• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

M

mr_kull

Guest
Bản 1 mình đang xài nè , :) cực ổn lun , nhưng ROM+ ko tự auto được , mỗi lần khởi động phải vô enable lại ....bản số 3 menu vút giật tưng tưng ...KS quá nhạy nên click nó ko trúng :D bạn tác giả sửa lại KS mặc định là ngon lành cành đào lun ....

likebaby

Mình làm rùi (Đang làm mới. Đã thêm 0 tập tin.) chạy 1 hồi (khoảng 20phút) tự out ra ngoài màn hình chủ luôn. :(

dxpro1991

Mình làm rùi (Đang làm mới. Đã thêm 0 tập tin.) chạy 1 hồi (khoảng 20phút) tự out ra ngoài màn hình chủ luôn. :(

Chắc thẻ có vấn đề rồi, hay cop hết nhạc + video + ảnh ra PC rồi format lại thử xem :D

jinsk8r

Bản 1 mình đang xài nè , :) cực ổn lun , nhưng ROM+ ko tự auto được , mỗi lần khởi động phải vô enable lại ....bản số 3 menu vút giật tưng tưng ...KS quá nhạy nên click nó ko trúng :D bạn tác giả sửa lại KS mặc định là ngon lành cành đào lun ....
Cái này là mang lỗi từ cái thời Napoleon vào nè =)) ai làm CFW này chán thật

Cái file RP+ và auto đó mình đã FIX và post trong topic tổng hợp Mod|Cook fw rồi ^^

Không nhất thiết là phải dùng Open4all . Nó được thay bằng Open system file đó bạn ! Nếu các bạn vẫn muốn dùng Open4all thì tìm tải về rồi chép vào . Apply Open4all thì ko apply được Open system file , và nguợc lại

Chỉ là 2 cái tên của cùng 1 patch

Chỉnh sửa cuối:

quesimono

sao mình đã thử Jaf bằng hai bản cook khác nhau. Nhưng khi vào trình nghe nhạc mặc định của máy thì không nhận được file nhạc. đã thưe copy hết ra PC, fomart lại thẻ nhớ. Nhưng vẫn hônk được. có ia giúp mình với

ht8xlove

Bản 1 mình ko cho Rp auto apply là có nguyên nhân của nó . Add Rp auto apply máy chạy ko ổn định bằng ko add . Cái này mình cũng ko hiểu là tại sao , nhưng nhận xét của mình là dựa trên thực tế đã test vì vậy mình ko add vào Rofs . Bản 3 là của mình nhưng được bác jackpham cook lai rùi !

Tojido

@Tojido : sao mình Jaf = cook của bạn thì không thấy âm lịch + link Rihanna

âm lịch chỉ có khi chuyển sang tiếng việt >> chọn cài đặt >> âm lịch >> bật
link Rihanna vẫn ok, không lỗi gì
nhìn mấy cái screenshot của mình thì biết

mấy bạn cho hỏi mình flash bản số 4 thì mình phải chọn theo gói ngôn nữ nào, có cần đổi tên cái file này: RM-356_50.0.005_prd.rofs2.V09 thành V20 ko hay là thay bằng cách nhấn vào PPM rùi chọn file khi flash. nếu phải thay thì thay những file nào mấy bạn chỉ giùm mình luôn nha

xautraiking

Đã thử add....Kết quả là có tiếng việt nhưng đt chập chờn liên tục~> Failed ...Rất tiếc :(

jinsk8r

Bản 1 mình ko cho Rp auto apply là có nguyên nhân của nó . Add Rp auto apply máy chạy ko ổn định bằng ko add . Cái này mình cũng ko hiểu là tại sao , nhưng nhận xét của mình là dựa trên thực tế đã test vì vậy mình ko add vào Rofs . Bản 3 là của mình nhưng được bác jackpham cook lai rùi !
Bạn nói xem lỗi gì ^^ vì nếu bạn test mà ko biết lỗi gì thì ko nên post FW

Vấn đề Auto Apply mình và tojido đã thảo luận và làm hoàn chỉnh rồi, ko còn lỗi nữa.

slr_mclaren_2709

Mọi người cho mình hỏi. Mình up FW bản thứ 3 thỉnh thoảng máy đang chạy thì màn hình tự nhiên đen xì và máy tự khởi động lại. Vậy đó là lỗi gì vậy.

vjpcoj

Member
Bản C FW của Tojido nhìn thích quá!nhưng thêm nhiều ứng dụng vào quá!