• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

tai_ntt

MÌNH CŨNG FLASH BẢN CWF CỦA BẠN TOJIDO NHƯNG SAO KHÔNG THẤY ÂM LỊCH VẬY NHỈ? CÓ BẠN NÀO BIẾT THÌ CHỈ DÙM NHÉ!! THANKS

Tojido

MÌNH CŨNG FLASH BẢN CWF CỦA BẠN TOJIDO NHƯNG SAO KHÔNG THẤY ÂM LỊCH VẬY NHỈ? CÓ BẠN NÀO BIẾT THÌ CHỈ DÙM NHÉ!! THANKS
âm lịch chỉ có khi ngôn ngữ đổi sang tiếng việt và vào phần lịch cài đặt âm lịch bật

titanworm

k hieu sao khi chi mod vai cai trong FW 50.0.05 này nhu JAva pẻmission , policy ... , k co mod gallery và music nhung máy co vẻ rất hay đứng , nhất là khi vào phần setting , ngay co khi dung 3 lần .

kienvp

dạo này cơn sóng cook FW 50 im ắng quá . không thấy rầm rộ như fw 40 ?:-?

K

knight1112

Guest
Có lẽ đến FW 50 này, mọi người đã thỏa mãn khá nhiều rồi, chỉ chờ cái homescreen của N97 nữa là xong ! Trừ khi 5800XM có thể nâng cấp lên symbian v^3

xautraiking

Đã cook được HS Omnia cho ngôn ngữ Tiếng Việt
http://www.mediafire.com/?3mglnzm2hmt
Copy vào private=>Jaf.
Đã test...Đang gặp vấn đề về cáp...Khắc phục xong sẽ úp ảnh liền...Ai rãnh thì test goy` post ảnh lên đi ^^!

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Đã cook được HS Omnia cho ngôn ngữ Tiếng Việt
Copy vào private=>Jaf.
Đã test...Đang gặp vấn đề về cáp...Khắc phục xong sẽ úp ảnh liền...Ai rãnh thì test goy` post ảnh lên đi ^^!
Vấn đề về cáp tức là test vẫn tốt mà ko up ảnh đc phải ko? ^^ Đang chờ cái này, GJ

Up ảnh thử xem nếu ok mình đem về test ;)

randoms

Có lẽ đến FW 50 này, mọi người đã thỏa mãn khá nhiều rồi, chỉ chờ cái homescreen của N97 nữa là xong ! Trừ khi 5800XM có thể nâng cấp lên symbian v^3

Nó mà lên được sym 3 em đập máy lun....đợi mãi ko thấy gì.

Khoaaa

Vui lòng đọc kỹ phần giới thiệu trong bài post của mình nhé bạn ! Cái link dowload effects chỉ dành cho ai biế cook fw . Còn bản update là bản mới nhất .

Được , nếu bạn biết một chút về lập trình java script và html . Vì cái này nó có nét gần giống hai ngôn ngữ lập trình trên .( chủ yếu là java ) . Bạn yên tâm . Mình đã làm rất nhiề bản full hiệu ứng rồi . Nhưng chưa share được vì jờ ko có pc . Sẽ share vào ngày 30-4 ! Lần này sẽ ko làm các bạn thất vọng và hiệu ứng vẫn sẽ là " full effects"

full hiệu ứng có nghĩa là vào các thư mục folder như Internet ,Application, Music sẽ có hiệu ứng àh.
Àh bạn còn nhớ mình nhờ bạn làm cho mình 1 cái cfw ko,:p mod thêm cho mình cái phần load music và ảnh ở ổ e;/ music & image nha

anh7donco

Trong bản 3. CFW By tojido - PDAViet có file RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx tới 8.88 MB trong khi file gốc chỉ có 1.22 MB.
Vậy file đó có tác dụng gì không? Có chỉnh sửa file đó được không?

jinsk8r

Trong bản 3. CFW By tojido - PDAViet có file RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx tới 8.88 MB trong khi file gốc chỉ có 1.22 MB.
File đó ghi đè rofs2, cũng là 1 file FW cooked, nếu muốn có đầy đủ mod như changelog thì phải flash cả rofs3 :)

jimmy_mei

Bác jin chừng nào bác mới release bản CFW của bác thế :-/, háo hức quá. Lần trước sài CFW v40 của bác rất thích nên hy vọng bác sớm cho ra bản V50 :p

Tojido

Mình down cái FW trên Navi gồm 7 file, xong rồi down 2 file RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx và RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20 chép đè vào mà.
1. DOWN firmware gốc từ Navifirm
2. DOWN 2 file kủa mình: RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx + RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V20
3. CHÉP ĐÈ LÊN FIRMWARE GỐC
4. Flash !
>>>>>>> Nếu làm đúg tất kả kác bước trên thì mới có như changelog :|
CHÚ Ý:
1. FILE RM-356_50.0.005_026_000_U01.uda.fpsx phải nặg 7.09MB thì mới có Quick Office !
2. Ngoài 2 file kủa mình up lên ra thì 5 file còn lại phải đều là file gốc !
3. Nếu muốn có âm lịch thì chuyển sag tiếg việt vào lịch >> cài đặt >> âm lịch >> bật !

xautraiking

Bà con ơi hình đây ^^! Đã COok đc Omnia cho Tiếng Việt goy` nhá

Down về bỏ vào private nhé

abcdfe

Bản "5. CFW By dxpro1991 - PDAViet" mình flash giờ chơi game flash ko dc, đã cài flash lite vào rùi cũng ko chơi dc lun, cài phần mềm chơi game flash full cũng ko mở lên đc, có bạn nào bít lỗi gì ko?
Ah mà cho mình hỏi 1 chút là giờ muốn có lại âm chụp hình thì phải làm sao các bạn? Thanks nhiều

tunglanh123

Mình update fw lên V40, lúc đầu thì ko sao. Nhưng giờ ngay cả khi up lên v50 bản CFW của Tojido thì khi nhận cuộc gọi hay Báo thức vẫn ko vuốt trượt để nghe hoặc để stop âm báo được. lúc gọi đi cũng ko sử dụng được các phím cảm ứng. Còn bình thường thì ko sao hết. Anh em nào cao tay xin trợ giúp.

jinsk8r

Mình update fw lên V40, lúc đầu thì ko sao. Nhưng giờ ngay cả khi up lên v50 bản CFW của Tojido thì khi nhận cuộc gọi hay Báo thức vẫn ko vuốt trượt để nghe hoặc để stop âm báo được. lúc gọi đi cũng ko sử dụng được các phím cảm ứng. Còn bình thường thì ko sao hết. Anh em nào cao tay xin trợ giúp.
Bạn lock lại thì mới hiện giao diện vuốt trượt