• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

Hero_4ever

Bà con ơi hình đây ^^! Đã COok đc Omnia cho Tiếng Việt goy` nhá

Sao mình bỏ vào private mà không có gì hết bạn ??? Giúp mình nhé :D

Last edited by a moderator:

Anther1991

Pác ht8xlove coi coi con em ở trang 29 có đưa lên trên được hok. Em sốt ruột quá, con đầu lòng, tự dưng 2 ngày nay em hứng thú lên nên sinh đứa này. =))

ht8xlove

Pác ht8xlove coi coi con em ở trang 29 có đưa lên trên được hok. Em sốt ruột quá, con đầu lòng, tự dưng 2 ngày nay em hứng thú lên nên sinh đứa này. =))

Hồi chiều vào thấy bài của bạn mà ko sao edit bằng cái mobile này được . Thật xin lỗi bạn . Mod làm ơn edit bài của Anther1991 lên dùm em với . Dạo này em ở công trường suốt lại ko có pc nên mod thông cảm và giúp đỡ các bạn jùm em với . Thanks !

TruongHan

Super V.I.P

Hồi chiều vào thấy bài của bạn mà ko sao edit bằng cái mobile này được . Thật xin lỗi bạn . Mod làm ơn edit bài của Anther1991 lên dùm em với . Dạo này em ở công trường suốt lại ko có pc nên mod thông cảm và giúp đỡ các bạn jùm em với . Thanks !
Good chưa :D Để mình add vào bài #1
Chuẩn bị phát hành chưa bạn.Nhìn cool thiệt. ^^
Coming soon ^^

jinsk8r

Chuẩn bị phát hành chưa bạn.Nhìn cool thiệt. ^^
Cảm ơn bạn, nhờ bạn mà mình thấy lỗi trong đặt tên Bluetooth =) Cảm ơn rất nhìu
<
Nhầm, phải cảm ơn Caominh171 mới đúng ^^

Chỉnh sửa cuối:

tunglanh123

Có ai flash bản của Tojido bị vậy nữa k post lên nếu có thì Tojido coi fix lỗi nhé
Cám ơn Jinsk8r nhiều. Ngoài ra mình còn gặp tình huống nữa là khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi, áp điện thoại vào tai nghe. Bỏ ra màn hình đen thui. Khi kết thúc cuộc gọi màn hình mới sáng trở lại. Mong bạn và Tojido sớm tìm cách xử lý được quái bệnh này!

jimmy_mei

Cám ơn Jinsk8r nhiều. Ngoài ra mình còn gặp tình huống nữa là khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi, áp điện thoại vào tai nghe. Bỏ ra màn hình đen thui. Khi kết thúc cuộc gọi màn hình mới sáng trở lại. Mong bạn và Tojido sớm tìm cách xử lý được quái bệnh này!

Cái này là do cảm biến khoảng cách của bạn có vấn đề rồi, bạn xem kỹ lại xem máy có bị bụi hay vật gì đó nằm ngay chổ cảm biến khoảng cách không

npdkhoa

CFW By tojido - PDAViet, Ai flash bản Cook firmware này rùi cho mình hỏi có bị trường hợp giống như mình ko??
cái cảm biến xoay của máy sao mà nó nhạy quá trời lun, hơi nghiêng nghiêng tí khoảng hơn 30 độ là nó xoay rùi, còn lúc mà cầm ko đúng chiều quay í thì nó cũng quay nốt, xong gõ gõ vài cái cái nó lại đứng màn hình lên >"< các huynh xem giúp cái!!!!

Black_Cat999

sao flash bảng c ủa Tojido xong c ài được Xplore nhưng vô ko được
ko biết bị gì , xóa bản này cài bản kia cũng như thế mới ác chứ.............

jimmy_mei

CFW By tojido - PDAViet, Ai flash bản Cook firmware này rùi cho mình hỏi có bị trường hợp giống như mình ko??
cái cảm biến xoay của máy sao mà nó nhạy quá trời lun, hơi nghiêng nghiêng tí khoảng hơn 30 độ là nó xoay rùi, còn lúc mà cầm ko đúng chiều quay í thì nó cũng quay nốt, xong gõ gõ vài cái cái nó lại đứng màn hình lên >"< các huynh xem giúp cái!!!!

Rút kinh nghiệm chuyện này hy vọng bản CFW của PDAViet team đừng mod cái tăng tốc cảm biến xoay màn hình này, nó thật sự rất khó chịu khi mà nghiên 30 độ là nó xoay vòng vòng chóng cả mặt.

ht8xlove

Rút kinh nghiệm chuyện này hy vọng bản CFW của PDAViet team đừng mod cái tăng tốc cảm biến xoay màn hình này, nó thật sự rất khó chịu khi mà nghiên 30 độ là nó xoay vòng vòng chóng cả mặt.

Cái mod này cũng có cái hay, cái dở . Add nó vào thì khi nghiêng màn hình ở góc đúng 30 độ ,nó sẽ xoay màn hình liên tục hết đứng lại ngang -----> xoay ko thèm nghỉ . Phải nghiêng qua cái góc 30 độ đó nó mới chịu đứng lại . Nhưng nếu ko mod nó vào bạn cũng sẽ thấy rất bực mình , khó chịu khi xoay màn hình mà phải dài cổ ngồi chờ nó mới hiện lên . Mod này ko gặp rắc rối nào khác ngoài cái góc 30 độ kia , nhưng cái này khi đã xài quen thì nó ko phải là trở ngại . Tìm được ra cách chỉnh góc xoay lớn hơn thì có lẽ hay hơn . Ko biết có ai làm được ko ? Với mình thì vẫn thấy khó quá . Nhưng nếu bỏ cái mod đó thì cũng ko hay cho lắm !

vjpcoj

Member
Cuối cùng thì nó cũng lộ hàng! Flash thôi anh em!

Last edited by a moderator:

Anther1991

Cuối cùng thì nó cũng lộ hàng! Flash thôi anh em!

Hý hý, chưa thể gọi là lộ hàng. Bởi vì bản của Jusk8r chưa ra. Tình cờ tìm thấy cái theme giống giống của Jusk8r (biết mọi người thích theme này) nên down về xào nấu, bỏ mắm, bỏ muối, chế nước tương, bỏ tiêu vô ra bản này. =)) Tuy nhiên mình đã bỏ khá nhìu công sức để nấu

vjpcoj

Member
Hý hý, chưa thể gọi là lộ hàng. Bởi vì bản của Jusk8r chưa ra. Tình cờ tìm thấy cái theme giống giống của Jusk8r (biết mọi người thích theme này) nên down về xào nấu, bỏ mắm, bỏ muối, chế nước tương, bỏ tiêu vô ra bản này. =)) Tuy nhiên mình đã bỏ khá nhìu công sức để nấu

hahaa...thấy cái theme giống! thì Flash nó cũng dc chứ sao! thanks lần nữa, đang dùng bản kia của ông nhưng bản này lại thấy đẹp hơn! mà bản kia apply cái c2z là bị khởi động lại?

Anther1991

Add to auto rồi khởi động lại, đừng apply trực tiếp. Nếu bị nữa cũng ko biết sao, cái c2z mình lấy của Tojido. Bạn hỏi bạn ấy thử xem. Add cái theme đó vô làm máy chậm đi vài %. Nói chung vẫn còn nhanh. :D

Chỉnh sửa cuối: