• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

tadenday

Trong bản 3. CFW By tojido - PDAViet có file RM-356_50.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx tới 8.88 MB trong khi file gốc chỉ có 1.22 MB.
Vậy file đó có tác dụng gì không? Có chỉnh sửa file đó được không?

chỉnh được chứ bạn. các bác cho em hỏi cách thay chữ nokia lúc khởi động lại máy . em muốn thay bằng cái ảnh khác vào rofs2 thì làm thế nào ah .

Chỉnh sửa cuối:

tantu

nhờ jinsk8r bỏ cách mod này vào tổg hợp mod nhé ^^ tks bạn nhiều lắm :D

Nếu mình đã cài FW rồi thì copy theo đường dẫn như trên vậy có được ko bạn? hay là chỉ cook lại FW mới được vậy bạn?
thank

tunglanh123

Bạn lock lại thì mới hiện giao diện vuốt trượt
Mình lock rùi,hiện giao diện vuốt trượt nhưng vuốt vào ko tác dụng. Để màn hình standby khi nhận cuộc gọi cũng ko bấm được phím cảm ứng luôn ( phím Speaker,Option,Endcall v.v).
Ngoài ra thì khi vào menu thì chẳng vấn đề gì cả.

jinsk8r

Mình lock rùi,hiện giao diện vuốt trượt nhưng vuốt vào ko tác dụng. Để màn hình standby khi nhận cuộc gọi cũng ko bấm được phím cảm ứng luôn ( phím Speaker,Option,Endcall v.v).
Ngoài ra thì khi vào menu thì chẳng vấn đề gì cả.
Có ai flash bản của Tojido bị vậy nữa k post lên nếu có thì Tojido coi fix lỗi nhé

phuong_s2

Cho em bản hướng dẫn cách update fw Cooked và Custom cho Nokia đi. Em không bit làm. Thử chép đè file mấy huynh cho rồi dùng jaf flash toàn báo lỗi, nản quá

gladia

tojido làm ơn chỉ mình cách bỏ cái mod tăng tốc xoay màn hình trong CFW của bạn. Mình dùng CFW của bạn thấy rất tuyệt, mỗi tội cái mod tăng tốc này làm tăng góc xoay màn hình hay sao ý. Buổi tối mình ngồi đọc ebook mà cái màn hình nó tự xoay rất khó chịu :( . Vì vậy tojido hoặc bạn nào rành về CFW có thể chỉ mình cách bỏ cái mod này, mình xin cảm ơn :D

Anther1991

CFW by Anther1991:
_ Tác giả: Anther1991
_ Phiên bản: 5800XM- RM-356 V50.0.005
_ Ngôn ngữ: Anh, Việt.

_ Bộ nhớ máy 77,1 MB sau khi flash.
_ Tắt âm chụp, quay phim
_ Cache từ C--> E
_ Tắt rung khi khóa phím.
_ Tăng tốc chung. (cải tiến về thông số)

(chỗ 16k: not tested là do thời gian đo gần bằng 0 giây).
_ Không ngốn ram khi dùng camera.
_ Tăng chất lượng ảnh chụp.
_ Tăng tốc khởi động.
_ RomPatcher Plus. (add to auto rồi khởi động lại)
_ Chặn gửi tin nhắn chào mừng tới Nokia.
_ Hiệu ứng theme Rush
_ Tăng chất lượng video call
_ Tăng chất lượng file ghi âm, ghi âm cuộc gọi.
_ Giảm độ rung nất 1.
_ Tăng khả năng bắt sóng wifi
_ Tăng âm lượng cuộc gọi.
_ Thêm audio codec.
_ Tùy chọn xoay trong trình duyệt (mặc dù đã tắt chức năng xoay màn hình của máy).

_ Nhận file qua bluetooth chuyển vào E:\received (nhớ tạo thư mục received trong thẻ nhớ).
Download rofs2
Download rofs3

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

^^ Bản mình cook 67s, thua roài ^^ Ae muốn test CFW v1.0 by PVFWteam thì vào link này (sorry các bạn vì 1 lý do ko thể đưa link, các bạn chờ 1 thời gian nữa nhé)

Chỉnh sửa cuối:
K

knight1112

Guest
Ha ha ! Đang định lên trêu bác Jinsk8r ! Thực ra những thông số đó cũng chỉ cải thiện phần nhỏ thôi, quan trọng nhất mức độ ổn định và độ mượt, như vào xem ảnh trong galery kéo lên kéo xuống giật kinh (nếu để máy nằm ngang), còn để dọc thì đỡ hơn

Hoden

Super V.I.P
phien ban #5 của bạn là đã hack rồi hả.

thường là các bãn cook thì đã được hack

bạn nên lựa câu văn khi đặc câu hỏi !!! hỏi như vậy chẳng ai thèm trả lời bạn đâu

ke0kul

các bác cho em hỏi!
tại sao bản cook fw 50 này lại ko giống bản 40 vậy?
đã có RP+ rồi, nhưng nó không chạy đc và máy cũng chưa hack!
e up bản của bro htx8love! ngoài flash JAF ra còn phải làm thêm những gì để có RP+ hoạt động đc ạ?

kienvp

các bác cho em hỏi!
tại sao bản cook fw 50 này lại ko giống bản 40 vậy?
đã có RP+ rồi, nhưng nó không chạy đc và máy cũng chưa hack!
e up bản của bro htx8love! ngoài flash JAF ra còn phải làm thêm những gì để có RP+ hoạt động đc ạ?

cop cái paches vào ổ E rùi bật ROM lên.... .quay lại trang 1 down nhé bạn .
bản fw40 chắc bác ấy để thư mục đó ở ổ Z . để ở ổ E hay hơn bạn muốn thêm hoạc bớt gì vào Rom thì tùiy .

ôi, chờ đợi bản cfw này quá :)). các bạn trong PVFWteam lập topic share luôn đi :"> :D

hai ngày nghỉ mình cũng làm được một bản chờ bác J lập topic xong vô ké cửa hee:D

Anther1991

^^ Bản mình cook 67s, thua roài ^^ Ae muốn test CFW v1.0 by PVFWteam thì vào link này để tải nhé

Cho tui xin link vài tấm hình trước được ko ông, cũng háo hức coi coi ra seo. (thấy nhắc hoài --> tâm huyết ^^!, theo dự đoán chắc có theme full icon lun quá :-?)

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Cho tui xin link vài tấm hình trước được ko ông, cũng háo hức coi coi ra seo. (thấy nhắc hoài --> tâm huyết ^^!, theo dự đoán chắc có theme full icon lun quá :-?)

Flash thử biết liền ấy mà ^^ mới flash xog lúc 6h rồi ngồi vẽ còn chưa kịp chụp mấy tấm hình nữa :( Theme ko full icon đâu, để cho nhẹ ấy mà ^^