• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

vjpcoj

Member
Add to auto rồi khởi động lại, đừng apply trực tiếp. Nếu bị nữa cũng ko biết sao, cái c2z mình lấy của Tojido. Bạn hỏi bạn ấy thử xem. Add cái theme đó vô làm máy chậm đi vài %. Có gì tắt hiệu ứng theme cho đỡ. :D

apply là bị khởi động lại! nếu auto thì nó cứ khởi đông đi khởi động lại hoài, khiến mình phải tháo pin rồi 4 ngón mới hết! giờ ko dám apply c2z nữa! những thứ khác thì rất ok, chỉ vướng mắc ở chỗ đó! nếu cái theme đó làm chậm thì thôi! không chơi đâu!

Anther1991

apply là bị khởi động lại! nếu auto thì nó cứ khởi đông đi khởi động lại hoài, khiến mình phải tháo pin rồi 4 ngón mới hết! giờ ko dám apply c2z nữa! những thứ khác thì rất ok, chỉ vướng mắc ở chỗ đó! nếu cái theme đó làm chậm thì thôi! không chơi đâu!

Trùi, ko đến nỗi chậm như bạn tưởng đâu.

jackpham

Đơn giản quá - quá đơn giản --->> CFW#1 by Jack Pham

Ngồi chờ FW #1 của CFW Team quá mỏi mòn, Jack rãnh tay nấu cho anh em PDAViet ăn 1 món ăn đơn giản nè!

Gia vị của món này gồm:
_ Chặn gửi tin nhắn chào mừng tới Nokia.
_ Trả âm lịch cho v50
_ Tăng tốc khởi động
_ RomPatcher Plus (đơn giản chỉ hack thôi)
_ Fonts chữ mặc định Droid không thể chê được.
_ Theme mặc định Symbian^3 Jack trong suốt.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?tllmi3miyjm[/DOWNLOAD]​

Medkid

mình cũng bị khởi động lại hoài khi flash firmware mới nhất của Anther. Ko hiểu là do cái gì luôn

vjpcoj

Member
mình cũng bị khởi động lại hoài khi flash firmware mới nhất của Anther. Ko hiểu là do cái gì luôn

do auto apply trong Rom, tháo pin rồi 4 ngón sau đó apply hack bằng tay, đừng apply c2z!

Anther1991

Tốt nhất chỉ nên dùng Install Server, với open4all thôi. Mấy cái kia để nhìn cho chuyên nghiệp =)) À mình thấy công dụng của open4all với open system file cũng giống nhau đó. Chỉ cho chạy 1 trong 2 thôi. Mình sẽ hỏi thêm Jinsk8r về trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:

cuonga

sao mình flash bản fw của Jack vẫn không thấy âm lịch nhỉ? Có cần phải format lại máy không? đã dùng tiếng việt

Chỉnh sửa cuối:

daotrungnt

Mình Flash bản của bạn ht8xlove. Nhưng sau khi cop Patches (coppy vao E) rồi vẫn hok cài được ứng dụng. Mình còn thiếu gì à ?
Ai giúp mình mới.

daotrungnt

Tốt nhất chỉ nên dùng Install Server, với open4all thôi. Mấy cái kia để nhìn cho chuyên nghiệp =)) À mình thấy công dụng của open4all với open system file cũng giống nhau đó. Chỉ cho chạy 1 trong 2 thôi. Mình sẽ hỏi thêm Jinsk8r về trường hợp này.

A được rồi. Thanks bạn nhé!!!!

Tojido

Mình xin trả lời mấy kâu hỏi kủa kác bạn dành cho mình nhé

Nếu mình đã cài FW rồi thì copy theo đường dẫn như trên vậy có được ko bạn? hay là chỉ cook lại FW mới được vậy bạn?
thank
THEO MÌNH NGĨ THÌ COPY KŨG ĐƯỢC BẠN À :p
CFW By tojido - PDAViet, Ai flash bản Cook firmware này rùi cho mình hỏi có bị trường hợp giống như mình ko??
cái cảm biến xoay của máy sao mà nó nhạy quá trời lun, hơi nghiêng nghiêng tí khoảng hơn 30 độ là nó xoay rùi, còn lúc mà cầm ko đúng chiều quay í thì nó cũng quay nốt, xong gõ gõ vài cái cái nó lại đứng màn hình lên >"< các huynh xem giúp cái!!!!
ĐÂY LÀ MOD TĂG TỐC ĐỘ XOAY MÀN HÌNH BẠN Ạ 8-|
Bản của Tojido rất hay bị reset lại máy. mình đã phải flash bản khác !
sao flash bảng c ủa Tojido xong c ài được Xplore nhưng vô ko được
ko biết bị gì , xóa bản này cài bản kia cũng như thế mới ác chứ.............
Mình update fw lên V40, lúc đầu thì ko sao. Nhưng giờ ngay cả khi up lên v50 bản CFW của Tojido thì khi nhận cuộc gọi hay Báo thức vẫn ko vuốt trượt để nghe hoặc để stop âm báo được. lúc gọi đi cũng ko sử dụng được các phím cảm ứng. Còn bình thường thì ko sao hết. Anh em nào cao tay xin trợ giúp.
Mình lock rùi,hiện giao diện vuốt trượt nhưng vuốt vào ko tác dụng. Để màn hình standby khi nhận cuộc gọi cũng ko bấm được phím cảm ứng luôn ( phím Speaker,Option,Endcall v.v).
Ngoài ra thì khi vào menu thì chẳng vấn đề gì cả.
ĐÃ TEST LẠI, HOÀN TOÀN MÌNH CHƯA BAO GIỜ NHIỄM PHẢI KÁC LỖI TRÊN :| KÁC BẠN LÀM ƠN KIỂM TRA DÙM LẠI MÁY KỦA BẢN THÂN NHÉ
Cám ơn Jinsk8r nhiều. Ngoài ra mình còn gặp tình huống nữa là khi có cuộc gọi đến hoặc gọi đi, áp điện thoại vào tai nghe. Bỏ ra màn hình đen thui. Khi kết thúc cuộc gọi màn hình mới sáng trở lại. Mong bạn và Tojido sớm tìm cách xử lý được quái bệnh này!
KÁI NÀY LÀ DO KẢM BIẾN KHOẢG KÁCK MÁY BẠN CÓ VẤN ĐỀ :ar!
tojido làm ơn chỉ mình cách bỏ cái mod tăng tốc xoay màn hình trong CFW của bạn. Mình dùng CFW của bạn thấy rất tuyệt, mỗi tội cái mod tăng tốc này làm tăng góc xoay màn hình hay sao ý. Buổi tối mình ngồi đọc ebook mà cái màn hình nó tự xoay rất khó chịu :( . Vì vậy tojido hoặc bạn nào rành về CFW có thể chỉ mình cách bỏ cái mod này, mình xin cảm ơn :D
SAU ĐÂY LÀ HƯỚG DẪN TẮT KÁI XOAY MÀN HÌNH NÀY BẰG KÁCK MOD LẠI ROFS2 KỦA MÌNH:
RẤT ĐƠN GIẢN, DOWN FILE NÀY VỀ VÀ CHÉP ĐÈ LÊN ROFS2 ! >:)

Mình Flash bản của bạn ht8xlove. Nhưng sau khi cop Patches (coppy vao E) rồi vẫn hok cài được ứng dụng. Mình còn thiếu gì à ?
Ai giúp mình mới.
BẠN ĐÃ APPLY KÁC PATCHES ĐÓ CHƯA :-??

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

lỗi này là do cái file C2Z trong Rom+ đó bạn(khi appy nó sẽ khởi động lại máy ). các bạn phải lưu ý là C2z mỗi máy là khác nhau do đó các bạn phải tạo C2Z riêng cho máy của mình sau đó cop vô patches .
có cách tạo C2Z nhiều trên diễn đàn rồi đấy .

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

Ko phải là để cho chuyên nghiệp đâu bạn ah . Cái nào cũng có tác dụng cả. Bạn lấy c2z của máy khác thì làm sao dùng cho máy mình được . Máy phải dùng c2z được tạo ra trên chính máy đó thì mới ko lỗi

Ai giúp mình mới.

Coppy vào E rồi bạn phải vào ROMPatcher+ , apply ( click đúp vào cho nó hiện lên dấu hình chữ v màu xanh ) file Activate Install Sever và open system file thì máy mới được hack nhé
lỗi này là do cái file C2Z trong Rom+ đó bạn(khi appy nó sẽ khởi động lại máy ). các bạn phải lưu ý là C2z mỗi máy là khác nhau do đó các bạn phải tạo C2Z riêng cho máy của mình sau đó cop vô patches .
có cách tạo C2Z nhiều trên diễn đàn rồi đấy .

Bổ xung . Lưu ý nhé các bạn : File C2z các bạn còn giữ lại từ bản v40.0.005 sẽ không xài được khi đã up lên v50.0.005 . Các bạn nên xoá đi và dùng c2zmaker.sis cài vào máy -----> rồi chạy để tạo c2z mới cho fw mới nhé . Apply thoải mái luôn

Chỉnh sửa cuối:

ht8xlove

cho mình hỏi c2z dùng để làm gì vậy?

Ví dụ điển hình cho bạn dễ hiểu .: bạn ko thích hiệu ứng đã cook sẵn , bạn muốn thay bằng hiệu ứng khác bằng cách coppy effects vào C\resouse ̣ thì bạn phải apply c2z để nó tắt hiệu ứng có sẵn trong rom và chạy hiệu ứng mới bạn vừa coppy vào C\resouse . Nói chung c2z dùng để tắt một số thứ có sẵn trong rom và kích hoạt cái mà bạn muốn thay thế tạm thời khi bạn coppy vào ổ C ( với một số ứng dụng cần file c2z vídụ . Animenu plus , tạo 8 icon ngoài màn hình chủ nếu mod chưa add vào rom , chạy thử một effects , gửi file sis , jar , mid qua blutooth nếu mod chưa được add vào rom ...) Đó là thoe hiểu biết của mình . Còn thiếu sót jì mà bạn naò biết thì bổ xung nhé !

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Open 4 all là Open file system đó ^^ chỉ khác cái tên thôi chứ nó là cùng 1 patch mà

Anther1991

Cập nhật link bản cook số 8 rồi nghen pà kon, gỡ cái c2z ra roài ;;)

Chỉnh sửa cuối:

tantu

Bác Jack Pham có thể cho mình xin cái theme của bạn với, mình đã search trên diễn đàn rồi nhưng mà mình ko tìm được
thank