• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

mrquyen1993

1 Mod nữa: tắt các ứng dụng : tin nhắn, danh bạ, đồng hồ, nhật ký, lich. cũng khá là quan trọng về tốc độ
Nó nằm ở file private\10202be9\102858F2.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x10207218
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 268458181 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x2 int 270486741 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x3 int 268458241 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x4 int 268458243 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
0x5 int 270486734 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

bình thường khi vào các ứng dụng trên và thoát ra thì nó vẫn chạy ẩn, khi các bạn sửa ở các mục đỏ thành "0" thì nó sẽ thoát hẳn khi thoát các ứng dụng, kô chạy ẩn nữa -> giải phóng đc ram.
file đính kèm đã sửa Đây
cho mình hỏi lúc mod cái này rồi, sao danh bạ đồng hồ nó vẫn bị chạy luôn khi sau khi khởi động nhỉ

wimax16vnn

trong fonts của máy s60v5 có 4 file :
s60snr.ttf s60ssb.ttf s60tsb.ttf và s60zdigi.ttf
cho mình hỏi từng font đó quy định font chữ ở những kiểu chữ nào trên máy vậy ?
do mình thấy khi thay font bằng các app thì chỉ có 1 file thôi
thanks

Mr_Sweet

Ai có thể hướng dẫn mình làm cái mod này không. Mình không hiểu có phải xóa file nào không.Nếu chèn thẳng vào toàn bị die phone

bunrieucua

Giúp mình với!

Mình nhớ không nhầm thì muốn mod Tắt tiên đoán mặc định trong SMS(sau khi flash) thì phải chỉnh sửa trong file 101F876D.txt.
Nhưng mình không biết là phải chỉnh dòng nào trong file đó.
Mình chỉ muốn mod Tắt tiên đoán mặc định trong file đó thui,ngoài ra để nguyên các thứ khác.Ai bít thì chỉ giúp mình với nào:(

cmen

Giúp mình với!

Mình nhớ không nhầm thì muốn mod Tắt tiên đoán mặc định trong SMS(sau khi flash) thì phải chỉnh sửa trong file 101F876D.txt.
Nhưng mình không biết là phải chỉnh dòng nào trong file đó.
Mình chỉ muốn mod Tắt tiên đoán mặc định trong file đó thui,ngoài ra để nguyên các thứ khác.Ai bít thì chỉ giúp mình với nào:(

Chính xác là file đó, dòng lệnh qui định tính năng này là:

0x7 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwayspass

> 0 là tắt , 1 là mở

chjpkute

sao em không đóng gói đuwocj mấy bác ơi nó báo là lỗi tại dữ lệu tạm ROFS hủy tiến trình là sao máy bác

bad204

Member
mod fix Camera already in use có ko cả nhà ơi? :((.tìm hoài ko thấy.mobi của mình mod khá êm rồi, vướng cái đó fix mãi ko đc.lỗi camera đang sử dụng ý.rất mong được anh em giúp đỡ :)

anhtuan89gt

Bác nào có mod "giảm lag khi vào menu" không? Thấy bản photon C6 có mà k biết chiết xuất ra kiểu j :-/

bad204

Member
file RM-356_51.0.006_prd.core.C00 có chỉnh sửa được hok cả nhà?mình bug ra xóa đi vài cái ảnh và sửa 1 ít thông tin Customer mà ko đc:(.toàn die máy thôi

dragonstick87

các bác cho em hỏi cách app fonts vào FW như thế nào nhỉ? Nhân tiện bác nào có fonts adroi cho e xin

vunguyenmt

Nhờ a mathanh chỉ dùm e muốn sửa các thông số trong *#0000# thì sửa ở đâu vậy a?
Đây nè bạn:
Vào thư mục ROFS3\resource\versions mở file customersw và fwid3
sửa lại thành Custom Version của bạn, ví dụ:

CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet\n01-03-2010
id=customer
version=CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet
[Nguồn: PDA Việt]
Test ok trên 5800