• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

ht8xlove

Xin thông báo với tất cả bà con đã Update 1.CFW-28 By ht8xlove Final . Về tính năng , vui lòng đọc bài viết --------> :-?

dxpro1991

Èo, đừng cười mà bạn, Flash thế nào cho đúng bày mình với :(

Tắt máy, tick vào Manual Flash và Dead USB, cắm dây usb vào sau case pc nếu là để bàn, sau đó tiến hành Flash, khi nó hiện lên bảng hỏi thì bấm ok tiếp, nhấn nút Power của máy trong 3s, tự đếm thầm trong đầu ấy rồi thả ra, sau đó JAF sẽ hiện dòng Found và tự động tiến hành flash cho bạn, flash xong nó sẽ báo done, lúc đó bạn tháo máy ra, máy cũng tự rs lại sau khi Flash nên bạn khỏi cần rs làm gì :))

huynhkyphu

Tắt máy, tick vào Manual Flash và Dead USB, cắm dây usb vào sau case pc nếu là để bàn, sau đó tiến hành Flash, khi nó hiện lên bảng hỏi thì bấm ok tiếp, nhấn nút Power của máy trong 3s, tự đếm thầm trong đầu ấy rồi thả ra, sau đó JAF sẽ hiện dòng Found và tự động tiến hành flash cho bạn, flash xong nó sẽ báo done, lúc đó bạn tháo máy ra, máy cũng tự rs lại sau khi Flash nên bạn khỏi cần rs làm gì :))

:(:)(( kết quả thế này, mình sai gì rùi bạn ơi :(
CS0.9632414_1_1.bmp

dxpro1991

:(:)(( kết quả thế này, mình sai gì rùi bạn ơi :(
Bạn chọn đường dẫn sai rồi, chỉnh lại đúng thư mục của JAF là "C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356" rồi cop file FW vào (gồm 7 file) vào thư mục RM-356 luôn, mấy cái đèn phải xanh hết lên và hiện ra tên FW số phiên bản FW tức là JAF đã nhận rồi, như cái hình bạn post ở bài trc đó, bạn xem lại hình bạn Post đi, đèn xanh mới đúng :D

huynhkyphu

Bạn chọn đường dẫn sai rồi, chỉnh lại đúng thư mục của JAF là "C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356" rồi cop file FW vào (gồm 7 file) vào thư mục RM-356 luôn, mấy cái đèn phải xanh hết lên và hiện ra tên FW số phiên bản FW tức là JAF đã nhận rồi, như cái hình bạn post ở bài trc đó, bạn xem lại hình bạn Post đi, đèn xanh mới đúng :D

Đừng out nha bạn, online giúp mình :((

huynhkyphu

Đèn xanh là lúc máy mình đang mở cơ, khi tắt máy ko nhận ra phone mình :(

kiemhung142

vừa flash xong bản FW mới up của ht8xlove thây khá được:D phải nghiên cứu để có cảm giác tuyệt vời luôn:)

xautraiking

Nè ht8xlove ...Hỏi cậu 1 cái....Nếu mờ mún add folder oganize hay tools j` đó goy` bỏ ứng dụng trong application cho gọn thì làm j` trong rofs2 đây :-?

Tojido

Tojido có thể nào Mod giống như cái FW 15.5 của v40 dùm mình dc hok ? mình thấy cái Fw đó ổn định lắm.Tại mình hok bik Mod chứ bik mình cũng mod 1 cái riêng cho mình rùi.thanks Tojido nhiều
đọc lại bài #94 của mình nha bạn

ht8xlove

Nè ht8xlove ...Hỏi cậu 1 cái....Nếu mờ mún add folder oganize hay tools j` đó goy` bỏ ứng dụng trong application cho gọn thì làm j` trong rofs2 đây :-?

Bạn đọc kỹ bài viết của mình jum mình nhá ! Hiện tại mình chỉ có thể online bằng mobile ( vì đk công việc ) để giải quyết những thắc mắc của các bạn về bản CFW của mình . Nên chưa thể share một số mod cho các bạn được . Mong các bạn thông cảm !

ht8xlove

Bạn đọc kỹ bài viết của mình jum mình nhá ! Hiện tại mình chỉ có thể online bằng mobile ( vì đk công việc ) để giải quyết những thắc mắc của các bạn về bản CFW của mình . Nên chưa thể share một số mod cho các bạn được . Mong các bạn thông cảm !

Khoaaa

thế còn bản fw mình nhờ bạn làm giờ có chưa vậy

hailonghk

Bác nào cook bản của tungtt thêm tiếng việt vào và bỏ tiếng Espanha đi được không, mình thích bản này quá .^^

tp31192

anh ơi chỉ lại từng bước đi sao em copy về chép vào RM-356 zòy flash nhưng sao vẫn fw cũ dậy nè

xautraiking

Ý mình là làm sao add thêm mấy cái folder goy` move ứng dụng vào trong đó....Làm trong rofs2 lun..mắc công khi hard reset phải sắp xếp lại....( để custom cái FW của mình ý mà ).

cuongdien

Ý mình là làm sao add thêm mấy cái folder goy` move ứng dụng vào trong đó....Làm trong rofs2 lun..mắc công khi hard reset phải sắp xếp lại....( để custom cái FW của mình ý mà ).

Câu hỏi của bạn giống mình quá, hỏi mãi mà không có ai hướng dẫn. bạn chủ thớt chỉ giúp với. Xin cảm ơn.