• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp cách Mod - Thủ Thuật Mod|Cook FW Cho C6 -> 5800/5530/523x

Các Mod mình đưa ra có dùng tốt không, có Mod nào lỗi không

• Total voters
    105

hanhoai

Có Bác nào có Mod thì Share cho Mình với dùng để thay Thay hình , Âm thanh khởi động và cả Tắt máy nữa.
Mình muốn thay đổi nhạc chuông Nokia Tune.aac mặc định thì phải sửa và dùng Mod nào đây nhỉ ?
Thanks All !!!

ohannguyent

bạn wa toppic mod cook firmware sẽ có. Toppic của tungbach11 hay của anther đều có cả đấy! Thân!

TungBach

tungbach chỉ dùm mình cách reg bên DM với, muốn wa bên đó tìm hiểu chút cho vui mà ko biết làm sao...
Thanks nhiều nha!

bạn trả lời theo hướng dẫn là đc mà :p

Có Bác nào có Mod thì Share cho Mình với dùng để thay Thay hình , Âm thanh khởi động và cả Tắt máy nữa.
Mình muốn thay đổi nhạc chuông Nokia Tune.aac mặc định thì phải sửa và dùng Mod nào đây nhỉ ?
Thanks All !!!

bạn xem trong file 101F8763.txt sẽ có đường dẫn đến những thứ bạn cần nhé. còn hình boot khởi động và tắt mắt tương ứng với các file sau : SplashScreen.mif -> boot khởi động. SysAp.mif -> boot tắt máy, bạn tự tham khảo thêm nhé. thân!

TungBach

...::Ý tưởng Edit files ngôn ngữ trong FW::..
Nhằm tạo thêm nhiều ý tưởng sáng tạo cho 1 bản Cook FW thêm hấp dẫn mình nảy ra ý tưởng Edit files ngôn ngữ của máy . Các bạn nghĩ xem nếu mình Edit bất cứ chỗ nào trong gói ngôn ngữ *Lang thì thật là đọc đáo . Ví Dụ ở C6 khi có thanh vuốt KHÓA PHÍM mà ta Edit chữ KHÓA PHÍM thành chữ ( VỪNG ƠI MỞ CỦA RA ) Chẳng hạn thì thật hấp dẫn .
Vấn đề ở đây là ta Edit như thế nào ? mở files *Lang bằng gì ? Với những dòng S40 thì Edit file ngôn ngữ bằng Notebat++ thì OK còn với S60 thì không mở được . Tất cả chúng ta hãy bắt tay tìm cách Edit fles *Lang nhé .....

mathanh

mình nhờ bạn cập nhật cái này nà

muốn đổi "Đã khóa" với "Mở khóa" thì sửa tệp autolock.r96 trong resource\apps
Cách sửa thì có thể dùng hex editor, ultra RSC, MobilHex, siêu dịch,.....

smileforeverv1

tức là bạn cook nó vào Rom rồi jaf thì nó sẽ kô mất, cái đó ở trong topic này có đấy. bạn đọc từ từ tất cả sẽ tự làm đc cho mình 1 bản thôi :D

bạn ơi. mình cook rompatch vào file rm-431....._prd.rofs2.fpsx của con 5630. khi flash lai toàn die phone không lên nguồn thôi bạn ah

TungBach

bạn ơi. mình cook rompatch vào file rm-431....._prd.rofs2.fpsx của con 5630. khi flash lai toàn die phone không lên nguồn thôi bạn ah

chắc file đó của 5630 bị khóa nên kô cook vô đc đâu :p, để vậy cài thôi bạn nhé :D

mathanh

cái này cho vào c:/sys/bin ah bạn? nếu làm như thế chỉ có tác dụng với os9.2 thôi bạn ah. còn của mình là OS9.3 ma :p

file này của s60 v5, os9.4 và os9.3 có cùng cấu trúc gần giống nhau và dùng chung rompatcher cũng dùng chung installserver.rmp mình nghĩ chắc có thể dụng được

Chỉnh sửa cuối:

smileforeverv1

file này của s60 v5 và os9.3 có cùng cấu trúc giống v5 và dùng chung rompatcher cũng dùng chung installserver.rmp mình nghĩ chắc có thể dụng được

dù sao 4mat xong vẫn mất bạn ah. mình đang muốn nó 4mat mà không mất ý.

binzhaha

các bác có ai biết mod nào mà ẩn đc các ứng dụng ko cần thiết đi khi thêm UID vào cái file gì đấy ko
mình quên mất tên

smileforeverv1

bạn thử cho vào rofs2 xem sao, chịu khó bắt đt của bạn làm chuột bạch chút nha

mình cho nó làm chuột bạch suốt. nhưng chưa thành công. lần nào cũng deadphone lại thôi. hay bạn cook cho mình rồi mình cho nó làm chuột bạch nhỉ.fw của minh là rm-431 fw version 13.009

TungBach

mình cho nó làm chuột bạch suốt. nhưng chưa thành công. lần nào cũng deadphone lại thôi. hay bạn cook cho mình rồi mình cho nó làm chuột bạch nhỉ.fw của minh là rm-431 fw version 13.009

đợi mình làm cho :D bạn cho nó làm chuột xem tn nhé ^^!
p/s: mình tìm Ver đó trên Naf chưa có tiếng việt bạn có file tiếng việt send lên mình làm cho :D

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

bác tùng bach hướng dẫn xóa themes SW đi

theme đó thực chất kô xóa đc bạn ah. mà chỉ thay thế nó (đè) bằng theme khác cho phong cách thôi:p mà mình thấy nó cũng đẹp đó chứ. nên để thì hơn :D

oke đợi tin vui bạn nhé:D

caotuanan

bạn xem trong file 101F8763.txt sẽ có đường dẫn đến những thứ bạn cần nhé. còn hình boot khởi động và tắt mắt tương ứng với các file sau : SplashScreen.mif -> boot khởi động. SysAp.mif -> boot tắt máy, bạn tự tham khảo thêm nhé. thân!
hướng dẫn kỉ chút đc k bạn??cái phần thay hình đó,âm thì bít ùi.thank

TungBach

hướng dẫn kỉ chút đc k bạn??cái phần thay hình đó,âm thì bít ùi.thank

bạn vào topic Này lấy file .mif tương ứng hoặc có thể bạn tạo được. rùi đổi tên tương ứng với SplashScreen.mif nếu bạn thích để hình đó là hình khởi động boot, còn để tên là SysAp.mif sẽ tương ứng với tắt máy boos. rùi cho tất cả vào thư mục resource\apps đóng gói và flash lên thế là oke ^^!