:-?

copy trong ổ Z ấy :)) đang dùng bản gốc tìm đâu ra:D

dùng đc cho N97mini & full luôn ko bồ bản mini của binh24 nghe hơi nhỏ? Tôt nhất là bạn nên cập nhật lên trên cho ae tiện theo dõi. Thanks!

dùng đc tất cả các CFW cho 5800 :D

TungBach

Bạn chỉnh giúp mình nhé,thanks bạn ngay;;)

của bạn dưới nè, copy file này + bộ trên kia bỏ file trên kia đi rùi cho tất vào ROFS2 đóng gói lại hưởng thụ thành quả nhé :D
p/s : mà bạn đag dùng máy nào đó thì post lên cho anh em bít là máy đó đã chạy đc nhé