• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp CFW made by Anther1991

JokerB

Có thể tại mạng vịt teo có vấn đề, ấn vào thì báo down đc nhưng mà mãi k đc 1kb nào :D
Anther up lên mediafire hoặc không thì mấy host của VN như là Galaxyz.net hoặc 4share.vn thì tốc độ down thôi rồi =))

JokerB

à đã down được :D, đúng là tại mạng dở hơi rồi :(

Anther ơi, mod để cho TTpod không xoay hay xoay ngang màn hình là gì vậy?

cuteshark

Anther ơi, please hướng dẫn cho mình cách fix lỗi restart khi thu âm cuộc gọi và đổi icon của HS Vodaphone thành icon default của Nokia trong CFW # 4 nhe, please please please...

JokerB

Tình hình là công nhận bản này tăng Ram đáng kể nhưng mà vì sửa HS nên gặp tình trạng máy đơ màn hình chủ sau khi flash, phải khởi động lại mới hết :p

Anther1991

Tình hình là công nhận bản này tăng Ram đáng kể nhưng mà vì sửa HS nên gặp tình trạng máy đơ màn hình chủ sau khi flash, phải khởi động lại mới hết :p
Ủa, bên mình bị đơ chút là hết ;;)

JokerB

chắc tại mình cook lại ném vài pm vào nữa nên làm nó đơ lâu hơn =)), mà thấy cái icon Iphone k đẹp = omnia nên thay = omnia rồi, k đơ tý nào =))

Kenji1992

cho mình xin những mod của cái này nhá
Cải thiện khả năng quản lý Ram
Giảm hoặc loại bỏ hiện tượng vỡ hình khi tua video

Xóa My Nokia và Ovi Contacts

Tăng tốc độ hiển thị
Xóa My Nokia và Ovi Contacts làm sao có thể xoá đc , 2 file đó tên gì vậy

kitafung

Mình cũng không thích icon IPhone, để icon cùng với theme mặc định đi kèm với CFW luôn thì tuyệt nhưng vì mình xài HS Navigation nên không cần thay đổi icon luôn

JokerB

cho mình xin những mod của cái này nhá

Xóa My Nokia và Ovi Contacts làm sao có thể xoá đc , 2 file đó tên gì vậy

Anther ơi, xóa My Nokia và Ovi Contacts nhưng cũng đồng thời k làm sao để hiện 3 Icon ẩn là Quản lý kết nối, ProFile và Themes ra được :D
Anther chia sẻ mod này đi :p

cuteshark

Anther ơi, please hướng dẫn cho mình cách fix lỗi restart khi thu âm cuộc gọi và đổi icon của HS Vodaphone thành icon default của Nokia trong CFW # 4 nhe, please please please...

rockman1507

Anther bản CFW nào là cuối cùng vậy để mình flash luôn mất công bạn update là phải flash lại hehe :p

Anther1991

Thật ra định làm cái V7 nữa rồi chờ firmware N97 cho 5800 mà thôi bản V7 cũng ko hơn nhiêu. Vậy coi như bản này là bản cuối lun đi. ;;)
@: show lun 1 số mod nhí nhí mà các bạn thắc mắc:D
_ Xóa Ovi contacts và My Nokia: Chép file oviimps_pbkkplugin.dll vào sys\bin. Chép file 101F8847.txt vào 10202be9
_ Sửa lỗi ghi âm: chép file 101F87A3.txt vào 10202be9
_ Tăng tốc hiển thị bằng cách tăng FPS (mình nghĩ là frames per second) trong file 10202be9\10283344.txt dòng:
0x0 int 23 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
sửa 23 thành 1 số nào đó cao hơn (ko rõ giới hạn là đâu). Như vậy hình ảnh cập nhật sẽ nhanh hơn. Mình thấy trong bản CFW cho 5530 của Mr.X sửa thành 60. :D
_ Tăng Ram thì chuyển cache Ram vào E: bằng cách sửa file 10202be9\101f9775.txt. Mặc dù vẫn còn thấy tranh cãi trong việc để cache Ram trong C sẽ nhanh hơn nhưng mình không thấy sự khác biệt về tốc độ. Còn cách nữa là sau khi flash máy xong, vào C:\private\ 101f875a xóa hết trong đó rồi khởi động lại máy (làm cách này sau khi cài xong hết phần mềm). Ngoài ra, có lẽ còn có cách khác nữa nhưng mình ko rõ.

Nói bản Cook cuối vậy chứ sau này ngứa tay là có nữa :))

Chỉnh sửa cuối:

Anther1991

Trong trình duyệt web, bạn ấn Ctrl + F rồi gõ chữ: đánh giá chủ đề . Là thấy ;;)

nin1009

sao mình đánh dấu vào ô 5 sao rồi mà không được,bài viết vẫn chỉ có 4 sao thôi:-/

trongkham

em flash bản của bác trong mục ghi âm không thấy ghhi âm cuộc gọi,Rompatcher không hoạt động được ,cài chương trình Mcleaner không được,hình như máy chưa hack được,mong bác hướng dẩn thêm.

Anther1991

Bạn xem lại cách flash nhé. Đọc lại chú ý bên trên xem ;;) Ghi âm thì cứ bật trình ghi âm lên, cho ghi âm, rồi gọi 1 ai đó là có thể ghi âm được.

Chỉnh sửa cuối:

joeD

bạn ơi mình cài cook buble colour của bạn sao vào wifi ko được vậy nó báo là không thể kết nối không tìm thấy wifi cái e71 thì vào được bình thường