• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

hackerKD

"tắt đồng hồ và profile khi để ẩn màn hình"

Sao mod này mình chép vào C:\ trên N97 và đã restart lại rồi mà vấn không thể ẩn đc :|

TungBach

"tắt đồng hồ và profile khi để ẩn màn hình"

Sao mod này mình chép vào C:\ trên N97 và đã restart lại rồi mà vấn không thể ẩn đc :|

bạn phải appl C2z trong RomPatche hoặc flash thì mới thấy nhé. Thân!

hackerKD

đã apply C2Z mà vẫn không có cách nào ẩn đc, đã restart lại lun rùi ?

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

đã apply C2Z mà vẫn không có cách nào ẩn đc, đã restart lại lun rùi ?

bạn kiểm tra lại xem khi apply C2Z rùi khởi động lại có còn apply C2Z hay là RomPatche nó kô tự add đc.? nếu kiểm tra lại mà kô đc thì nên cho vào Rom rùi jaf phát lun^^!

hackerKD

Bản C2z mình vẫn tự apply kkhi khởi động mà.
Bản C2Z mình vẫn lun có trong RomPatcher mà :(
tớ cài JAF trên win 7 không chạy đc mới ác chứ :(

TungBach

Bản C2z mình vẫn tự apply kkhi khởi động mà.
Bản C2Z mình vẫn lun có trong RomPatcher mà :(
tớ cài JAF trên win 7 không chạy đc mới ác chứ :(

thế bạn thử kiểm tra lại xem đường dẫn copy vào C:\ xem đúng kô nào? cái này mình nghĩ là đc. vì hôm nọ mình đã thử 1 lần rùi.!

varius

mình dùng CFW của nước ngoài mà muốn add bộ gõ TV với âm lịch thì phải làm gì mình mới add dc mỗi TV thôi bộ gõ với âm lịch chép vào thì không có

TungBach

mình dùng CFW của nước ngoài mà muốn add bộ gõ TV với âm lịch thì phải làm gì mình mới add dc mỗi TV thôi bộ gõ với âm lịch chép vào thì không có

bạn nên add tiếng việt bằng file Vietnamese C6 .Lang mình úp ở trên, còn bộ gõ và âm lịch bạn add cái Bộ gõ tiếng việt và âm lịch đã fix list này vào, tìm xóa file ROFS2\sys\bin\PtiKeymappings_612_01.dll đi là oke. chúc vui !;;);;)

varius

cám ơn nha để mình làm thử ,thế có cần phải copy cái âm lịch bật mặc định nũa ko vậy ,ak muốn lấy effects của FW này sang FW khác thì cứ copy nguyên cái Resource\effects của nó sang là dc ak

TungBach

cám ơn nha để mình làm thử ak muốn lấy effects của FW này sang FW khác thì cứ copy nguyên cái Resource\effects của nó sang là dc ak

đúng rùi bạn ah. nhưng trước khi copy thì xóa cái cũ đi đã nhé :D

hackerKD

thế bạn thử kiểm tra lại xem đường dẫn copy vào C:\ xem đúng kô nào? cái này mình nghĩ là đc. vì hôm nọ mình đã thử 1 lần rùi.!

Thì mình copy bằng đường dẫn của bạn vào C:\ lun chứ có thay đổi gì đâu nhưng lần đầu mình copy vào nó k có ghi đè lên file nào cả

TungBach

Thì mình copy bằng đường dẫn của bạn vào C:\ lun chứ có thay đổi gì đâu nhưng lần đầu mình copy vào nó k có ghi đè lên file nào cả

thì đúng là kô đè mà. thế bạn jaf lại đi thôi :D chắc là kô đc rùi

pvtien7

có ai bít cách lấy mấy cái themes đẹp đẹp trong mấy cái cfw của mấy anh trên diễn đàn hok ? mình bỏ zô cfw của mình.hii

TungBach

có ai bít cách lấy mấy cái themes đẹp đẹp trong mấy cái cfw của mấy anh trên diễn đàn hok ? mình bỏ zô cfw của mình.hii

theme thì nó ở trong 2 thư mục là ROFS2\resource\skinsROFS2\private\10207114\import bạn xem và tham khảo thêm nhé :))

0908727527

K biết nên hỏi ở đâu nên mấy bác thông cảmX_X
Bác nào cho e biết file nào trong effects qui định lúc xoay ngang màn hình chủ :D

TungBach

ban có thể sửa cfw này thành tiếng việt dùm mình đc k?vì đây là cfw nc ngoài v21,sửa thành v20 dùm mình.thank

mong đc bạn giúp đỡ

khi sửa thành V20 thì chỉ cho đẹp thôi đấy nhé chứ kô có ý nghĩa gì đâu với việc hạ FW đâu nhé. đợi mình sửa cho. thân !

K biết nên hỏi ở đâu nên mấy bác thông cảmX_X
Bác nào cho e biết file nào trong effects qui định lúc xoay ngang màn hình chủ :D

bạn thêm dòng này vào Manifest.mf
<effect name="layout_switch_defaultstyle" file="LayoutSwitch_default.kml" min_sleep_time="10" wanted_frame_time="40"/>
nhé.

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

tại vì nó là v21,trước có nhờ bác daugiang sửa mà nhờ hoài kì we :D ngta cook sẳn rùi chỉ chuyển nn và flash thui

TungBach

tại vì nó là v21,trước có nhờ bác daugiang sửa mà nhờ hoài kì we :D ngta cook sẳn rùi chỉ chuyển nn và flash thui

ở đây mình kô có máy test nên mình chỉ giúp bạn thêm ngôn ngữ thôi nhé còn vụ bàn phím tiếng việt thì mình kô chắc là dùng đc đâu, có gì bạn test xong pm mình nhé.chuẩn bị xong cho bạn rùi đó:D

P/s: hàng của bạn xong rùi đây :D http://www.mediafire.com/?r99vgyxr4f6z27f bạn dow về chép đè lên CFW đó jaf xem nhé.thân !

Chỉnh sửa cuối: