• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

0908727527

ai làm ra cái âm lịch nhỉ :-/ phải hỏi xem làm cái âm lịch thì thêm mã nào vào ecom thì mới sửa được, chứ giờ mò thì đúng là chịu thật :|
Âm lịch hình như trích từ v40 of 5k8 mà :-?
p/s: pm galabuon đi, bác ấy biết edit ecom đó :)

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

Âm lịch hình như trích từ v40 of 5k8 mà :-?
p/s: pm galabuon đi, bác ấy biết edit ecom đó :)

thui, em làm được rồi, tks bác nhiều...:p \-/
Tiện thể em hỏi luôn: set chuông báo thức mặc định ở đâu nhỷ :-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mà bác cho em hỏi thằng NFC đấy có xóa triệt để Ovi ko bác?

để xóa triệt để hình như là phải xóa uid của nó trong appshelldata.xml nữa :-?

Chỉnh sửa cuối:

lebonghoatan

Một câu hỏi cũ: Có làm dc 1 cái bàn phím full qwerty ảo, khi xoay ngang giống 5800 cho N97 ko?
Cho mình hỏi nữa có mod nào lưu trữ tin nhắn ko giới hạn ko? Tin nhắn mình 999 rồi ko lưu dc nữa
Cảm ơn nhiều :)

bad204

Member
Cái này có là do cook thêm âm lịch vào, mà lỗi này thấy CFW gốc nào cũng bị:|

Mobi của mình cook từ bản của anh TungBach ko gặp lỗi này. CÓ Âm lịch và Tiên đoán cho Tiếng Việt đầy đủ.File nào quy định nó vậy? Nói để mình share cho :D

unlimit_ve

mình muốn mod menu icon 4x4 cho N8 thì copy nó vào đường dẫn nào của file ROFS2 vậy

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

Mobi của mình cook từ bản của anh TungBach ko gặp lỗi này. CÓ Âm lịch và Tiên đoán cho Tiếng Việt đầy đủ.File nào quy định nó vậy? Nói để mình share cho :D

hj, tối qua mình sửa được rồi. file ecom-2-0.spi bạn ạ

0908727527

hj, tối qua mình sửa được rồi. file ecom-2-0.spi bạn ạ
Share phát nào :)

FW gốc thì do ecom-2-0.spi nên mới bị như thế, còn FW C6/N97 thì k bị :-?

bunrieucua

k biết .
Biết thì giúp bạn hiền này đi mà:((
bác này có tin thần học hỏi ghê, hỏi cả những cái chi chít. haizz symbian hết thời rồi bác ơi, giờ có vẽ giống chữa cháy kím đủ tiền tậu con nôki chuông xài WP7
;;)À,đam mê thui mà.CFW thì vẫn làm,s60v5 vẫn sài,symbian vẫn sài\-/
Sài thêm nokia WP7 lại là chuyện khác nha bác;;)
Mà mình cũng chuẩn bị tậu thêm phát nữa nhưng mà là hàng "ép-pồ"\-/
Chắc đầu tháng sau.Nhưng vẫn trung thành với symbian.Yên tâm!:p
--------------------------------------------------------------------------------
Cái vấn đề set mặc định tự động chọn vùng Việt Nam(ngay sau flash)
Ai biết thì chỉ dùm mình nha.Thank trước lun!:p

shido_katori

Active Member
Symbian vẫn dành cho người có túi tiền hạn hẹp như em nè bác, ko có tiền đâu dám mơ cao xa WP7 made by Nokia...
@bunrieucua : bác mua hàng của Steve Job xnog rồi cho em mượn test vài tháng rồi trả bác hen =))\-/

trankhanh2210

Biết thì giúp bạn hiền này đi mà:((

;;)À,đam mê thui mà.CFW thì vẫn làm,s60v5 vẫn sài,symbian vẫn sài\-/
Sài thêm nokia WP7 lại là chuyện khác nha bác;;)
Mà mình cũng chuẩn bị tậu thêm phát nữa nhưng mà là hàng "ép-pồ"\-/
Chắc đầu tháng sau.Nhưng vẫn trung thành với symbian.Yên tâm!:p
--------------------------------------------------------------------------------
Cái vấn đề set mặc định tự động chọn vùng Việt Nam(ngay sau flash)
Ai biết thì chỉ dùm mình nha.Thank trước lun!:p

Bác dùng mod tắt set ngày h sau khj khởj động và chỉnh cái language.txt thành
96,d
01

cuongdien

Mình đã mod nhận file từ Bluetooth chuyển vào thẻ nhớ được rồi. Không phải dùng xplore hay phần mềm nào khác, khi nhận tin nhắn Bluetooth chỉ cần mở rồi chọn lưu vào thẻ : hình ảnh tự vào thư mục hình, video tự vào mục video, nhạc thỉ tự động nó tạo mục Music Download, còn các file phần mềm và game chưa tét được vì không có đt để gửi. Mình đang làm lại cho chắc, nếu các bạn thấy hay thì mình chia sẻ. Muốn thay đổi các icon trên phím tắt (VD: web;lịch;tin nhắn;radio trên phím tắt 3,4 và 5) sau khi JAF thì chỉnh ở chỗ nào.Xin cảm ơn