• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

chungtom123

trinh bày hơi khó hiểu tí.anh em chịu khó đọc kĩ.
ai cần MOD nào thì tải về.
mình gộp hết vào 1 file .khi nào cfw thì xả nén vào rosf2 là xong.nhanh lắm.

cái javaruntime là cái j thế a. E thấy tr0g bản của 5230 là 1.4.7 nhưg cook cái này vô là die phone lun. Hjxhjx

olefin

Hiện tại mình đang dùng X6 8G FW 31, bản FW này do mình download FW gốc về và tự cook. Nhưng không hiểu sao mình không thể remove ovi store client, cứ remove khoảng 5 phút là nó tự động cài lại. Và ngày nào mình cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi cool app", rất khó chịu, cho dù đã để máy chế độ offline nhưng vẫn nhận được. Các bạn nào có thể chỉ cho mình cách giải quyết vấn đề này được không? Cám ơn các bạn rất nhiều!

ngviethoa

Hiện tại mình đang dùng X6 8G FW 31, bản FW này do mình download FW gốc về và tự cook. Nhưng không hiểu sao mình không thể remove ovi store client, cứ remove khoảng 5 phút là nó tự động cài lại. Và ngày nào mình cũng nhận được tin nhắn có người gửi là "Ovi cool app", rất khó chịu, cho dù đã để máy chế độ offline nhưng vẫn nhận được. Các bạn nào có thể chỉ cho mình cách giải quyết vấn đề này được không? Cám ơn các bạn rất nhiều!

vào mục data xóa file cài của nó đi bạn ạ.kiếm file cài riêng.cần thì cài ko thì thôi.

nxhoang90

pác ngviethoa cho mình hỏi , cfw c6 mình cook cho n97 mini thì bị 1 số lỗi như sau :
+ music player 15.2 k hoạt động khi cho vào rofs2
+ khi mình thêm app gì thì y như rằng là k thấy có sau khi cook , vd : conversation , 7 trang ký tự , rom patcher , .... (cook vào rofs2 cả)
+ còn lại các MOD trên thì hoạt động tốt . duy chỉ có 1 vài vấn đề trên , pác từng cook Fw C6 cho 5x mà tích hợp dc conversation thì bảo e với >"< , làm bữa h mà k được , k hiểu sao . Mình dùng NFEstd 0.3

ngviethoa

pác ngviethoa cho mình hỏi , cfw c6 mình cook cho n97 mini thì bị 1 số lỗi như sau :
+ music player 15.2 k hoạt động khi cho vào rofs2
+ khi mình thêm app gì thì y như rằng là k thấy có sau khi cook , vd : conversation , 7 trang ký tự , rom patcher , .... (cook vào rofs2 cả)
+ còn lại các MOD trên thì hoạt động tốt . duy chỉ có 1 vài vấn đề trên , pác từng cook Fw C6 cho 5x mà tích hợp dc conversation thì bảo e với >"< , làm bữa h mà k được , k hiểu sao . Mình dùng NFEstd 0.3

chuyển qua làm với nokiaFWeditor 100% là dc
mỗi tội hơi lâu.chờ 5 phút mới repack xong.
đánh đổi lại mod gì dc nấy.

nxhoang90

mà cho mình hỏi cái rofs2 max size là nhiu pác , sợ nó bự wa' nó bị Crash k , tại cài Core C6 nên k có rofs3 , mà rofs 2 mod đã gần tới 120mb rùi >"<

lat123

dùng Nokie editor 7 cook bt bạn nhé(trình search của Win tốt hơn hẳn trình search của NFE)! Cái NFE hay dùng để loại bỏ phần mềm thì hay hơn =.=! Mà sau khi cook xong phải refresh thì phải, lâu rồi hok dùng cái đấy nên chả nhớ lắm! :|
nếu nặng quá thì dùng nokia firmware cleaner xóa bớt những ứng dụng linh tinh mặc định như converter, voice command đi cũng dc nhiều đấy! Xóa hết theme chỉ để theme mặc định thui,xóa thư mục ringtone trong fw cũng giảm dc đáng kể....

olefin

vào mục data xóa file cài của nó đi bạn ạ.kiếm file cài riêng.cần thì cài ko thì thôi.

Mình tìm kỹ lắm rồi nhưng chẳng thấy gì hết. Bung rofs2 ra thấy một số điểm khác so với Fw cũ lắm, không có star_background.., không có nhiều file .exe và nhiều cái khác lắm. Mình không mò ra được tại sao nó tự động cài được như vậy. Bạn hướng dẫn kỹ kỹ cho mình được không?

0908727527

Mình tìm kỹ lắm rồi nhưng chẳng thấy gì hết. Bung rofs2 ra thấy một số điểm khác so với Fw cũ lắm, không có star_background.., không có nhiều file .exe và nhiều cái khác lắm. Mình không mò ra được tại sao nó tự động cài được như vậy. Bạn hướng dẫn kỹ kỹ cho mình được không?
xóa cái ovi trong này chưa ROFS2\Data\Securewidgetpreinstall :-?

barracuda

bác viethoa ơi cái full font của bác cook vào ntn em thấy có 4 file avkon.r01 ,avkon.r96 ,S60SC_C.ttf và S60TCHK_C.ttf

bunrieucua

bác viethoa ơi cái full font của bác cook vào ntn em thấy có 4 file avkon.r01 ,avkon.r96 ,S60SC_C.ttf và S60TCHK_C.ttf
2 file avkon là các trang ký tự đó(tùy từng file mod 7trang hay 2trang:D)
2 file còn lại là fonts:|

Mọi người có ai down được bộ ICON N8 28/02 NewMediaBar của binh24 chưa?
Sao mình vào blog của binh mà không down được nhỉ?
Ai down về rùi up dùm mình cái link MF với.Mình cảm ơn!;;)

Chỉnh sửa cuối:

barracuda

oh.nhưng 2 file font kia trc mình cook vào may treo luôn ko vào đc :| hình như file font có 4 file cơ mà :-? thế có phải đổi tên hay ji ko :-?

mrchuyen

Chủ thread sao không để rõ link nguồn bên dailymobile cho anh em tiện theo dõi đầy đủ công dụng của mod luôn,
btw, thanks vì đã sưu tầm và tổng hợp cho mọi người

shido_katori

Active Member
+ko tắt clock profile HS
cái này là khi kéo sang trang màn hình thứ 2 thì vẫn còn clock,Profile và lịch phải ko vậy mấy bác ? hỏi để lát cook lại :-?

boy_online01

Mọi người có ai down được bộ ICON N8 28/02 NewMediaBar của binh24 chưa?
Sao mình vào blog của binh mà không down được nhỉ?
Ai down về rùi up dùm mình cái link MF với.Mình cảm ơn!;;)

Style s^3 mediabar icon đây bạn, bác binh24 post bên dailymobile. Tôn trọng bác ý nên mình share cái link adf,ly :p

thuyna

cho hỏi các mod trên có dùng đc cho FW gốc ko ạ, VD e cook MOD 3.5G;video codec;music player 15.2 CFW;conversation VH; INSTALLSERVER vào FW gốc thì có hoạt động ko

bunrieucua

cái này là khi kéo sang trang màn hình thứ 2 thì vẫn còn clock,Profile và lịch phải ko vậy mấy bác ? hỏi để lát cook lại :-?
Chuẩn không cần chỉnh:D

cho hỏi các mod trên có dùng đc cho FW gốc ko ạ, VD e cook MOD 3.5G;video codec;music player 15.2 CFW;conversation VH; INSTALLSERVER vào FW gốc thì có hoạt động ko
Những mod bạn nêu trên thì làm ok hết với CFW gốc bạn nhé!:D

oh.nhưng 2 file font kia trc mình cook vào may treo luôn ko vào đc :| hình như file font có 4 file cơ mà :-? thế có phải đổi tên hay ji ko :-?
Bạn dùng CFW gốc hay lai ghép?
Nếu dùng CFW lai ghép,bạn chỉ phải vào rofs2\resource\fonts xóa hết font trong đó đi và ném 1 font duy nhất bạn muốn vào thôi(để tên font đó bất kỳ đều được nhé).
Còn nếu bạn dùng CFW gốc,bạn phải sao lưu 1 font ra làm 4 bản và đổi tên lần lượt giống tên của 4 font trong rofs2\resource\fonts rùi ném đè vào đó luôn thì mới được bạn nhé.
Thân!
-----------------------*-*-*---------------------------

Mọi người thấy có gì mới trong tấm hình trên không=))
Nếu có thấy + muốn giống như thế thì down về thôi:)):
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?78q7hexozihewia[/DOWNLOAD]
Lưu ý chỉ dùng cho CFW lai ghép nhé.CFW gốc không được đâu nha:D

Chỉnh sửa cuối: