• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

bad204

Member
Đây nè bạn:
Vào thư mục ROFS3\resource\versions mở file customersw và fwid3
sửa lại thành Custom Version của bạn, ví dụ:

CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet\n01-03-2010
id=customer
version=CFW#1.by.Jinsk8r@PDAViet
[Nguồn: PDA Việt]
Test ok trên 5800

Mình thấy hình như Rofs3 mà bạn nói là file RM-356_51.0.006_prd.core.C00 đúng ko?
Mình bug ra có thấy customersw và fwid3 nhưng khi sửa thì die máy ko lên đc?chỉ cụ thể hơn đc hok bạn ;;)

thanhhaifire

Mình thấy hình như Rofs3 mà bạn nói là file RM-356_51.0.006_prd.core.C00 đúng ko?
Mình bug ra có thấy customersw và fwid3 nhưng khi sửa thì die máy ko lên đc?chỉ cụ thể hơn đc hok bạn ;;)

nếu bạn xài fw đã gộp thì bung rof2 ra vì ko có rof3

traicauhd

bạn nhầm file rồi nha?
ko phải là file .core.C00 mà Rofs3 là file có đuôi như sau xxxx.rofs3.fpsx
với các bản mod c6 thi ko có file Rofs3 bạn mở file Rofs2 để chỉnh lại nhé vì nó được gộp vào rồi?

bad204

Member
Mình có bug rofs2 ra rồi nhưng ko biết là file nào.chỉ dùm mình với bro

bad204

Member
\resource\versions mở file customersw và fwid3

Các file trong versions của mình đây

Thử tất cả các file đó thì mình đã sửa được dòng Phiên Bản Phần Mềm và Ngày ph.bản phần mềm ( dòng 1 và dòng 2 trong 0000 ).Các dòng còn lại mình có thể sửa ở đâu?có thể chỉ dùm mình được hok :p

vuhien

Cho mình hỏi cái hiển thị ở lịch này là lỗi gì vậy? Sau một hồi sửa đi sửa lại, Flash hai ba lần thành ra thế này, cái mục lịch che mất màn hình

Thanks

shirooo

các bác cho em hỏi cách app fonts vào FW như thế nào nhỉ? Nhân tiện bác nào có fonts adroi cho e xin

font thì bạn cài font router hoặc cho vào fw thì bung fw ra cho vào rofs2\resource\fonts
font android bạn search google đi ko hiểu sao mình đính kèm ko được

Thử tất cả các file đó thì mình đã sửa được dòng Phiên Bản Phần Mềm và Ngày ph.bản phần mềm ( dòng 1 và dòng 2 trong 0000 ).Các dòng còn lại mình có thể sửa ở đâu?có thể chỉ dùm mình được hok :p

của bạn thiếu 2 file rồi, down về cho vào đó rồi chỉnh sửa

bad204

Member
theo như mình được biết thì muốn cook theme của mình vào FW thì cần bug ra bằng Sisware rồi copy vào rofs2

KO bít như vậy có đúng chưa

Mình còn thắc mắc thêm 1 điều nữa là tại sao themes chỉ có 1MB nhưng bug bằng Sisware ra file tận trên 10MB

Mong được anh em chỉ bảo :p

zdo2knight

tình hình là em flash cái fw v5.4 gì đó bên symbianlatino về thì phím xpressmusic ko sử dụng đc. bấm vào nó vẫn rung nhưng ko hiện ra cái gì cả. có ai khắc phục đc ko thx trước:D

bunrieucua

theo như mình được biết thì muốn cook theme của mình vào FW thì cần bug ra bằng Sisware rồi copy vào rofs2

KO bít như vậy có đúng chưa
Chuẩn không cần chỉnh bạn nhé:)

Mình còn thắc mắc thêm 1 điều nữa là tại sao themes chỉ có 1MB nhưng bug bằng Sisware ra file tận trên 10MB

Mong được anh em chỉ bảo :p
Là do người làm theme người ta đóng gói mà bạn.Nhưng phần lớn là do thuộc tính của theme thôi.Vì làm ra 1 cái theme không chỉ có background và icon(riêng phần icon này thôi cũng đã tốn khá nhiều dung lượng của theme) mà còn có các phần nhưng các thanh Bar(ngoài HS,trong Menu,khi có cuộc gọi,màu sắc,..v..v...),hình đồng hồ,cột pin & sóng,..v..v...
Bạn phải tự làm 1 cái theme bạn mới hiểu.Mình có 1 cái theme file sis có hơn 500KB mà bung ra những hơn 6MB nè.:D Thân!

ngviethoa

Chuẩn không cần chỉnh bạn nhé:)

Là do người làm theme người ta đóng gói mà bạn.Nhưng phần lớn là do thuộc tính của theme thôi.Vì làm ra 1 cái theme không chỉ có background và icon(riêng phần icon này thôi cũng đã tốn khá nhiều dung lượng của theme) mà còn có các phần nhưng các thanh Bar(ngoài HS,trong Menu,khi có cuộc gọi,màu sắc,..v..v...),hình đồng hồ,cột pin & sóng,..v..v...
Bạn phải tự làm 1 cái theme bạn mới hiểu.Mình có 1 cái theme file sis có hơn 500KB mà bung ra những hơn 6MB nè.:D Thân!

vào private/10207114/xóa 2 file ko phải file.skn đi là dc.nó có trong resource rồi.,

NguyenDuyThanh

Cho mình hỏi cái hiển thị ở lịch này là lỗi gì vậy? Sau một hồi sửa đi sửa lại, Flash hai ba lần thành ra thế này, cái mục lịch che mất màn hình

Thanks

Bạn thử thay đổi cỡ chữ trong phần Cài đặt xem.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

tình hình là em flash cái fw v5.4 gì đó bên symbianlatino về thì phím xpressmusic ko sử dụng đc. bấm vào nó vẫn rung nhưng ko hiện ra cái gì cả. có ai khắc phục đc ko thx trước:D

Cũng có 1 số lúc bị vậy, bạn thử restart lại là đc thôi. Mod ý cũng trong topic này, bạn thử tìm kiếm xem.

bunrieucua

vào private/10207114/xóa 2 file ko phải file.skn đi là dc.nó có trong resource rồi.,
Cái này mình bít rùi.Đang lấy VD cho người hỉu thui mừ:)
Bạn thử thay đổi cỡ chữ trong phần Cài đặt xem.
Chắc chắn do cỡ chữ lun rồi.Trước mình cũng bị.
Cũng có 1 số lúc bị vậy, bạn thử restart lại là đc thôi. Mod ý cũng trong topic này, bạn thử tìm kiếm xem.
Cái này là do lỗi Rompatcher đó bạn.Bạn bung rofs2 ra xóa bản Rompatcher có sẵn trong CFW đó rồi tìm bản full nào khác thay vào xem sao.Trước mình làm cái CFW của mình cũng lỗi này.Vì nó mà mình khổ sở bao ngày tìm lỗi.Mãi mới tìm ra được là do RP+

cuongdien

Các bạn chỉ dẫn cách mod CFW C6-V20.0.042 trên 5800 để sau khi JAF xong thì có các bookmark mặc định của trình duyệt internet như FW gồc của 5800 , cám ơn các bạn

sieutocdo1994

ai biết sài NFE 0.3 để cook chỉ mình với, mình bung fw C6 cho X6=> cook trong thư mục RM-559_30.0.003_PRD.ROFS2=> repack, sau đó mình bung ra coi thử chẳn thấy mấy mod đó đâu nửa :((
ai có bộ mấy cái widget HS share mình nha. thx

0908727527

ai biết sài NFE 0.3 để cook chỉ mình với, mình bung fw C6 cho X6=> cook trong thư mục RM-559_30.0.003_PRD.ROFS2=> repack, sau đó mình bung ra coi thử chẳn thấy mấy mod đó đâu nửa :((
ai có bộ mấy cái widget HS share mình nha. thx

Cook xong nhấn vào reload from hdd rồi mới repack nha