• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Phim MP4 - S60v5 ★Alice in the Wonderland 2010★13/5

Mình có mấy Film rất hay muốn chia sẻ cùng anh em mà hiện giờ Mediafire sao ấy Upload lên kô thể được. Pác nào có cách nào Up lên nhanh chỉ cho mình với...!

tritran18518

Thông tin

- Tên phim: Diệp Vấn 2 | Tôn Sư Truyền Kỳ - Ip Man 2
- Đạo diễn: Diệp Vĩ Tín
- Diễn viên: Chung Tử Đơn, Hùng Đại Lâm, Thích Tiểu Long, Huỳnh Hiểu Minh, Hồng Kim Bảo
- Sản xuất: Mandarin Films Distribution
- Thể loại phim: Võ Thuật
- Quốc gia: Trung Quốc
- Năm sản xuất: 2010
- Thời lượng: 1:40:00

Nội dung

Phần tiếp theo của bộ phim võ thuật này hứa hẹn một cốt truyện phong phú hơn và những cảnh chiến đấu thiện nghệ hơn.

Sau thành công về doanh thu của phim Diệp Vấn, thu về 25 triệu đô la Hồng Kông (10,7 triệu nhân dân tệ) tại Hồng Kông và 100 tiệu đô la Hồng Kông (42,8 triệu nhân dân tệ) tại Trung Quốc, là phần tiếp theo được mong chờ hơn nữa - Diệp Vấn 2.

Phần trước của phim, dựa trên câu chuyện có thật về bậc thầy võ thuật Hồng Kông, đã bỏ túi giải thưởng Phim xuất sắc nhất và Biên đạo xuất sắc nhất tại Giải Kim Tượng Hồng Kông.

Theo nhà sản xuất Hoàng Bách Minh, Diệp Vấn 2 sẽ phá vỡ ấn tượng rằng các phần tiếp theo thường không sánh được với các phim gốc. Ông quả quyết, Diệp Vấn 2 có một cốt truyện phong phú và các pha hành động nguy hiểm sẽ đẩy bộ phim thậm chí còn lên đến tầm cao hơn nữa.

Phần tiếp theo này nối tiếp chỗ kết thúc ở tập đầu, nhân vật chính Diệp Vấn rời Phật Sớn đến Hồng Kông sau khi bảo vệ bản sắc người Trung Quốc trước bọn xâm lược Nhật Bản trong suốt cuộc chiến tranh. Nhưng cuộc sống ở Hồng Kông lại thật khó khăn. Tuy nhiên, ông quyết định truyền bá môn võ của mình, được gọi là Vịnh Xuân quyền, dù thật ra chẳng có ai từng nghe về nó. Trong quá trình ấy, ông sẽ phải đối đầu không chỉ với những võ sư khác, những người đòi độc chiếm môn võ và thách thức quyền thâu nhận môn đồ của ông, mà còn những kẻ Tây phương đang dòm ngó Trung Quốc.

Dù có những trở ngại chắn trên con đường của mình nhưng dần dần Diệp Vấn giành được sự kính trọng từ những người đồng vế với ông cũng như những người nước ngoài và cuối cùng, ông thành công trong việc truyền bá Vịnh Xuân quyền qua một nhóm môn sinh tận tâm. Huyền thoại võ thuật quá cố Lý Tiểu Long là một môn sinh ngoài đời thực của Diệp Vấn.

Theo các nhà làm phim, trong khi Diệp Vấn là câu chuyện về sự tồn tại thì Diệp Vấn 2 nói về sinh kế. Chân Tử Đan trở lại với vai Diệp Vấn và kếp hợp hành động với nhân tính, thể hiện phần diễn xuất khiến cả đạo diễn và nhà biên tập cùng phải ngợi khen. Trong một cảnh đặc biệt nơi anh tình cờ gặp lại một người bạn cũ đã mất đi mọi thứ kể cả ký ức của mình, sống trong nỗi lo sợ tột đỉnh, với xúc tác cùng cảm xúc của mình, đấy có thể là một bước đột phá trong sự nghiệp diễn xuất của anh. Những diễn viên chính khác là Hùng Đại Lâm, người đóng vai vợ của Diệp Vấn Nhậm Đạt Hoa vai Chu Thanh Tuyền, người chiến đấu cùng Diệp Vấn trong suốt thời kì chiếm đóng của Nhật Bản Phàn Thiếu Hoàng vai Kim Sơn Trảo, một kẻ lỗ mãng đã cải tà quy chính Huỳnh Hiểu Minh, vào vai Hoàng Tiến, môn đồ đầu tiên của Diệp Vấn và cuối cùng là người đã giới thiệu Lý Tiểu Long cho ông và Hồng Kim Bảo, người thủ vai chưởng môn của Hồng Phái. Hồng Kim Bảo cũng là người chỉ đạo võ thuật cho phim. Dàn diễn viên còn có Trịnh Gia Dĩnh, Trịnh Tắc Sĩ, Lý Trạch, Đỗ Nguyệt Hồng và Ngao Gia Niên.

Là một bộ phim võ thuật, Diệp Vấn 2 tự nhiên sẽ tập trung vào những cảnh hành động và Hồng Kim Bảo cho biết ông thiết kế các bước chuyển động theo cách để chúng có thể hòa cùng bộ phim và giúp phát triển câu chuyện. Họ không chỉ thể hiện những nét nổi bật truyền thống của Vịnh Xuân quyền mà còn nhấn mạnh những kĩ thuật chiến đấu tự do trong trận chiến thật sự, phù hợp với tâm trạng và nhịp điệu của các cảnh quay đồng thời cân bằng sự cường điệu của bộ phim với tính khả thi của hành động. Dĩ nhiên, với những võ sĩ thực thụ như Chân Tử Đan, Hồng Kim Bảo và Phàn Thiếu Hoàng trong dàn diễn viên, còn mong đợi gì hơn những pha hành động đứng tim trong Diệp Vấn 2. Nhưng võ thuật không chỉ là chiến đấu và chiến thắng. Đạo diễn Diệp Vĩ Tín nhấn mạnh rằng tinh thần võ thuật Trung Hoa là để dừng chiến tranh và không còn phải chiến đấu nữa. Ông cho biết: “Mục đích của việc học võ không phải để biết đánh nhau hay giành chiến thắng mà để loại trừ những xúc phạm và hiểu lầm giữa bản thân và người khác để coi trọng và chia sẻ với nhau.” “Kẻ chiến thắng không chỉ cần dùng đến mỗi cơ thể mình mà còn phải leo lên được những cấp bậc khác – chiến thắng mà không cần chiến đấu. Chúng ta có thể học hỏi điều này thông qua câu chuyện của Diệp Vấn.”​

Trailer
[video=youtube;wGM3Caws838]http://www.youtube.com/watch?v=wGM3Caws838[/video]
Screenshot

Download

jimmy_mei

Xem lại giùm link IP Man 2 từ link 12 đến 15 giúp bạn ơi. Đang down đến 12 thì mất điện, có điện lại thì không down được nữa :(, không biết tại link hay tại máy mình có vấn đề :-??

Hix, link vẫn ok. Thì ra là tại máy mình có vấn đề :D

Chỉnh sửa cuối:

nho_yeuem

bác xem lại phim " Ip Man 2, convert-up by tritran,sub viet.mp4.014 " đòi pass là sao hả bác

foxcracking

bác xem lại phim " Ip Man 2, convert-up by tritran,sub viet.mp4.014 " đòi pass là sao hả bác

Bạn đọc lại trang đầu để biết pasword và cũng để biết được công sức của người đã post film đi bạn.

foxcracking

Sao bản HD màu nhợt nhạt hơn bản DVDRIP vậy bác? Còn bản DVD RIP thì xem hay bị đứng hình quá. Mong bác xem lại vì đây là phim hay mình muốn giữ hoài. Thanks nhiều.​

tritran18518

giật gì vậy bạn, mình nhớ chỉ có bản dvdscreen thì mới có dừng hình 2-3s, nhưng chỉ 1/2 lần thôi. còn bản dvdrip mình coi bt. bản HD ko bik vì ko down:-?

foxcracking

Vậy chắc tại máy mình rồi. Hjx .... mình xem bản dvdrip cứ lâu lâu là nó có tiếng mà mất hình (màn hình màu đen) khoảng 3s-4s rồi mới có lại. Mình xem bằng Real theo máy (n97mini). Mình không biết phần mềm nào xem ổn nhất, bác tư vấn dùm mình với với.
Nói không phải nịnh nhưng mình thấy mỗi bộ phim đúng là công sức của bác tritran18518 , bác JackPham và một số Mod thật đáng để cảm ơn nhiều lắm.
Ah, bản HD cũng nét lắm... tại hôm bữa mình xem trên máy tính phóng to ra nên nhận xét ko đúng, Sorry Mod. Nhưng mà mất hết khúc cuối rồi bác ơi.

Chắc bản gốc mình down về bị lỗi khúc cuối rồi. Để mình down bản khác rồi convert lại cho bạn

Mình đang đợi bản fix đầy đủ của bác áh. Cảm ơn bác.

Last edited by a moderator:

doublekill99

Bạn muốn xem film hay mà chưa bít tìm ở đâu , bạn có thể cho biết tên phim , tôi sẽ post phim theo yêu cầu hehe :D . or lh qua yh : langtusitinh1807 or sdt 01212248444 ... Chja sẽ cho các bạn là niềm vui của tôi , đa số phim toàn avi thôi !

tritran18518

Kick Ass 2010

Thông tin

Đạo diễn: Matthew Vaughn
Diễn viên: Aaron Johnson, Christopher Mintz-Plasse, Chloë Grace Moretz, Mark Strong, Nicolas Cage
Nhà sản xuất: Đang Cập Nhật
Thể loại: Hành động, Hài hước, Viễn tưởng
Độ dài: 117 phút
Quốc gia: Mỹ
Năm sản xuất: 2010

Nội dung

Dave Lizewski (Aaron Johnson) đơn giản chỉ là một học sinh bình thường như bao học sinh khác, cậu có khá ít bạn bè và sống cùng cha mình. Cuộc sống cậu cũng chả có gì rắc rối, khó khăn và những vấn đề cá nhân của cậu cũng chả gay đau đầu gì cho cam. Nói tóm lại, cậu không có một đặc điểm gì nổi trội, không có siêu năng lực bẩm sinh và tất nhiên là cũng không có đủ kiên nhẫn để chờ đợi một em nhện hay dơi nào đó đến cắn cả. Điều đáng chú ý duy nhất ở anh chàng này chỉ là niềm say mê một cách đặc biệt đối với những bộ truyện tranh. Và chính nhờ niềm đam mê này mà một ngày nọ, Dave đã quyết tâm trở thành một người anh hùng đi trừ gian diệt bạo, bảo vệ cho công lí.

Và tất nhiên, trên con đường gian nan đó, Dave cũng đã phải trải qua biết bao hiểm nguy, thậm chí có lúc còn bị đánh cho thừa sống thiếu chết, phải nằm bẹp giường mất mấy tháng. Thế nhưng, quyết tâm theo đuổi con đường “trừ gian diệt bạo” của Dave vẫn không hề thay đổi. Đồng chí hướng với anh còn có Big Daddy (Nicolas Cage), một kẻ với danh nghĩa “thực thi công lý” đã huấn luyện cho cô con gái mới 10 tuổi của mình - Hit Girl (Chloe Moretz) - trở thành một cỗ máy giết người thực thụ hay là Red Mist (Christopher Mintz-Plasse) - một kẻ háo danh với một lai lịch và hành tung cũng hết sức bí ẩn…

Trailer
[video=youtube;DrKHu2UX1vA]http://www.youtube.com/watch?v=DrKHu2UX1vA[/video]​

Screenshot
Download

foxcracking

- Mãnh hổ Tô Khất Nhi khúc cuối bị đứng hình không xem được tritran ơi.
- Bản Avatar HD đợi lâu quá sốt cả ruột. hic hic

tritran18518

Thông Tin Phim

Tựa tiếng Hoa: 刺陵
Tựa tiếng Anh: Treasure Hunter
Tạm dịch: Thích Lăng
Trình chiếu ngày: chưa biết

Quay tại: Trung Quốc và Đài Loan
Thể loại: Phiêu lưu, hành động.
Đạo diễn: Chu Diên Bình (Công Phu Quán Lam)
Diễn viên: Lâm Chí Linh, Châu Kiệt Luân, Tằng Chí Vĩ, Lưu Canh Hoành, Kha Thúc Nguyên và Trần Đạo Minh

Nhà sản xuất: Trung Hoàn

Sơ Lược Nội Dung

Một cặp tình nhân vô tình rớt vào lỗ hổng không gian và đi đến lăng mộ của Thành Cát Tư Hãn ở Mông Cổ. Ở nơi này họ chạm mặt với một cuộc chiến kỳ bí giữa các bộ tộc.

Thần tượng R&B Đài Loan Châu Kiệt Luân sẽ đóng cặp cùng diễn viên - người mẫu Lâm Chí Linh trong The Treasure Hunter. Bộ phim được lên kế hoach phát hành vào ngày 18/12.

Trong The Treasure Hunter của đạo diễn Chu Diên Bình, Châu Kiệt Luân sẽ vào vai Kiều Phi, một chàng trai nghĩa hiệp trẻ tuổi đang cố gắng bảo vệ một kho báu bị chôn giấu tích lũy qua các triều đại Trung Hoa bằng cách khôi phục một bản đồ từ một tổ chức tội phạm quốc tế tên là The Company. Kiều Phi buộc phải trao tấm bản đồ để bảo tòan mạng sống cho con gái của sư phụ anh là Lam Đình (Lâm Chí Linh đóng). Giờ đây voivoivoi sự cộng tác của một nhà khảo cổ, Kiều Phi và Lam Đình đang trên đường đua lấy lại tấm bản đồ và ngăn chặn The Company lấy được kho báu trước.

voivoivoi chủ đề phiêu lưu mạo hiểm và tập trung vào những cảnh hành động quy mô lớn, The Treasue Hunter giống như một cỗ máy vững chắc giúp Châu Kiệt Luân tiếp tục cuộc đua của mình tới vị trí một ngôi sao hành động hạng A tại Châu Á.

Trailer

[video=youtube;F-7c8SE54KU]http://www.youtube.com/watch?v=F-7c8SE54KU[/video]

Screenshot

Download
link