• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

lminhquan

nói thiệt là cái CFW-28 By ht8xlove Final thì cái effect của nó là tệ nhất , cái effect storm + rain đó đẹp thì cũng ko đẹp mà mỗi lần mún gấp cứ ngồi ngắm nó wài chắc chết =.=!

jinsk8r

Cho mình hỏi sao mình cài bản này 3. CFW By tojido - PDAViet thì không tìm thấy cái QuickOffice vậy?
Bạn sử dụng file UDA.FPSX gốc thì ko mất =.=
ĐIỀU KIỆN KHI FLASH CFW, ĐÓ LÀ CÁC BẠN PHẢI CÓ FW GỐC, CHÉP ĐÈ CFW LÊN
nói thiệt là cái CFW-28 By ht8xlove Final thì cái effect của nó là tệ nhất , cái effect storm + rain đó đẹp thì cũng ko đẹp mà mỗi lần mún gấp cứ ngồi ngắm nó wài chắc chết =.=!
Tắt đi cho nhẹ máy ^^

jackpham

@all: để topic tổng hợp này gọn lại cho các bạn dễ tìm kiếm những fw cook này Jack sẽ sắp xếp lại.
Các bạn lưu ý:
1. Các bạn có thể post fw cook của mình theo hướng dẫn của "ht8xlove" ở bài 1. Sau đó "ht8xlove" hoặc các MOD sẽ đưa lên đầu trang.
2. Mỗi fw cook sẽ được chọn 2~4 hình tương trưng (Không giới hạn hình ở bài post của bạn).
3. Ngoài link download ra sẽ còn có link gốc bài của các bạn trong topic này.
4. Các FW cook bị lỗi hay nhiều người phàn nàn sẽ được gỡ xuống khỏi topic 1
5. Firmware cook hot nhất sẽ được ưu tiên đưa lên đầu cho các bạn tiện theo dõi. Sau đó sẽ được vào theo thứ tự của nó.

ht8xlove

Thấy mọi người phàn nàn nhiều về effects độ trễ lớn quá nên mình đã edit lại . Mình đã làm xong nhưng hiện tại đang ở công trường , ko có pc nên chưa share cho anh em được . Bản mới sẽ giữ nguyên các hiệu ứng của bản cũ . Đẹp hơn nhưng tốc độ ko kém effects mặc định của nokia là bao.

kienvp

phần tìm nhạc chuông trong cấu hình có vấn đề rùi bạn, tìm ko thấy mà toàn 1 bài lặp đi lặp lại ko ah

bạn tạo thư mục tên Music ở ổ E rồi cóp nhạc vô thì nó mới nhận nhé . fw này mình vừa edit lại đang test thì có người pots rùi . thui để xài vậy .

anh7donco

Cho mình hỏi sao mình cài bản này 3. CFW By tojido - PDAViet thì không tìm thấy cái QuickOffice vậy?

Bạn sử dụng file UDA.FPSX gốc thì ko mất =.=
ĐIỀU KIỆN KHI FLASH CFW, ĐÓ LÀ CÁC BẠN PHẢI CÓ FW GỐC, CHÉP ĐÈ CFW LÊN

Mình down cái FW trên Navi gồm 7 file, xong rồi down 2 file RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx và RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 chép đè vào mà.

Với lại cho mình hỏi thêm:

Mình muốn flash FW Update 1.CFW-28 By ht8xlove Final thì down file nào về chép đè vào?
Mình có down cái file "Bản Fronts Andy Full ký tự Update" (MH-A-22-04-2010-RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20) và file Mh---New Theme Effects-Update trong đó có file Mh------makerT.rar giải nén ra thì có thư mục effects không biết chép vào đâu?

Chỉnh sửa cuối:

kiemhung142

thư mục effects thì phải dùng nokiaEditor bung FW ra mới chép vào dc. mà nghe nói đang chuẩn bị ra bản cook mới mà lâu vậy:D

tohiepvn

@all: để topic tổng hợp này gọn lại cho các bạn dễ tìm kiếm những fw cook này Jack sẽ sắp xếp lại.
Các bạn lưu ý:

- Phiên bản : 5800XM- RM-356 V50.0.005
- Ngôn ngữ : Anh , Việt[/I][/B]
+ Cooked :

Mh---New Theme Effects ( Bản độ trễ cao )
Mh---New Theme Effects-Update (Bản độ trễ thấp hơn )

Các cao thủ cho em hỏi Mh---New Theme Effects [/SIZE][/URL] ( Bản độ trễ cao ) <---------------- cài vào máy như thế nào ạ???????????????????????

assassinzero

ht8xlove: Phải nói là khâm phục bản cook của bác luôn đó. ^.^ Hiệu ứng full luôn. CÓ cách nào bỏ bớt các hiệu ứng ko bác, mình chỉ cần cái hiệu ứng mấy ngôi sao bay xung quanh trong khung oppiton thôi.

assassinzero

Các cao thủ cho em hỏi Mh---New Theme Effects [/SIZE][/URL] ( Bản độ trễ cao ) <---------------- cài vào máy như thế nào ạ???????????????????????

Sau khi dow cái Effects về rồi bạn giải nén ra, dùng Tool NokiaEditor Beta6 để mở file rofs 2 của FW gốc ra, chép vào *:\NokiaEditor Beta6\rofs2\resource. Sau đó Repack lại, chép vào FW gốc và flash.
Muốn rõ hơn thi wa đây nhé http://www.pdaviet.net/showthread.php?85345-Tổng-hợp-cách-Mod|Cook-FW

nescafess

Tình hình là em đã Fash xong bản Cook của Tojido, cho em hỏi là sau khi reset máy xong có phải chép file trong mục Patches vào thẻ nhớ của ĐT E/Patches - Open4All RP +.rmp và Install Server RP+.rmp ko :-SS

Nếu có thì các anh giải thick hộ em là chép file trong Patches là chép cái j vì em thấy có mỗi cái Patches trong thẻ nhớ thì cần j phải chép đi đâu nữa @@

ht8xlove

Mình down cái FW trên Navi gồm 7 file, xong rồi down 2 file RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx và RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 chép đè vào mà.

Với lại cho mình hỏi thêm:

Mình muốn flash FW Update 1.CFW-28 By ht8xlove Final thì down file nào về chép đè vào?
Mình có down cái file "Bản Fronts Andy Full ký tự Update" (MH-A-22-04-2010-RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20) và file Mh---New Theme Effects-Update trong đó có file Mh------makerT.rar giải nén ra thì có thư mục effects không biết chép vào đâu?

Vui lòng đọc kỹ phần giới thiệu trong bài post của mình nhé bạn ! Cái link dowload effects chỉ dành cho ai biế cook fw . Còn bản update là bản mới nhất .
ht8xlove: Phải nói là khâm phục bản cook của bác luôn đó. ^.^ Hiệu ứng full luôn. CÓ cách nào bỏ bớt các hiệu ứng ko bác, mình chỉ cần cái hiệu ứng mấy ngôi sao bay xung quanh trong khung oppiton thôi.

Được , nếu bạn biết một chút về lập trình java script và html . Vì cái này nó có nét gần giống hai ngôn ngữ lập trình trên .( chủ yếu là java ) . Bạn yên tâm . Mình đã làm rất nhiề bản full hiệu ứng rồi . Nhưng chưa share được vì jờ ko có pc . Sẽ share vào ngày 30-4 ! Lần này sẽ ko làm các bạn thất vọng và hiệu ứng vẫn sẽ là " full effects"

Chỉnh sửa cuối:

assassinzero

Tình hình là em đã Fash xong bản Cook của Tojido, cho em hỏi là sau khi reset máy xong có phải chép file trong mục Patches vào thẻ nhớ của ĐT E/Patches - Open4All RP +.rmp và Install Server RP+.rmp ko :-SS

Nếu có thì các anh giải thick hộ em là chép file trong Patches là chép cái j vì em thấy có mỗi cái Patches trong thẻ nhớ thì cần j phải chép đi đâu nữa @@

CHép Open4All RP +.rmp và Install Server RP+.rmp đó bạ chep vào filder E:\Patches. SAu đó vào Rompack trong Menu, apply 2 file đó. ZẬy là hack xong òy đó ^_^

cugung212

sau khi flash xong thì lock code mặc định của mình không còn là 12345 nữa, lâu lâu khởi động là bị hỏi lock code hoài, có ai biết chỉ mình với

jinsk8r

Bản Tojido hình như có sẵn patches trong Z: rồi bạn vào đó apply Open File System và Active Install Server là xong