• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

bunrieucua

có ai biết mod mở khóa C6 cho N5800 nhưng không mod giao diện C6 không chỉ cho mình với..... Còn nữa, mình muốn thay đổi nhật ký từ 30 ngày lên 365 ngày có ai biết không chỉ mình với.
Cả 2 điều bạn nêu trên chưa từng có ai làm được đâu bạn nhé.Đừng hi vọng.Vì sẽ không bao giờ làm được:|

Ps:
Mình muốn hỏi các pro cooker 1 vấn đề,ai bít thì chỉ dùm mình cụ thể 1 chút nhé.
Trong CFW C6~5800,mình muốn trích icon của ProfileTheme ra ngoài Menu thì phải làm thế nào?
Bên topic Tổng hợp cách Mod - Thủ thuật Mod/Cook FW S60v5 của Mod jinsk8r cũng có hướng dẫn cái này nhưng mình nghĩ là ở CFW C6~5800 sẽ khác vì mình so sánh 2 file text 101F8847(trong đường dẫn rofs2\private\10202be9\...) của CFW 5800 gốc với CFW C6~5800 thì thấy cấu trúc nó khác nhau nên không dám thử.
Sợ lai xung đột gì đó nếu đem file 101F8847 của 5800 gốc cook vào C6~5800.
Với lại cũng không biết UID của ProfileTheme là gì nên cũng còn mờ mịt quá.
Pro nào bít về cái này thì chỉ dẫn tận tình cho mình 1 chút với nhé.
Mình cảm ơn trước!:D

Chỉnh sửa cuối:

tuan1saker

uk nhỷ ,sorry,mắt mũi dạo nảy kém quá. Hóa ra xài bản nokia editor việt hoá thì phải đổi tên thư mục output.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

uk nhỷ ,sorry,mắt mũi dạo nảy kém quá. Hóa ra xài bản nokia editor việt hoá thì phải đổi tên thư mục output.

Chỉnh sửa cuối:

boy_online01

Cả 2 điều bạn nêu trên chưa từng có ai làm được đâu bạn nhé.Đừng hi vọng.Vì sẽ không bao giờ làm được:|

Ps:
Mình muốn hỏi các pro cooker 1 vấn đề,ai bít thì chỉ dùm mình cụ thể 1 chút nhé.
Trong CFW C6~5800,mình muốn trích icon của ProfileTheme ra ngoài Menu thì phải làm thế nào?
Bên topic Tổng hợp cách Mod - Thủ thuật Mod/Cook FW S60v5 của Mod jinsk8r cũng có hướng dẫn cái này nhưng mình nghĩ là ở CFW C6~5800 sẽ khác vì mình so sánh 2 file text 101F8847(trong đường dẫn rofs2\private\10202be9\...) của CFW 5800 gốc với CFW C6~5800 thì thấy cấu trúc nó khác nhau nên không dám thử.
Sợ lai xung đột gì đó nếu đem file 101F8847 của 5800 gốc cook vào C6~5800.
Với lại cũng không biết UID của ProfileTheme là gì nên cũng còn mờ mịt quá.
Pro nào bít về cái này thì chỉ dẫn tận tình cho mình 1 chút với nhé.
Mình cảm ơn trước!:D
Mình cũng đang dùng CFW C6 trên X6, cũng có 2 icon Profile và theme ở ngoài. Bạn nói rõ ra là file nào quy định cái này, để mình bung rofs2 ra tìm rồi up lên, bạn down về rồi ngồi so sánh, chắc cũng giống CFW C6 trên 5k8 cả thôi.

bunrieucua

Mình cũng đang dùng CFW C6 trên X6, cũng có 2 icon Profile và theme ở ngoài. Bạn nói rõ ra là file nào quy định cái này, để mình bung rofs2 ra tìm rồi up lên, bạn down về rồi ngồi so sánh, chắc cũng giống CFW C6 trên 5k8 cả thôi.
Không hề giống bạn nhé.Nếu của CFW nào cũng như nhau thì mình đã trích từ bộ CFW của người khác được rồi.Đồng ý là tương đương file với nhau nhưng trong 1 file text đó người ta còn chỉnh(mod) nhiều cái mà mình không thích.Mình muốn biết cách chỉnh chỉ trích 2 icon của Profile và Theme để biết mà tự mod cho mình thôi.
Dù sao cũng thank bạn vì đã quan tâm đến vấn đề của mình=D>:D

tuan1saker

có cách nào để cái phần chuyển ngôn ngữ lúc đang nhắn tin nó chỉ có tiếg anh vs t.việt kô nhỷ? Nhiều ngôn ngữ linh tinh quá,toàn bị bấm nhầm.

bunrieucua

có cách nào để cái phần chuyển ngôn ngữ lúc đang nhắn tin nó chỉ có tiếg anh vs t.việt kô nhỷ? Nhiều ngôn ngữ linh tinh quá,toàn bị bấm nhầm.
Soạn thảo chỉ còn EN-VN của bác đây:D
Click vào đây nè[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?wbh8jcp2jhdfsqd#1[/DOWNLOAD]
Thay thế folder này vào private/10202be9/...
Nhớ là xóa folder cũ tương đương đi rồi hãy chép vào nhé.
Chép đè là lỗi đó
:D

tuan1saker

bunrieucua chỉ mình cách rút theme từ cfw đi,mình muon chôm chỉa cái theme trong bản photon :D

bboycat91

mình xin bản mod sau đây bạn ơi--->5233
1.. tắt âm camera. mình test thử cái khác trong 4rum ko đc
2.. cái trượt mở phím giống CFW c6
3.. bàn phím mini QWERT
4..phần ấn số gọi có chức năng search danh bạ
cảm ơn bạn rất là nhiêu

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

mình xin bản mod sau đây bạn ơi--->5233
1.. tắt âm camera. mình test thử cái khác trong 4rum ko đc
2.. cái trượt mở phím giống CFW c6
3.. bàn phím mini QWERT
4..phần ấn số gọi có chức năng search danh bạ
cảm ơn bạn rất là nhiêu
Trong topic này + topic các mod mới của ngviethoa có hết đó.
Bạn chịu khó tìm đi nhé.

0908727527

có cách nào khắc phục tình trạng cài Shazam bị báo là Đã có sẵn không

Có sẵn là do trong CFW có file nào của Shazam, khắc phục chỉ có cách bung Shazam vào rom hay tìm file nào có trong CFW xóa đi là okê =]

hatranbeclin

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_C04_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_52.0.007_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
Mình ấn nút nguồn nhưng nó khởi động máy luôn! Hok JAR dc! help

bunrieucua

Mình ấn nút nguồn nhưng nó khởi động máy luôn! Hok JAR dc! help
hix.Tưởng 2 topic hóa ra bác hỏi ở cả 3 topic.
Lưu ý không làm thế này nữa bác nhé.
Cứ hỏi 1 topic kia thắc mắc yêu cầu kia thui nhé!
Ngày nào mình cũng onl nên giúp được mình sẽ giúp.
Spam thế này là mod cho ăn roi đó:D
Thân!

trankhanh2210

Các bạn chỉ dẫn cách mod CFW C6-V20.0.042 trên 5800 để sau khi JAF xong thì có các bookmark mặc định của trình duyệt internet như FW gồc của 5800 , cám ơn các bạn
mình dùng N5230, các máy khác chắc là cũng tương tự.
bạn vào trong rofs2\data rồi sửa file BookmarkImportSample.txt
thích link nào thì cứ sửa lại, cấu trúc của nó là:
Item,Tiêu đề,,link,,,,,1,,
ví dụ
Item,PDAviet,,http://pdaviet.net,,,,,1,,

thaidu0ngpr0

TungBach ơi chỉ giúp mình cách mod bật rung khi khóa phím cái ! ^^ máy minh mod tắt rung nhưng mình không thích và còn cách mod bật đèn xanh đỏ
nữa nha ! máy mình là 5230-c6