• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

thanhhaifire

Mình đã mod nhận file từ Bluetooth chuyển vào thẻ nhớ được rồi. Không phải dùng xplore hay phần mềm nào khác, khi nhận tin nhắn Bluetooth chỉ cần mở rồi chọn lưu vào thẻ : hình ảnh tự vào thư mục hình, video tự vào mục video, nhạc thỉ tự động nó tạo mục Music Download, còn các file phần mềm và game chưa tét được vì không có đt để gửi. Mình đang làm lại cho chắc, nếu các bạn thấy hay thì mình chia sẻ. Muốn thay đổi các icon trên phím tắt (VD: web;lịch;tin nhắn;radio trên phím tắt 3,4 và 5) sau khi JAF thì chỉnh ở chỗ nào.Xin cảm ơn
cám ơn bạn ;;)

daituongquan

Mình đã mod nhận file từ Bluetooth chuyển vào thẻ nhớ được rồi. Không phải dùng xplore hay phần mềm nào khác, khi nhận tin nhắn Bluetooth chỉ cần mở rồi chọn lưu vào thẻ : hình ảnh tự vào thư mục hình, video tự vào mục video, nhạc thỉ tự động nó tạo mục Music Download, còn các file phần mềm và game chưa tét được vì không có đt để gửi. Mình đang làm lại cho chắc, nếu các bạn thấy hay thì mình chia sẻ. Muốn thay đổi các icon trên phím tắt (VD: web;lịch;tin nhắn;radio trên phím tắt 3,4 và 5) sau khi JAF thì chỉnh ở chỗ nào.Xin cảm ơn

share cái nhận bt của bạn đi , cái mode đó hay lắm, tìm hoài mà không có mode tương tụ thế . toàn là dùng phần mềm nhận file qua bt không hà .

bunrieucua

Symbian vẫn dành cho người có túi tiền hạn hẹp như em nè bác, ko có tiền đâu dám mơ cao xa WP7 made by Nokia...
@bunrieucua : bác mua hàng của Steve Job xnog rồi cho em mượn test vài tháng rồi trả bác hen =))\-/
Rảnh về Hải Phòng chơi cho mượn liền à\-/
Khao ăn sáng + cafe ---> cho mượn chọt chọt 2,3 cái lun(Xong đòi lại ngay>:))
mình dùng ca2 2 mod đấy 1 lúc thì thấy vào đồng hồ nó chọn luôn là gmt+7 mà;;)
Cả 2 mod nào bạn?
Cái bạn nói bên trên kia là set mặc định ngôn ngữ tiếng Việt thôi.
Còn cái set mặc định tự chọn vùng là Việt Nam ngay sau flash cơ!
Bạn biết mod đó thì chỉ mình đi;;)
Share đi pro,để mình repack thành file cài sis cho mọi người cùng dùng:D

luckyno2

share đi bạn ;;);;)

ngviethoa

THÔNG BÁO ĐÃ CẬP NHẬT MOD APPPACK MỚI NHẤT THÁNG 2 - CHUYỂN LINK KHÁC

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member
giờ ít làm CFW nên truyền nghề lại cho anh em.
hy vọng sớm có nhiều truyền nhân và môn đồ.\-/

đã test các mod.hoạt động rất tốt bác à..
Bác cho e hỏi mấy mod là mod j cái:
Rule mobile quan trọng là mod j?
Đặt time cho khóa phím hình như có lỗi b ạ.e đặt 1p thì lỗi luôn mục khóa phím đó..

ngviethoa

đã test các mod.hoạt động rất tốt bác à..
Bác cho e hỏi mấy mod là mod j cái:
Rule mobile quan trọng là mod j?
Đặt time cho khóa phím hình như có lỗi b ạ.e đặt 1p thì lỗi luôn mục khóa phím đó..

rule là gộp của tất cả các kháo phím.đèn phím bạn ạ.
cái time khó phím ko dc đặt 1 .đặt 1 phút là lỗi ngay.bạn tránh 1 là dc.
tất cả cá mod đều hoat động.đã fix lại.

bad204

Member
rule là gộp của tất cả các kháo phím.đèn phím bạn ạ.
cái time khó phím ko dc đặt 1 .đặt 1 phút là lỗi ngay.bạn tránh 1 là dc.
tất cả cá mod đều hoat động.đã fix lại.

Ko hiểu sao.mình côk đi cook lại từ chiều đến giờ.bây giờ cái mod Đặt t.gian khóa phím ko sử dụng đc ( vào là bị out ra menu ).cài lại rồi vẫn vậy.ko hiểu là tại sao nhỉ?

cuongdien

View attachment 188521Mod nhận bluetooth vào E : Bỏ tập tin đính kèm bên dưới vào rofs2, đóng gói rồi JAF. Sau khi khởi động xong vào tin nhắn máy báo "không truy nhập bộ nhớ đã chọn, lưu vào bộ nhớ đt" thì chọn OK. Chọn: cài đặt tin nhắn - khác - bộ nhớ đang dùng - chọn bộ nhớ E - OK. máy hỏi: Sao toàn bộ tin nhắn sang bộ nhớ mới ? chọn : có . máy hỏi: lưu toàn bộ tin nhắn ? chọn: không để giải phóng bộ nhớ phôn
Mình đã test trên v51 gốc và CFW v20.0.042 - 5800 thành công. Các file bluetooth khi nhận đựoc chọn mở rồi lưu vào E khi đó hình ảnh sẽ tự lưu vào thư mục hình, nhạc sẽ tự tạo thư mục music download và lưu vào đây, video tự lưu vào Realplayer (thư mục video ). Toàn bộ file tin nhắn vẫn ở E:\private\1000484b\Mail2\00001001_s nếu không xóa . Như vậy C:\private\1000484b\Mail2\00001001_s sẽ không chứa tin nhắn , ta thoải mái nhận file dung lượng lớn chỉ phụ thuộc vào E . Các bạn thử đi nhé.

thanhhaifire

Bạn nào pro cho mình hỏi cái này. có cách nào xóa Hộp thư email trong mục tin nhắn ko?

0908727527

Chỉnh sửa cuối:

o0Bdra0o

Sao MOD xoay màn hình unlock em cho vào rofts2 rồi mà JAF xong ko đc vậy nhỉ =.='