• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

tc89

Ai hướng dẫn mình cách sửa lỗi Camera với. Cook FW cho 5230. Hướng dẫn cụ thể nha???thanks!

ngocha2006

Ai hướng dẫn mình cách sửa lỗi Camera với. Cook FW cho 5230. Hướng dẫn cụ thể nha???thanks!
Copy 2 file .r01 và .r96 trong tệp Camera Fix ( 2 file fix TA và TV)
Chèn vào trong: \resource\app\

suju15

mình đã test nhiều lần rồi, nhưng nó kô phụ thuộc vào nhau bạn ah. nếu để ô thứ 1 số 0 thì sẽ kô có tác dụng, ô thứ 1 với thứ 2 số 0 thì thấy còn danh bạ, đồng hồ, log.vvv..vv mình test tất cả rồi mà vẫn kô biết đc cái nào là danh bạ, tin nhắn :D. tại vì chúng có quan hệ với nhau, mình thấy 1 số bản cook các bạn ấy bảo vẫn để danh bạ, tin nhắn chạy thì thấy các bạn ấy sửa 2 ô đầu thành 0 cả. các ô sau để nguyên, nhưng thực chất như thế chỉ có danh bạ đc chạy ẩn, còn tin nhắn thì tắt ^^! bạn thử tìm hiểu sâu hơn xem tn !

Đâu phải vậy. mình thử mà lịch vẫn chạy ẩn vs mấy cái nữa mình không nhớ lắm. để cái cuối cùng thì chắc chắn là mỗi danh bạ chạy ẩn

mrquyen1993

Đâu phải vậy. mình thử mà lịch vẫn chạy ẩn vs mấy cái nữa mình không nhớ lắm. để cái cuối cùng thì chắc chắn là mỗi danh bạ chạy ẩn
bạn kia nói đúng rồi đó cái này nó phụ thuộc vào nhau chứ ko tách lẻ đâu nhé

tc89

Copy 2 file .r01 và .r96 trong tệp Camera Fix ( 2 file fix TA và TV)
Chèn vào trong: \resource\app\
Chờ mọi người giup thi lâu quá. M cũng tự mày mò ra rồi. Dù sao cũng Thanks ngocha2006!

tuan1saker

mình muôn có cái hiệu ứng chym bay bưom lượn ngoài hs,nhưng lại ko muốn mấy cái transition trog menu để máy chạy nhanh thì phải làm tnao? H mình xóa hết mấy caj file transition,chj để lại file chym bay buom lươn trong cai folder effect roi flash có đc ko nhy?

bunrieucua

mình muôn có cái hiệu ứng chym bay bưom lượn ngoài hs,nhưng lại ko muốn mấy cái transition trog menu để máy chạy nhanh thì phải làm tnao? H mình xóa hết mấy caj file transition,chj để lại file chym bay buom lươn trong cai folder effect roi flash có đc ko nhy?

Vấn đề này bạn nên tìm AnhTamHCM hỏi bạn nhé.Mấy cái thông tin về chỉnh sửa effects anh ý rành lắm:)
Thân!

traicauhd

được bạn ah? Mìnn cũng làm như vậy đó chỉ để mỗi hiệu ứng ở hs thui?!

tuan1saker

caj'mod tang kich thuoc ui là tnao nhỷ?có phải là tăng kích thước icon trong menu ko?
Dang đi tìm nguyên liệu tự cook 1 cái fw theo khẩu vị của mình :))
cơ mà mình chả có tí kiến thức gì về lập trình cả

tuyenhp

cho mình hỏi , mình sử dụng mod tắt danh bạ + tin nhắn ... ko chạy nền ! thì khi flash, khởi động lên thì nó chạy cùng máy luôn, phải tắt nó đi ! ai giúp mình với ( mình mod cho x6 bản update của bác binh24

cuongdien

Mình đang dùng CFW v20.0.042 trên 5800 với CORE v51 và bị mắc lỗi khi có cuộc gọi đến thì máy chỉ rung và chuông 1 hồi rồi chuông và rung tắt luôn còn màn hình vẫn báo có cuộc gọi khi chưa trả lời. Bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo, cảm ơn

bunrieucua

Mình đang dùng CFW v20.0.042 trên 5800 với CORE v51 và bị mắc lỗi khi có cuộc gọi đến thì máy chỉ rung và chuông 1 hồi rồi chuông và rung tắt luôn còn màn hình vẫn báo có cuộc gọi khi chưa trả lời. Bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo, cảm ơn

Trên điện thoại:
- Bạn vào Cài đặt/Điện thoại/Cài đặt bộ cảm biến/... rùi chọn Tắt ở mục Bộ cảm biến để tắt hẳn cảm biến all của máy đi,hoặc vào mục Điều khiển quay --> bỏ đánh dấu ở mục Tắt nhạc chuông đi.
Bạn test xem có hết không nhé.Còn nếu vẫn bị thì FW của bạn bị lỗi rồi.Thân!

bunrieucua

Trong rofs2/resource/vesions/... ( của CFW C6=>5800 v51 RM-356 )
Ai biết thì chỉ cho mình muốn đổi tên các mục này:
- Ngày phiên bản phần mềm.
- Phiên bản tùy chỉnh.
- Ngày tùy chỉnh phiên bản.
...thì phải chỉnh ở file text nào với nhé!
Mình cảm ơn trước!;;)

X_plore

Muốn bỏ mục nhập ngày, tháng, năm thì phải làm sao ạ?
anh nào có Menu 5x4 xin hướng dẫn

thanhhaifire

Trong rofs2/resource/vesions/... ( của CFW C6=>5800 v51 RM-356 )
Ai biết thì chỉ cho mình muốn đổi tên các mục này:
- Ngày phiên bản phần mềm.
- Phiên bản tùy chỉnh.
- Ngày tùy chỉnh phiên bản.
...thì phải chỉnh ở file text nào với nhé!
Mình cảm ơn trước!;;)

customersw.txt là Phiên bản tùy chỉnh & ngày tùy chỉnh phiên bản

Khoaaaa

Active Member
thanhhai:những file có ,mình đều sửa ,liệu khi flash xong có ảnh hưởng j ko bạn