• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

bunrieucua

Còn cái : Khi có cuộc gọi đến thì màn hình nhấp nháy.Mình ko muốn thì loại bỏ nó thế nào vậy bạn?
Bạn xem lại profile xem chế độ đang để có phải là silent không nhé!
Vì chỉ có để nhạc chuông là Tắt và chế độ đổ chuông là Im lặng thì mới bị nhấp nháy thôi mà:D

Muốn thay đổi icon các ứng dụng trên các shortcut 1và 2 VD như muốn có :quản lí tập tin - cài đặt - danh bạ - skype trên shortcut 2 ngay sau khi JAF không phải chỉng sửa thì làm thế nào ? Sao mình thêm codec video mà máy vẫn không xem được file FLV nhỉ . Máy báo: bình thường:lỗi hệ thống, Bạn nào biết chỉ giúp với, cảm ơn.
Bạn vào rofs2\private\10202be9\10275102.txt
Phím chọn phải
0x102C string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...

Shortcut 1
0x1002 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1005 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1008 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x100B string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...

Shortcut 2
0x100E string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1011 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1014 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...
0x1017 string "localapp:0x..." 0 cap_rd=alwayspass...

UID 1 số thứ:
0x100058c5?new=msg - Tin nhan moi
0x100058c5 - Nhắn tin
0x101f4cce - Danh bạ
0xeda2df13 - LockSwitch

0x10005a32 - Chủ đề
0x100058f8 - Cấu hình
0x10005951 - Bluetooth
0x102072c3 - Trình phát nhạc

0x101f4cd5 - Nhật ký
0x10005901 - Lịch
0x100058ec - Cài đặt
0x101f4cd2 - Menu

0x200255b4 - Thông báo cuộc gọi + tin nhắn

Nhìn là bạn tự hiểu rồi nhé!:)
Thay UID của icon mà bạn muốn set (mặc định sau flash) vào chỗ mình bôi đỏ nhé!
Thứ tự từ trên xuống dưới mình viết ở trêntừ trái qua phải trên phone đó nhé!
Chúc bạn thành công!Thân!

cuongdien

Bạn vào rofs2\private\10202be9\10275102.txt
Phím chọn phải

Shortcut 1

Shortcut 2

UID 1 số thứ:

Nhìn là bạn tự hiểu rồi nhé!:)
Thay UID của icon mà bạn muốn set (mặc định sau flash) vào chỗ mình bôi đỏ nhé!
Thứ tự từ trên xuống dưới mình viết ở trêntừ trái qua phải trên phone đó nhé!
Chúc bạn thành công!Thân![/QUOTE]
Mình làm như bạn hướng dẫn mà vẫn không được chỉ thay được phím chọn phải từ danh bạ thành menu, còn các icon trên shortcut 1, 2 không thay đổi. Mình dùng CFW 20.042 của binh24 có các icon mặc định trên shortcut là Memcheck, Killme, v.v.không muốn mât thời gian chỉnh sửa sau khi JAF. Hay còn phải chỉnh file nào trong rofs2 nữa, bạn giúp mình với tks

pvtien7

bác nào cho em xin cái mod tiết kiệm pin mới nhất và hiệu quả nhất được không? bữa thấy ở trang 1 mà giờ mất tiu. hiii

cuongpham208

Bác ngviethoa có thể gộp tất cả vào 1 folder để down cho tiện không. Chứ down như vậy mệt quá hic! ^^

nh0xpr04798

Bác ngviethoa có thể gộp tất cả vào 1 folder để down cho tiện không. Chứ down như vậy mệt quá hic! ^^

n như bạn thì wá bất tiện cho những người cần 1 số mod rồi ? để như vậy là tiện nhất rồi đó ! ai thik cái j thì cứ Down cái đó về Mod ?? rất Tiện rồi còn j ?

cuongpham208

Không bất tiện đâu bạn. Nếu cho vào 1 foder mẹ rui` trong đó có các folder con ghi tên các mod ra thì tiện hơn là phải bấm vào từng link. Chắc bạn chưa cook bao giờ chứ nếu cook thì bạn đã bấm mỏi tay rui`!

bunrieucua

Mình làm như bạn hướng dẫn mà vẫn không được chỉ thay được phím chọn phải từ danh bạ thành menu, còn các icon trên shortcut 1, 2 không thay đổi. Mình dùng CFW 20.042 của binh24 có các icon mặc định trên shortcut là Memcheck, Killme, v.v.không muốn mât thời gian chỉnh sửa sau khi JAF. Hay còn phải chỉnh file nào trong rofs2 nữa, bạn giúp mình với tks
Mình làm được mà bạn.Thành công rồi mới share cho bạn đó:-??
Bạn xem lai cách mod xem đúng chưa nhé!
Nếu không bạn mod file của bạn đi,rồi bạn copy những dòng mà bạn vừa mod trong file đó(những dòng mà mình nêu trên đó) lên đây mình xem thế nào nhé!:D
Có thể do UID chưa đúng nữa.
Làm được cái này đòi hỏi tinh mắt và khéo 1 chút đấy.Sai 1 chút là lỗi ngay:D

bad204

Member
Không bất tiện đâu bạn. Nếu cho vào 1 foder mẹ rui` trong đó có các folder con ghi tên các mod ra thì tiện hơn là phải bấm vào từng link. Chắc bạn chưa cook bao giờ chứ nếu cook thì bạn đã bấm mỏi tay rui`!

Nhà tớ mạng trả sau, dow thế tốn kém lắm :))

bunrieucua

Trình bày như vậy mới chi tiết + cụ thể bạn à(Tuy Hòa có trình bày hơi rối:mad:))
Nếu gộp như bạn thì 1 topic còn ra cái gì nữa?Đúng không?
Mà có người chỉ mún down 1 mod trong các mod bên trên thì cũng phải down cả folder về à?=))

cuongdien

[/IMG]QUOTE=bunrieucua;1580998]Mình làm được mà bạn.Thành công rồi mới share cho bạn đó:-??
Bạn xem lai cách mod xem đúng chưa nhé!
Nếu không bạn mod file của bạn đi,rồi bạn copy những dòng mà bạn vừa mod trong file đó(những dòng mà mình nêu trên đó) lên đây mình xem thế nào nhé!:D
Có thể do UID chưa đúng nữa.
Làm được cái này đòi hỏi tinh mắt và khéo 1 chút đấy.Sai 1 chút là lỗi ngay:D[/QUOTE]
Của mình , bạn xem giúp ths

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

Trình bày như vậy mới chi tiết + cụ thể bạn à(Tuy Hòa có trình bày hơi rối:mad:))
Mà có người chỉ mún down 1 mod trong các mod bên trên thì cũng phải down cả folder về à?=))

trinh bày hơi khó hiểu tí.anh em chịu khó đọc kĩ.
ai cần MOD nào thì tải về.
mình gộp hết vào 1 file .khi nào cfw thì xả nén vào rosf2 là xong.nhanh lắm.

i34_i3y_vjp

nếu dc thì nên gộp tất cả các mod vào 1 file cho tiện.file đó đặt cuối thôi.còn những phần khác của topic vẫn giữ nguyên như hiện nay ai muốn down mod nào chẳng dc có gì bất tiện đâu bạn.

ngviethoa

nếu dc thì nên gộp tất cả các mod vào 1 file cho tiện.file đó đặt cuối thôi.còn những phần khác của topic vẫn giữ nguyên như hiện nay ai muốn down mod nào chẳng dc có gì bất tiện đâu bạn.

ít hum nữa .up bản gộp tất cả lại cho.

lat123

có bác nào bít mod lại ngày giờ mặc định cho CFW hok ? Tìm mỏi mắt mà hok thấy, search google thì trang của pdaviet ra cái trang j` đó virus j` j` đó bó tay =.=!

bad204

Member
có bác nào bít mod lại ngày giờ mặc định cho CFW hok ? Tìm mỏi mắt mà hok thấy, search google thì trang của pdaviet ra cái trang j` đó virus j` j` đó bó tay =.=!

Đang ko ở cái máy có FW.nhớ mang máng là private/10202be9/101F8763 ( sai đừng mắng tớ nhá :D )

cuongdien

Minh dùng bản v20.0.042 cùa binh24 mod có các icon mặc đĩnh của shortcut 1 là : SMS - Killme - Memcheck - Phontouch và shortcut 2 là : Hình ảnh - Acel_swtick - Menu - Keylock nhưng trong file 10275102.txt không thấy chỉnh sửa gì, vẫn nguyên bản. Giờ mình mod lại theo hướng dẫn mà chỉ thay đổi được mỗi phím chọn phải từ danh bạ thành menu. Nếu gỡ bỏ các ứng dụng thêm vào như : Killme, Memcheck, Acel swtick. v.v thì mới thay thế được , còn lại các vị trí của SMS, Menu, Hình ảnh không được. Bạn nào biết cách mod này xin chỉ giáo, xin cảm ơn

thanhhaifire

tình hình là C6 for 5800 cạn mod, nên đang tìm hiểu N97mini, bạn nào biết về thư viện dò tên danh bạ chỉ giáo nhé thank nhìu

shido_katori

Active Member
Đang ko ở cái máy có FW.nhớ mang máng là private/10202be9/101F8763 ( sai đừng mắng tớ nhá )
đúng là vậy đó, xem gần cuối cái file .txt đó là thấy ngày tháng mặc định theo yymmdd, năm thì giữ nguyên , ngày tháng thì lùi lại 1 số, ví dụ muốn để ngày 02-07-2011 thì sửa thành 20110601