• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

ngviethoa

Ko hiểu sao.mình côk đi cook lại từ chiều đến giờ.bây giờ cái mod Đặt t.gian khóa phím ko sử dụng đc ( vào là bị out ra menu ).cài lại rồi vẫn vậy.ko hiểu là tại sao nhỉ?

kiểm tra file 101F877A.txt dòng 0x5 chọn số khác 60 đi.
ai biết MOD nào set mặc định tin nhắn dạng nhóm ko
show message in group ý.

kitafung

Bây giờ kiếm ra một bản CFW dùng bộ icon cũ coi bộ khó quá, giờ muốn chuyển sang cfw n97 nhưng các bản mới đều dùng icon n8. Mình thì lại không thích bộ icon này vì không hỗ trợ các theme, cài vào đều thiếu icon trầm trọng nhìn mất thẩm mỹ. :<

daituongquan

Các mod cho em hỏi file nào nó điều khiển zoom camera bằng phím volume + - vậy . máy em nó không zoom được bằng bai phím này em dùng toàn là dùng cảm ứng thôi. thật quá bất tiện , mong các bác giúp em với!

pvtien7

các bác cho mình hỏi cái swipe to unlock có cách này cho nó chỉ đứng chứ không xoay ngang không?

vuhien

Cho mình hỏi cái mod chỉ đọc ảnh và video trong 1 thư mục mặc định nào đấy không? Mình bị trường hợp không load được ảnh và video nên muốn tìm mod lại để dịch ngược lại xem có đúng là bị mod này vào không hay là bị trường hợp khác

bunrieucua

Bây giờ kiếm ra một bản CFW dùng bộ icon cũ coi bộ khó quá, giờ muốn chuyển sang cfw n97 nhưng các bản mới đều dùng icon n8. Mình thì lại không thích bộ icon này vì không hỗ trợ các theme, cài vào đều thiếu icon trầm trọng nhìn mất thẩm mỹ. :<
Giống mình quá ta.Mình thì không ghét icon N8 nhưng ghét mấy cái thư mục của nó đó.Phải dùng matrixmenu nên cài theme không full icon.Nhìn nản lắm!
Dạo trước kết bản N97-5800 của anh JackPham nhưng khi down về,mình thử tách hết icon N8 --> thay thế hết lại icon mặc định nhưng mấy cái thư mục Ứng dụng,Hình ảnh,Nhạc,..v..v... không đổi được thành ra nản --> xóa lun chẳng làm nữa:(
vẫn ko hiểu cái Rule Mobile cho lắm ~X(
Bạn vào rofs2\private\10282bc4\... có 1 thư mục rules đúng không?
Tất cả các vấn đề về khóa phím(Tắt or Bật rung),đèn phím cứng + media bar đều nằm trong đó hết.Cả cái thư mục đó là chỉ mod riêng cho đèn phím cứng,khóa phím(gạt bên hông).
Cứ nôm na thế mà hiểu=))

luckyno2

Bạn vào rofs2\private\10282bc4\... có 1 thư mục rules đúng không?
Tất cả các vấn đề về khóa phím(Tắt or Bật rung),đèn phím cứng + media bar đều nằm trong đó hết.Cả cái thư mục đó là chỉ mod riêng cho đèn phím cứng,khóa phím(gạt bên hông).
Cứ nôm na thế mà hiểu=))

có cái loại tắt đèn nào mà khi xem clip đèn trắng không sáng không :-/ mình xem clip đèn trắng vẫn sáng.... :(

bunrieucua

có cái loại tắt đèn nào mà khi xem clip đèn trắng không sáng không :-/ mình xem clip đèn trắng vẫn sáng.... :(

Lại đi chém gió kìa=))
Ném thử cái này của mình vào coi sao(có đường dẫn trong file down về rùi nhé):
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?6jsd3jya4nf5pru[/DOWNLOAD]
Dành cho CFW lai ghép nhé(của mình là C6-5800).
Có cả tắt rung khóa + mở nút gạt bên hông lun đấy\-/

olefin

Dạo này điện thoại của mình ngày nào cũng nhận được tin nhắn OVI NOKIA APP giới thiệu về các soft của Nokia, cho dù đã để chế độ offline nhưng tin nhắn vẫn đến được. Có bạn nào bị trường hợp như mình không? Cách khắc phục thế nào? Có thể hướng dẫn mình được không?

natan

Vip Ngviethoa cho mìn hỏi file intallsever.exe của bác có xài cho e72 được kô vậy

luckyno2

Lại đi chém gió kìa=))
Ném thử cái này của mình vào coi sao(có đường dẫn trong file down về rùi nhé):
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?6jsd3jya4nf5pru[/DOWNLOAD]
Dành cho CFW lai ghép nhé(của mình là C6-5800).
Có cả tắt rung khóa + mở nút gạt bên hông lun đấy\-/

X_X toàn nói xấu mình thôi ~X( hỏi thật chứ có đùa đâu mà bảo người ta chém X-(

bunrieucua

Vip Ngviethoa cho mìn hỏi file intallsever.exe của bác có xài cho e72 được kô vậy
Dùng được nhưng chỉ copy để hack thôi hay sao ấy.
Chứ không hack vĩnh viễn được đâu bạn nhé:D
Mà sao v3 lại qua bên v5 hỏi nhẻ?:-?
X_X toàn nói xấu mình thôi ~X( hỏi thật chứ có đùa đâu mà bảo người ta chém X-(
;;)Thì người ta trêu thế.
Share cho file để fix lỗi rùi còn gì.
Ném vào rofs2 chưa?
Tình hình sao rùi?:-?

cuongdien

Muốn thay đổi icon các ứng dụng trên các shortcut 1và 2 VD như muốn có :quản lí tập tin - cài đặt - danh bạ - skype trên shortcut 2 ngay sau khi JAF không phải chỉng sửa thì làm thế nào ? Sao mình thêm codec video mà máy vẫn không xem được file FLV nhỉ . Máy báo: bình thường:lỗi hệ thống, Bạn nào biết chỉ giúp với, cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

luckyno2

Dùng được nhưng chỉ copy để hack thôi hay sao ấy.
Chứ không hack vĩnh viễn được đâu bạn nhé:D
Mà sao v3 lại qua bên v5 hỏi nhẻ?:-?

;;)Thì người ta trêu thế.
Share cho file để fix lỗi rùi còn gì.
Ném vào rofs2 chưa?
Tình hình sao rùi?:-?

chưa cho vào thì nó còn tắt, cho vào rồi 3 đèn sáng trưng =))

shido_katori

Active Member
có cái loại tắt đèn nào mà khi xem clip đèn trắng không sáng không mình xem clip đèn trắng vẫn sáng...
cái này hình như ấn vào phím menu là hết mà

bad204

Member
có ai bị : Khi có cuộc gọi đến thì màn hình nhấp nháy ko?
Mình mới bị sau khi mod mấy mod mới của Hòa.
Ai biết chỉ giúp mình fix lại với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mới có thêm 1 phát hiện mới : Hidden ko giấu đc các file Video. Phần mềm RealPlayer vẫn tự seach đc ngon lành.Có ai bị giống mình ko?

Chỉnh sửa cuối:

bad204

Member
Còn cái : Khi có cuộc gọi đến thì màn hình nhấp nháy.Mình ko muốn thì loại bỏ nó thế nào vậy bạn?