• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

TungBach

mình mod vào n97 full của binh24 nhưng vào mở khóa k được có khi nào do bộ n97 này k?

có lẽ như thế. có bạn nhận xét bên topic của bình đó, là bản N97 mini có bản trước thì cho vào oke, bản sau cho vào lại bị lỗi :D bạn qua đó xem :D

ngyntom

có lẽ như thế. có bạn nhận xét bên topic của bình đó, là bản N97 mini có bản trước thì cho vào oke, bản sau cho vào lại bị lỗi :D bạn qua đó xem :D

vậy bản cook của bạn đã fix camera 2 chưa,mình định flash bản đó,bản đó thuộc n97mini của bác bình đúng không TungBach

TungBach

vậy bản cook của bạn đã fix camera 2 chưa,mình định flash bản đó,bản đó thuộc n97mini của bác bình đúng không TungBach

bản đó cook từ bản của bình mà. nên camera trước còn chút lỗi, sẽ fix trog thời gian tới :))

kitafung

so sánh với bộ file đó rùi xóa đi thôi :)) làm gì có mod đó:))mà nhớ chừa lại mấy file cần thiết nhé:))

Bởi vậy mới hỏi nè. Vì ai port thành công thì mới biết nên xóa file nào. Mình gà nên chờ các cao nhân chỉ giáo thôi. Thân

TungBach

Bởi vậy mới hỏi nè. Vì ai port thành công thì mới biết nên xóa file nào. Mình gà nên chờ các cao nhân chỉ giáo thôi. Thân

để lại bộ file này

z:\Private\10003a3f\apps\Autolock_reg.rsc
z:\Resource\apps\Autolock.r01
z:\Resource\apps\Autolock.r96
z:\sys\bin\Autolock.exe"
z:\sys\bin\KeyguardActionPlugIn.dll"
z:\sys\bin\keylockpolicyapi.dll"
z:\sys\bin\KeyPublisherPlugin.dll"
z:\sys\bin\10285D7C.dll
z:\sys\bin\10283389.dll"

optsfire

vậy có phần mềm chỉ đổi mini qwerty từ c6 qua 5530 không?còn bộ gõ tiếng việt ở trên là gì vậy?

TungBach

vậy có phần mềm chỉ đổi mini qwerty từ c6 qua 5530 không?còn bộ gõ tiếng việt ở trên là gì vậy?

bộ gõ ở trên là dùng cho 5800 đó bạn àh:D nếu cần bạn thử so sáh file với 5530 rùi tự làm cho mình 1 bộ chạy trên em nó^^!

optsfire

làm được thì cũng đã làm từ lâu òi. :(
mong một ngày không xa sẽ có mini qwerty cho 5530

thanhhaifire

Pác tùng cho hỏi thêm trang ký tự là phần nào vậy? để em lấy của mí bản CFW khác bỏ vào bản em :))

mrquyen1993

Pác tùng cho hỏi thêm trang ký tự là phần nào vậy? để em lấy của mí bản CFW khác bỏ vào bản em :))

to đùng đây thây 7 Trang ký tự đặc biệt ( sử dụng font của chungviet để có đày đủ kí tự

mrquyen1993

tungbach cho nình hỏi cái làm sao có thể cho link vào cái starter_non_critical_1.rsc để chạy folder PNHT mình biết dùng cái RESEdit.exe để sửa nhưng kiểu j ấy có thể hướng dẫn bằng hình ảnh đc ko mà bạn cho mình xin cái tắt ngôn ngữ T9 với bàn phím số và chữ mặc định không thank nhiều

TungBach

tungbach cho nình hỏi cái làm sao có thể cho link vào cái starter_non_critical_1.rsc để chạy folder PNHT mình biết dùng cái RESEdit.exe để sửa nhưng kiểu j ấy có thể hướng dẫn bằng hình ảnh đc ko mà bạn cho mình xin cái tắt ngôn ngữ T9 với bàn phím số và chữ mặc định không thank nhiều

dùng Hexprobe mà sửa starter_non_critical_1.rsc còn RESEdit.exe chỉ để đọc xem đúng chưa kô thui.

còn mod tắt ngôn ngữ T9 với bàn phím số và chữ mặc định thì trong file này. mình quên mất nó chính xác nằm đâu rùi :D cứ copy file này vào là đc

ngyntom

dùng Hexprobe mà sửa starter_non_critical_1.rsc còn RESEdit.exe chỉ để đọc xem đúng chưa kô thui.

còn mod tắt ngôn ngữ T9 với bàn phím số và chữ mặc định thì trong file này. mình quên mất nó chính xác nằm đâu rùi :D cứ copy file này vào là đc

copy vào đây nhé
\private\10202be9\