• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

heonho2301

có pác nào có mod cải thiện âm lượng khi nghe nhạc ko cho mình xjn tks ae nhìu

thuyna

vậy bác viethoa ơi, bác có thể phân loại giùm e các mod hoạt động khi cook vào fw gốc đc ko, e muốn cook bản gốc dùng cho ổn định, chứ mấy bản c6 hao pin mà vẫn lỗi nên hơi nản,thanks bác trc, à tiện thể bác cho e xin cái mod thêm bàn phím mini qwerty cho 5233 dc ko

cuongdien

Các bạn cho hỏi có cách mod nào chọn màu nền cho CFW C6 trên 5800 tức là khi đã khóa phím rồi mà ấn vào phím menu thì màn hình sáng và nền màn hình hiển thị màu theo ý muốn (VD: xanh, đỏ, vàng, tím.v.v) và đồng hồ theo màu khác của nền màn hình. Mặc định nền màn hình hiện tại là màu đen, màu thanh trượt mở khóa thì đã có mod rồi. Xin cảm ơn các bạn

kitafung

Các bạn cho hỏi có cách mod nào chọn màu nền cho CFW C6 trên 5800 tức là khi đã khóa phím rồi mà ấn vào phím menu thì màn hình sáng và nền màn hình hiển thị màu theo ý muốn (VD: xanh, đỏ, vàng, tím.v.v) và đồng hồ theo màu khác của nền màn hình. Mặc định nền màn hình hiện tại là màu đen, màu thanh trượt mở khóa thì đã có mod rồi. Xin cảm ơn các bạn

Cái này phải theo Theme thôi bạn à.

shido_katori

Active Member
bunrieucua cho mình xin lại cái chỉnh sửa *#0000# của bạn, mò nãy giờ ko thấy đâu hết :p

vunguyenmt

bunrieucua cho mình xin lại cái chỉnh sửa *#0000# của bạn, mò nãy giờ ko thấy đâu hết :p

Đây bạn, chỉnh sủa theo ý bạn rồi cho hết vào resource/apps

Ý là mình muốn mod màu nền màn hình ở chế độ khóa phím và chưa mở khoá

Bạn tìm ở trên cái "N8 swipe to unlock" thích màu nào thì cook vào theo đường dẫn

ai cho xin mod cải thiện âm lượng khi nghe nhạc với

Bạn tìm cái mod âm nhạc của bác galabuon

heonho2301

chất lượng thì cải thiện rùi nhưng mà sao nghe thấy tiếng nó nhỏ quá àk T.T

vunguyenmt

chất lượng thì cải thiện rùi nhưng mà sao nghe thấy tiếng nó nhỏ quá àk T.T

Vậy mún to thì mua 1 tai nghe xịn có chỉnh âm lượng về mà nghe nha bạn, tầm vài triệu là hay lám, to nữa

heonho2301

các pác cho mình xin bộ font pc hỗ trợ cho việc CFW đi pác để tiện mình fix mấy file .mif khi mở bằng notepad đi , mở toàn ô vuông không pik sao fix nữa T.T

samiboy007

thì bạn down mod codec audio for 5800 về.gjải nén ra r copy vào rofs2 là đc ak.

0908727527

các pác cho mình xin bộ font pc hỗ trợ cho việc CFW đi pác để tiện mình fix mấy file .mif khi mở bằng notepad đi , mở toàn ô vuông không pik sao fix nữa T.T
File .mif là file hình ảnh mà sao mở = notepad , dùng siscontents mà bung ra rùj chép vào đt mà xem hay dùng soft trên pc cũng đc

barracuda

Bạn dùng CFW gốc hay lai ghép?
Nếu dùng CFW lai ghép,bạn chỉ phải vào rofs2\resource\fonts xóa hết font trong đó đi và ném 1 font duy nhất bạn muốn vào thôi(để tên font đó bất kỳ đều được nhé).
Còn nếu bạn dùng CFW gốc,bạn phải sao lưu 1 font ra làm 4 bản và đổi tên lần lượt giống tên của 4 font trong rofs2\resource\fonts rùi ném đè vào đó luôn thì mới được bạn nhé.
Thân!
-----------------------*-*-*---------------------------

Mọi người thấy có gì mới trong tấm hình trên không=))
mình dùng CFW của duythanh với bác viethoa đều dừng ở màn hình khởi động rồi đơ luôn :|
/có phải cái option đc căn ra giữa ko :">