• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

LeMyChinh

bác cho em xin cái font đa ngônn ngữ với..thank bác nhiều

hix lại được đại ka này trích nguyên #1 của người ta dài thế xuống tận đây chỉ để tâm sự 1 dòng
bác ở đây là bác nào 1 bài của bạn gồm nguyên 1 số anh em cơ bản đấy.xin ai.dùng bản của chủ top luôn điX-(

- Font chữ đa ngôn ngữ add vào FW từ topic của jinsk8r (Có thể đọc đc tiếng Trung, Nhật, Hàn, Ả rập, Thái... Click here to enlarge)
có đọc CFW 5 ko

jinsk8r

Cập nhật điểm của CFW v.1.0 by PVFWteam sắp ra mắt cho các bạn xem chơi :)

HỒI HỘP QUÁ +_+

Florida

Flash thử cái này : 4. CFW By tungtt - PDAViet
#FW này được cooked dựa trên nền tản
rồi can thiệp ngôn ngữ TV vào thấy chưa hack :(

cuongdien

Tojido chỉ giáo cach mod menu như bản 3 với , thêm icon rồi bỏ các icon linh tinh mặc định của nokia vào để sau khi flash xong không phải sắp xếp lại menu. Mình rất thích bản của bạn cook nhưng lại không cài được Joikuspot vì nó cứ báo phần mềm này đã có sẵn, mở rofs2 ra tìm không thấy Jokuspot đâu. Mình muốn tự cook và lấy theme trong bản cuả bạn làm theme mặc đinh thì làm như thế nào. Cảm ơn bạn

Tojido

Tojido chỉ giáo cach mod menu như bản 3 với , thêm icon rồi bỏ các icon linh tinh mặc định của nokia vào để sau khi flash xong không phải sắp xếp lại menu. Mình rất thích bản của bạn cook nhưng lại không cài được Joikuspot vì nó cứ báo phần mềm này đã có sẵn, mở rofs2 ra tìm không thấy Jokuspot đâu. Mình muốn tự cook và lấy theme trong bản cuả bạn làm theme mặc đinh thì làm như thế nào. Cảm ơn bạn
1. đây tải về copy đè lên rofs2
2. mình khôg hề cài joikuspot
3. theme của mình nằm trog thư mục rofs3/private/10207114/import/af78e5fd56805b45

van108

hix lại được đại ka này trích nguyên #1 của người ta dài thế xuống tận đây chỉ để tâm sự 1 dòng
bác ở đây là bác nào 1 bài của bạn gồm nguyên 1 số anh em cơ bản đấy.xin ai.dùng bản của chủ top luôn điX-(

- Font chữ đa ngôn ngữ add vào FW từ topic của jinsk8r (Có thể đọc đc tiếng Trung, Nhật, Hàn, Ả rập, Thái... Click here to enlarge)
có đọc CFW 5 ko

hjhjhj! e xin lồi....

jinsk8r bác jinsk8r cho e xin cái font đa ngôn ngữ thui..e chì cần cái font thui.bác giúp e với.

Last edited by a moderator:

vjpcoj

Member
bác jinsk8r làm anh em hồi hộp quá! hy vọng là bác không cho nhiều phần mềm vào C FW.Hì!

takeocat

ban ht8xlove nè mình kết cái CFW By tungtt - PDAViet quá mà đã tải về và jaf rùi thấy rất tuyệt chỉ thiếu cái tiếng việt nữa thôi bạn giúp mình nha mong được bạn hồi âm sớm

ht8xlove

ban ht8xlove nè mình kết cái CFW By tungtt - PDAViet quá mà đã tải về và jaf rùi thấy rất tuyệt chỉ thiếu cái tiếng việt nữa thôi bạn giúp mình nha mong được bạn hồi âm sớm
Giờ mình chán share cook fw rồi . Chỉ làm 1 vài bản cho mình thỉnh thoảng nghich cho vui thôi . Ai có việc muốn nhờ gì,vui lòng gửi tin nhắn riêng . Còn trên forum thì có jì phản ánh về bản cfw mình đã share .mình sẽ giải đáp!

anhdepanhs2

@ht8xlove : bạn có thể add FW của mình lên của bạn được không mình đã chình sửa tiếng việt FW của tungtt và thêm font full còn lại không có thêm gì cả cảm ơn

phuong_s2

anh ơi. Chép đè RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 hack+ fw cook lên rồi dùng chương trình gì để nâng cấp ạ. Em dùng jaf nhưng báo lỗi "Searching for phone...Not found!!!" rồi ngưng luôn, làm lại cũng vậy. Nói tóm lại nó không cho update. Nhưng mà nếu đổi RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 cũ thì update bình thường

Chỉnh sửa cuối:

kiemhung142

not found là không tìm thấy điện thoại rồi, có thể bạn ko giữ nút nguôn đúng hay driver chưa nhận............ mình cũng ko biết:D đâu phải chuyên gia

ht8xlove

@ht8xlove : bạn có thể add FW của mình lên của bạn được không mình đã chình sửa tiếng việt FW của tungtt và thêm font full còn lại không có thêm gì cả cảm ơn

Thành thật xin lỗi các bạn và các bạn . Mấy hôm nay mình ko online bằng pc nên chưa đưa bài share fw cook cua bạn lên post 1 được . Mod làm ơn edit bài cho các bạn share fwc lên đây dùm mình . Cảm ơn mod rất nhiều !

tunglanh123

anh ơi. Chép đè RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 hack+ fw cook lên rồi dùng chương trình gì để nâng cấp ạ. Em dùng jaf nhưng báo lỗi "Searching for phone...Not found!!!" rồi ngưng luôn, làm lại cũng vậy. Nói tóm lại nó không cho update. Nhưng mà nếu đổi RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 cũ thì update bình thường

Bạn xem lại lúc ấn nút nguồn, báo lỗi Not found nhưng điện thoại có khởi động ko? Nếu có thì bạn ấn giữ nút tầm 3s thui. Khi thấy biểu tượng góc dưới bên phải màn hình máy tính thì buông ra. Chúc bạn thành công.

jinsk8r

Cập nhật điểm của CFW v.1.0 by PVFWteam sắp ra mắt cho các bạn xem chơi :)

HỒI HỘP QUÁ +_+
Bản test mới nhất thì điểm còn cao hơn, 2MB calc trong 72s thôi :)
ngày nào thì release hả bạn ơi :D
Sắp :)

hjhjhj! e xin lồi....

jinsk8r bác jinsk8r cho e xin cái font đa ngôn ngữ thui..e chì cần cái font thui.bác giúp e với.
Bạn tìm "Font chữ hỗ trợ tất cả ngôn ngữ" trong box Việt hóa nhé
bác jinsk8r làm anh em hồi hộp quá! hy vọng là bác không cho nhiều phần mềm vào C FW.Hì!
Cái này mình k quyết định đc nhưng 4app cũng k nhiều nhỉ ^^
Bạn xem lại lúc ấn nút nguồn, báo lỗi Not found nhưng điện thoại có khởi động ko? Nếu có thì bạn ấn giữ nút tầm 3s thui. Khi thấy biểu tượng góc dưới bên phải màn hình máy tính thì buông ra. Chúc bạn thành công.
Máy mình thì nhấn giữ ko được, chỉ có nhấn 1 cái thì nó mới nhận ^^

van108

bắc có yahoo ko? cho e đi..bác share cho cái fw đó được kO?
yahoo của e đây:fuukull@yahoo.com.
e rất kết quả theme trong fw đấy nhưng mỗi cái nó là tiếng anh...

anh7donco

Cho mình hỏi sao mình cài bản này 3. CFW By tojido - PDAViet thì không tìm thấy cái QuickOffice vậy?

nescafess

C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-365
:-SS sao máy mình ko có DatPackage\Products nhỉ :((