• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TP2 WM6.5 ROM (COM5): V42 (Core 23569) ★ OS 2.07 ★ SENSE 2.5_2013

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tdc7777_3

Guest
Em chạy bản này hôm qua đến giờ vẫn chưa thấy lỗi nào, hình như bản này bác Quang đã bỏ bớt 1 số ứng dụng nên máy chạy ngon hơn bản trước, nhưng em vẫn thích cái Task Manager của HTC hơn X2, có cách nào remove cái TM của X2 và cái đồng hồ phía trên bên tay phải không bác Quang để em cài cái TM của HTC?
Nói chung, bản này chạy ngon tuyệt. Thanks bác Quang lần nữa.

PhamQuang

Manager
Em chạy bản này hôm qua đến giờ vẫn chưa thấy lỗi nào, hình như bản này bác Quang đã bỏ bớt 1 số ứng dụng nên máy chạy ngon hơn bản trước, nhưng em vẫn thích cái Task Manager của HTC hơn X2, có cách nào remove cái TM của X2 và cái đồng hồ phía trên bên tay phải không bác Quang để em cài cái TM của HTC?
Nói chung, bản này chạy ngon tuyệt. Thanks bác Quang lần nữa.

ROM sử dụng Build COM5 thì không sử dụng HTC Task Manager như cũ được đâu.

chieftas

V40 thi thoảng em bị tắt máy. Ko bật được. Phải tháo pin ra lắp lại mới khởi động được. Em tháo thẻ nhớ và sim, sau đó HR lại thì 4 ngày nay chưa thấy bị thế nữa. Chả hiểu thế nào, nhìn chung vẫn ngon :D!

chieftas

Máy cháu up bản V41 này đến đoạn finish là nó đứng im ko vào được màn hình today là sao các bác nhỉ? Đã tháo thẻ nhớ, HR vẫn vậy???

kain87

Cảm giác V41 này nhanh hơn các bản cũ, mọi thứ hiện vẫn OK, vẫn mong chờ 1 bản Messages gốc WM 6.5 ;;)

khocan_traitim

Máy cháu up bản V41 này đến đoạn finish là nó đứng im ko vào được màn hình today là sao các bác nhỉ? Đã tháo thẻ nhớ, HR vẫn vậy???
Tôi cũng bị như bạn! nhưng vẫn vào được Win. Cách như sau:
Chỉ bút vào phần đồng hồ ở góc trên bên phải mà hình đợi vài giây sẽ hiên ra phần Task Manager, sau đó bạn chỉ vào biểu tượng hình lá cờ của WIn. Xong! đợi 1 lát là ok!

kain87

Chú Quang cho cháu hỏi về chức năng Úp máy tắt chuông cuộc gọi đến (dùng G-sensor) của TP2 với ạ. Từ lúc up bản V39 đến 41 này chức năng này cháu không thấy hoạt động, rất tiếc cho 1 tính năng hữu ích!

freeman_trang

Chú Quang cho cháu hỏi về chức năng Úp máy tắt chuông cuộc gọi đến (dùng G-sensor) của TP2 với ạ. Từ lúc up bản V39 đến 41 này chức năng này cháu không thấy hoạt động, rất tiếc cho 1 tính năng hữu ích!

Mình cài bản V39 up máy vẫn từ chối lịch sự đc, đang download bản V41 đây

haithanhpham

Sẵn em mới up rom mới và gặp hiện tượng lâu lâu bị. Máy em up rom xong vào nghe nhạc thì bị hiện tượng không phát ra âm thanh. áp tai vào loa thì nghe tiếng như bị nhiễu sóng nghe re` re`. Phần máy ngay loa rất là nóng em soft reset lại máy thì hết. Trước đây cũng gặp 1 vài lần khi nghe bằng tai nghe xong rút ra. Từ trước tới giờ bị 3,4 lần rồi. Em băng khoăn là do máy em bị vấn đề gì không các bác ơi.

tung_1970

Lâu quá mới quay lại dùng WM, thấy anh Quang vẫn miệt mài để cung cấp cho anh em những bản ROM hay. Cám ơn nhiều nhiều.

manhvpcp

"mượt, thỏa ước mong" đo là những gì em muốn nói sau 2 ngày dùng V41. Những gì em muốn đã được đáp ứng. Cảm ơn bác Quang!

Status
Không mở trả lời sau này.