• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

Khoaaaa

Active Member
Xplore:5/4thì chỉ menu ngang mới dc nha ,bạn theo resouce/grid/lct/akn_logical_template_3.xml,
mở filr xml,tìm ''<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="4" variety_zoom="0"> nó khoảng gần cuối đoạn test ý, bạn sửa số 4 thành số 6 nha,

vuminhtu77

Mình mún thêm 7 trang ký tự đặc biệt thi làm thế nào bây gio`!mình down Nokia Firmware Editor 0.2-Bản Việt Hóa về!mở file RM-625_21.1.102_prd.rofs2.V15(ở bản C6 CFW 5233!down cái 7 ký tự trên kia về nhưng khi đóng gói thi nó báo lỗi file tạm ró giờ phải làm thé nào?

tuan1saker

mình mới bắt đầu tìm hiểu về cook fw,có 2 điều muốn hỏi. Trc thấ đã có nhiều bạn hỏi vấn đề này rồinhưng h tìm mãi chả thấy đâu,:
1: chỉnh sửa fiên bản fw,tên cfw ở file nào ở đâu trong file rofs2 ?
2: mình muốn edit lại cái cfw c6 photon,bản ý tắt hết các ứng dụng chạy nền như tin nhắn,danh bạ,bàn fím.h mình muốn cái bàn fím vs cái danh bạ quay lại chạy nền thì fải làm thế nào?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

ah còn nữa,có cách nào làm cho c6 lai vs n97, có Hiệu ứng chym bay bướm lượn ở cả homecreen lẫn trong menu ko?
Traicauhd ơi,cho mình xin cái nick chat or nick facebook của bạn đi,mình còn vài điều muốn biết nữa.:)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

ah rồi,câu hỏi số 1 mình tìm dc rui,ở trong topic này luon:))

Chỉnh sửa cuối:

tc89

Ai giúp m với. Mình muốn BÀN PHÍM khi NHẮN TIN giống như FW GỐC (để đứng máy là Phím và Số xoay ngang máy là Qwuety Toàn Màn Hình) Giúp m với mọi người?? Thanks!

concuarangme

Ai giúp m với. Mình muốn BÀN PHÍM khi NHẮN TIN giống như FW GỐC (để đứng máy là Phím và Số xoay ngang máy là Qwuety Toàn Màn Hình) Giúp m với mọi người?? Thanks!

hiện tại các bản cfw chưa làm được điều này đâu bạn

vunguyenmt

bunrieucua biết bài viết nào đưa về lời chào mặc định ban đầu như FW gốc 5800 ko? cho minh cái link đi

tuan1saker

ko,y'mjh la phan mem khoa man ban phjm chu k faj la mo?khoa'.mjnh tjm dc.roj,no'ten la easy lock,bam'vao icon la khoa'phjm,vut'kaj'shotcut ra ngoaj hs,do~faj gat.chot'de?khoa'.thog cam,mjh len mobile,ngaj.vjet'.t.vjet.lam:]

bunrieucua

@vunguyenmt
Bạn bung rofs2 FW gốc 5800 ra nhé.
Theo đường dẫn rofs2/private/10202be9/...
Bạn lấy file 101f8763.txt copy ra PC.
Sau đó bạn lại bung rofs2 của CFW mà bạn đang làm ra.
Copy file 101f8763.txt mà bạn vừa lấy được bên trên kia vào đúng theo đường dẫn mình nêu bên trên kia.
Đóng gói lại và flash xem sao.
Bảo đảm ok 100%.
Có gì cứ Pm lên đây.Mình sẽ giúp.Chúc bạn thành công!:D

tuan1saker

cái trình xem ảnh nó cứ scan cả mấy cái file png của mấy cái fầm mềm vào ghét quá,mình đã để ẩn mấy cái folder chưá file png rồi mà vào xem ảnh vẫn thấy,có cách nào làm nó chỉ scan file jpg hoặc là ko scan file ẩn ko?

bunrieucua

cái trình xem ảnh nó cứ scan cả mấy cái file png của mấy cái fầm mềm vào ghét quá,mình đã để ẩn mấy cái folder chưá file png rồi mà vào xem ảnh vẫn thấy,có cách nào làm nó chỉ scan file jpg hoặc là ko scan file ẩn ko?

Bạn xem mod Gallery không quét thư mục(do mình chọn) ở trang 1 bài #2 hay #3 gì đó nhé.TungBach có hướng dẫn cụ thể = hình ảnh rồi đó.
Bạn mod file text đó rùi copy vào rofs2 theo đường dẫn đó(TungBach đã nêu cùng trang đó) vào.Rồi mấy cái file phần mềm bạn cứ để ở thư mục Others hoặc Hidden (trên thẻ nhớ) thì khi vào Gallery sẽ không quét mấy ảnh đó đâu bạn nhé.Thân!

tuan1saker

nhưng làm như thế thì sẽ làm thay đổi đường dẫn,làm sao phần mềm chạy đc?(ví du như bàn phím dayhand input.)Nếu làm như bạn nói mà mình để nguyên cai folder của nó ở đấy rồi ẩn chúng di thì photo có quét ko?

bunrieucua

nhưng làm như thế thì sẽ làm thay đổi đường dẫn,làm sao phần mềm chạy đc?(ví du như bàn phím dayhand input.)Nếu làm như bạn nói mà mình để nguyên cai folder của nó ở đấy rồi ẩn chúng di thì photo có quét ko?

Mình lấy hình ảnh mà TungBach up để nói cho bạn rõ lun nhé.
Bây giờ thế này
.Bạn cài phần mềm vào máy(hoặc thẻ nhớ) thì có 1 số file ảnh(nhiều loại đuôi mình không kể hết được ra) bạn phải chép thủ công vào thư mục chứa phần mềm bạn vừa vài đúng không?
Thì bạn cài phần mềm lên,xem tên các thư mục đó là gì thì copy lại.
Tiếp đến bạn bung file rofs2 của bạn ra vào đường dẫn rofs2\private\10202be9\... lấy file 200009FE.txt chỉnh sửa sao cho giống như file ảnh của TungBach.
Tiếp theo bạn tao thêm 1 dòng nữa xen vào giữa 2 dòng 0x10014... và dòng 0x20001... và thêm thư mục bạn không muốn gallery quét vào đó.
Nói thế này bạn sẽ khó hiểu.
***VD: mình cái soft slideunlock vào thẻ nhớ.thì trên thẻ nhớ sẽ tạo ra 1 thư mục SlideUnlock đúng không?
Bạn thêm vào file
200009FE.txt 1 dòng (ở chỗ dưới dòng 0x10014...) với nội dung như sau:
0x10015 string "\\SlideUnlock\\" 0
Cứ như thế bạn muốn gallery bỏ qua thư mục nào thì thêm những dòng tiếp theo vào dưới đó(với giá trị +1 vào).Quá rõ ràng rồi nhé.Mình diễn đạt hơi lằng nhằng thôi.Chứ nếu bạn hiểu và làm được rồi thì bạn mới thấy đơn giản vô cùng:D
Chúc bạn thành công.Thân!

Chỉnh sửa cuối:

vunguyenmt

Mình lấy hình ảnh mà TungBach up để nói cho bạn rõ lun nhé.
Bây giờ thế này
.Bạn cài phần mềm vào máy(hoặc thẻ nhớ) thì có 1 số file ảnh(nhiều loại đuôi mình không kể hết được ra) bạn phải chép thủ công vào thư mục chứa phần mềm bạn vừa vài đúng không?
Thì bạn cài phần mềm lên,xem tên các thư mục đó là gì thì copy lại.
Tiếp đến bạn bung file rofs2 của bạn ra vào đường dẫn rofs2\private\10202be9\... lấy file 200009FE.txt chỉnh sửa sao cho giống như file ảnh của TungBach.
Tiếp theo bạn tao thêm 1 dòng nữa xen vào giữa 2 dòng 0x10014... và dòng 0x20001... và thêm thư mục bạn không muốn gallery quét vào đó.
Nói thế này bạn sẽ khó hiểu.
***VD: mình cái soft slideunlock vào thẻ nhớ.thì trên thẻ nhớ sẽ tạo ra 1 thư mục SlideUnlock đúng không?
Bạn thêm vào file
200009FE.txt 1 dòng (ở chỗ dưới dòng 0x10014...) với nội dung như sau:
0x10015 string "\\SlideUnlock\\" 0
Cứ như thế bạn muốn gallery bỏ qua thư mục nào thì thêm những dòng tiếp theo vào dưới đó(với giá trị +1 vào).Quá rõ ràng rồi nhé.Mình diễn đạt hơi lằng nhằng thôi.Chứ nếu bạn hiểu và làm được rồi thì bạn mới thấy đơn giản vô cùng:D
Chúc bạn thành công.Thân!

Nhìn cái hình ko đã hiểu và làm được ngay. Giải thích như thế này ma ko hiểu nữa chắc cung ko nên cook là j. Down mấy cái CFW của các cooker về mad sài.

tuan1saker

chết có vấn đề rồi,file txt gốc y' của mình nó thế này thì sửa thế nào??
cenrep
version 1
[owner]
0x200009EE
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x2 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x3 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x4 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x5 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x6 string "\\resource\\apps\\glxicons.mif" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x7 string "\\resource\\apps\\glxdownloadtext.rsc" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x8 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

help me,cook xong đóng gói nó bao' "lỗi khi tạo dữ liệu rofs, hủy tiến trình " là sao???? khắc phục thế nào????

Chỉnh sửa cuối:

bunrieucua

Nhìn cái hình ko đã hiểu và làm được ngay. Giải thích như thế này ma ko hiểu nữa chắc cung ko nên cook là j. Down mấy cái CFW của các cooker về mad sài.
:D Hơi có phần nặng lời rùi đó pro ơi.
Dù sao người ta cũng đang tập "xào nấu" mà.
Giúp nhau đến đâu được thì giúp thôi:D

chết có vấn đề rồi,file txt gốc y' của mình nó thế này thì sửa thế nào??
cenrep
version 1
[owner]
0x200009EE
[defaultmeta]
0
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x2 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x3 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x4 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x5 int 0 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x6 string "\\resource\\apps\\glxicons.mif" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x7 string "\\resource\\apps\\glxdownloadtext.rsc" 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x8 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 40 minutes:

help me,cook xong đóng gói nó bao' "lỗi khi tạo dữ liệu rofs, hủy tiến trình " là sao???? khắc phục thế nào????
:(Có phần bực mình + bó tay với ông này rùi đấy:-??.
File của người ta là 200009FE thì ông lại mod cái file 200009EE(nhìn lên file text ông post xem có thấy cái chỗ tôi bôi đỏ không?) thì nó không gây lỗi àX_X.Xem lại đi nhé.Lần sau test kỹ vào nhé!:-?

trancongtupc

có ai biết mod mở khóa C6 cho N5800 nhưng không mod giao diện C6 không chỉ cho mình với..... Còn nữa, mình muốn thay đổi nhật ký từ 30 ngày lên 365 ngày có ai biết không chỉ mình với.