• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD / THẢO LUẬN KINH NGHIỆM COOK FIRMWARE N97,N97MINI CHO S60V5

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhhaifire

Sẻ thế nào nếu mình để con số lần lượt là 28-94-1200-7 nhỉ,cpu thành than hay độ cục bình vào dt luôn ta,và để thế có ổn ko a hải

chẳng sao cả bro ơi, mình từng cho 30-100-0-9 đó =)) chạy siêu tốc chụp siêu nét, chạy apps nóng kinh

bro nên ở mức 92% là ~ 400Mhz đó là ok nhất

Chỉnh sửa cuối:

natan

thêm cái mod sửa lỗi chơi game java dung lượng lớn nữa pác ơi

OverYou

Cho cái Audio Code của mathanh ném vào thì chưa biết thế nào chứ chỉ ném Music 15.2 + mod nhạc của galabuon vào thì nghe kinh khủng lắm.Tested nhé:-??

Thỳ tôi cũng Mod cả cái Music 15.2 & Mod nghe nhạc của galabuon rồi mờ ;;)

OverYou

cpu cao thì tốn pi.lám cip cgạy nhanh nóng thui

Theo yêu cầu của bro đã cook thêm bản Update 08/05 Menu 4x5 (Đã chỉnh lại Icons vừa đẹp :p) Bro tính sao? Đang up link lên rồi =))

Nhoxly00

có bro nào chỉ tớ chỉnh phần "bộ ngôn ngữ" trong phần *#0000# không? thành chử webbsite giống giống của Duy Thanh ý! search hoài không thấy ><

Khoaaaa

Active Member
Pro sửa file txt trong resouce/version/lang.txt ,thử kiểm tra bằng xplore xem fải ko

Nhoxly00

không phải! mình mở file đó ra dâu có thấy thông tin nào liên quan đâu. hichic

nhockfc

có bro nào chỉ tớ chỉnh phần "bộ ngôn ngữ" trong phần *#0000# không? thành chử webbsite giống giống của Duy Thanh ý! search hoài không thấy ><

k nhầm thì sửa file NSmIDMSync.r01 và NSmIDMSync.r96

Khoaaaa

Active Member
Các pro có thể thảo luận về mod tăng tốc xoaydc ko,hiện mình có một mod với thông số lần lượt là:1-0-7-0
ở hai dòng dưới cùng là: 15-7
có ai tinh thông giải nhgĩa từng dòng dc ko

OverYou

Vào Rofs2\Resource\Versions mở file customersw.txt trong đó lên! Chỉnh thế nào mà chẳng được! Cái này tôi post ở bài #1 rồi còn gì? :-?

Các pro có thể thảo luận về mod tăng tốc xoaydc ko,hiện mình có một mod với thông số lần lượt là:1-0-7-0
ở hai dòng dưới cùng là: 15-7
có ai tinh thông giải nhgĩa từng dòng dc ko

Phải nói rõ Mod xoay là file .txt nào và post hẳn lên chứ! Post như vậy ai mờ bít? Mà Mod xoay nhanh & nhạy thỳ khiến Phone tự động xoay nhạy quá ==> Bất tiện ;;)

chẳng sao cả bro ơi, mình từng cho 30-100-0-9 đó =)) chạy siêu tốc chụp siêu nét, chạy apps nóng kinh

bro nên ở mức 92% là ~ 400Mhz đó là ok nhất

Có lẽ là không ham hố Mod Tăng Tốc CPU Hải à! Vì Nếu để lên 92% thỳ CPU xử lý ở mức 400 Mhz, mà CPU của 5800 nó làm ra thông số chỉ có 342 Mhz :( Nếu ép nó lên thỳ sẽ tốn Pin và cũng chẳng nhanh hơn được bao nhiu!

Vì dữ liệu ban đầu sẽ vào RAM rồi đưa đến CPU sử lý, mà RAM yếu thỳ CPU có sử lý nhanh cũng không làm máy nhanh được! Nếu để mặc định như CFW N97mini SP2 đó là đẹp! Máy vẫn sử lý nhanh khi duyệt Web!

akhoa9955

mình toàn để 95% nên mỗi ngày mỗi sạc :p:p
hịc hum wa cook tá lả vô cái CFW n97mini, flash xong thì chết đứng ở HS, vào menu ko đc, vào nhắn tin cũng văng ra, danh bạ cũng dis, chỉ thay đổi đc profile :D chả bik nó đụng với mod nào mà kinh thật :-??:-??:-??

nhoxjnhzai

Nhoxinh cho cái tên hoặc đường dẩn pm dc ko

của bạn đây.Nếu soft này forum chưa có bạn test rồi post lên cho mn mình lười post :D
http://www.mediafire.com/?kpc0hjpkm46i2np

Vào Rofs2\Resource\Versions mở file customersw.txt trong đó lên! Chỉnh thế nào mà chẳng được! Cái này tôi post ở bài #1 rồi còn gì? :-?
Ý bạn ấy cần phải sửa file NSmIDMSync.r01 va .r96 trong resoure\apps cơ file customer k đc

Khoaaaa

Active Member
Link đây,từ pic ngviethoa:
http://www.ziddu.com/download/13906459/AccelerometerModby008Rohit.rar.html
thìý em muốn tìm hiểu để chủ động hơn trong việc cóc và giảm độ nhạy,chứ nó nhạy wá,wan trọng là tốc độ hiển thị mh cơ,là file 10282df0.txt

Nhỏ xinh:mình đả test pm,nhìn các con số mà mình mụ tịt,mình ko có pc,lại ko có kinh nghiệm post bài,chắcko giúp dc pro rồi,thông cảm mình nha

OverYou

hịc hum wa cook tá lả vô cái CFW n97mini, flash xong thì chết đứng ở HS, vào menu ko đc, vào nhắn tin cũng văng ra, danh bạ cũng dis, chỉ thay đổi đc profile :D chả bik nó đụng với mod nào mà kinh thật :-??:-??:-??

Để 95% thỳ đúng là mỗi ngày mỗi sạc thật >:)

Nhoxly00

bạn đễ ý cái mod mở rộng menu xem. Lúc trước mình cook mod này vào là hết vào được menu><

OverYou

bạn đễ ý cái mod mở rộng menu xem. Lúc trước mình cook mod này vào là hết vào được menu><

Hình như cái Mod mở rộng Menu phải dùng kèm Mod Cột sóng & Cột pin dạng mặc định nữa mới được ! :-?

Status
Không mở trả lời sau này.