• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

ducanh2992

bạn ơi, mình sửa đường dẫn đúng rồi nhưng vẫn không thể nào hiện lên cái startup :(, bạn giúp mình với

mrquyen1993

bác đã cập nhật mod bàn phím mới chưa cái mới chỉ còn tiếng a với v thôi ko còn tiến linh tinh nữa

TungBach

bạn ơi, mình sửa đường dẫn đúng rồi nhưng vẫn không thể nào hiện lên cái startup :(, bạn giúp mình với

bạn phải nói rõ bạn đã sửa như thế nào, đưa file của bạn lên mình xem đã đc chưa chứ. nói thế mình làm sao biết đc:D

JokerB

mình nge nói cook cho s60v3 khó lắm bạn ah. mình cũng thử nhưng không lên nguồn. vì 5630 không Flash được bằng JAF. mong bạn cố gắng giúp mình. mình đang cần quá

:) ngoại trừ v5 ra thì v2 v3 cook vô cùng mệt nhọc vì chủ yếu là thay thế (replace) 1 tệp bằng 1 tệp khác cùng kích thước :)
Không được thêm hay bớt làm cho dung lượng FW thay đổi :p, sẽ hỏng FW luôn :)
Vì thế mới ít người cook v2 v3, chủ yếu là việt hóa, nhưng cũng k đơn giản thế vì mã hóa tiếng việt cần nhiều dung lượng hơn là tiếng anh :)

TruongHan

Super V.I.P
mình nge nói cook cho s60v3 khó lắm bạn ah. mình cũng thử nhưng không lên nguồn. vì 5630 không Flash được bằng JAF. mong bạn cố gắng giúp mình. mình đang cần quá
5630 thì dùng Phonenix để Flash.Có cách hack = helloOX đó,bạn vào google search là có rất nhiều hướng dẫn

hoangvukkk

Bạn Tungbach11 ơi, cho mình hỏi chút:
+Mình rất thích dùng Handy Taskman, thế nhưng khi cài Handy Taskman thì không dùng mở khóa mặc định của 5800-C6 được, vậy bạn có thể giúp mình được không?
+Bạn vui lòng post luôn hướng dẫn sửa lỗi Viet Map trong 5800-C6 nữa nhé.
Xin cảm ơn!
P/s: Cảm ơn bạn đã giúp mình phần Rompatch, mình làm được theo ý muốn rồi, thế nhưng file:
-No Profile Switch Note.rmp
-Reset On Power Long Press.rmp
của mình hình như bị lỗi hay sao ấy, mà mình ko dùng được, không biết các bạn khác có dùng được tính năng của 2 patch này không, bạn bớt chút thời gian xem lại hộ mình 2 patch này nhé.

TungBach

hi. đi đến 1 kết luận chính thức là máy của bạn kô cook đc đâu nhé. vì tệp rm431_013.009_19.01_Vietnam_prd.rofs2.fpsx của bạn đã bị nokia khóa rùi. nếu cook phát nào là die phát ấy thui. cố gắng cũng kô có ích đâu, mình thử rùi nhé. bây giờ bạn nên làm theo Hướng dẫn của bác Hân thì hơn :D Chúc vui !!

smileforeverv1

5630 thì dùng Phonenix để Flash.Có cách hack = helloOX đó,bạn vào google search là có rất nhiều hướng dẫn

cách bằng hello OX thì được với fw cũ thôi. còn con cuả mình lên FW mới nhất 13.009 rồi không dùng Hello OX được nữa. con cách dùng Phoenix để Flash bình thường thì không vĩnh viễn được mỗi lần test soft xong 4mat lại phải Flash lại nếu không có PC thì buồn ghê

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

bạn vào topic Này lấy file .mif tương ứng hoặc có thể bạn tạo được. rùi đổi tên tương ứng với SplashScreen.mif nếu bạn thích để hình đó là hình khởi động boot, còn để tên là SysAp.mif sẽ tương ứng với tắt máy boos. rùi cho tất cả vào thư mục resource\apps đóng gói và flash lên thế là oke ^^!

ah thì ra là flash ah,mình cứ tưởng chép rôì khơỉ động giống sưả âm chứ.thank

TungBach

MOD Tắt báo hiển thị tin nhắn đến, cuộc gọi nhỡ, Email, tinh nhắn tiếng.... -> có thể dùng wiget thông báo thay thể.
Mod này nằm ở thư mục ROFS2\private\10202be9\102824A0.txt

cenrep
version 1
[owner]
0x100058CD
[defaultmeta]
16777216
[platsec]
cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
[Main]
0x1 int 60 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
0x2 int 0 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

nếu sửa như cách ở trên thì thông báo tin nhắn mới đến sẽ kô hiện, còn nếu thay ô bôi đỏ bằng "0" thì sẽ tắt tất cả các thông báo như ở trên.!!

thanhldpda

Xin hỏi ae chut: tại sao con C6 của mình thỉnh thoảng lại mất hết danh bạ vậy. (Chính xác là chỉ còn lại 1 contact trong SIM!)??? Hôm nay là lần thứ 2 mình bị lỗi này, lần trước cách đây 1 tuần. Mình đang dùng FW 029 rồi!

TungBach

Xin hỏi ae chut: tại sao con C6 của mình thỉnh thoảng lại mất hết danh bạ vậy. (Chính xác là chỉ còn lại 1 contact trong SIM!)??? Hôm nay là lần thứ 2 mình bị lỗi này, lần trước cách đây 1 tuần. Mình đang dùng FW 029 rồi!

có lẽ bạn thao tác kô đúng thôi kô lẽ FW nó ăn contact của bạn :)):))

ngyntom

tungbach,mình có mod hiện bàn fim so và chữ và bỏ chế độ t9 khi flash k?tại thấy của arsen có nhưng mình tìm hoài k thấy, cám ơn!

TungBach

tungbach,mình có mod hiện bàn fim so và chữ và bỏ chế độ t9 khi flash k?tại thấy của arsen có nhưng mình tìm hoài k thấy, cám ơn!

bạn pm arsen xem. chắc là có nhưng mình chưa xem. thế nhé !

TungBach

Cho mình hỏi tại sao c6 xóa themes đi là flash lại bị lỗi vậy :(

cái này mình đã từng trả lời ở topic này ít nhất 2 lần rùi :D các bạn xóa đi các theme ở thư mục 20022F26, 20022F27, 20022F28 thì thoải mái, còn theme trong thư mục còn lại xóa sẽ dẫn đễn die phone nhé. Chúc bạn thành công. Thân !