• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TTPod v3.2 Việt hóa 2 ngôn ngữ Anh - Việt_SymPViet

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
KJR cảm ơn anh em đã góp ý chân thành để bản VH này hoàn thiện hơn, có thể sẽ còn 1 vài chỗ lỗi nữa mà anh em và KJR vẫn chưa thấy :p nhưng qua test thì thấy cũng tạm ổn.

Tiếp thu góp ý của anh em, KJR đã chỉnh sửa 1 vài chỗ:

1. Sửa chữ g thành s cho dễ hiểu;

2. Thêm khoảng trắng sau các lệnh như ý của Dung1291985 :);

3. Phần cài đặt lời bài hát sửa câu Ngưng kết nối thành Tải xong rồi dừng k.nối theo bản fix của Dungchay. Cũng tại đây, sửa từ Trể thành từ Sau (Sau 5 phút...)

Các lỗi trên đã được chỉnh sửa và up lại link, các bạn down và cài lại nhé. Còn lỗi trên bài trên vẫn chưa khăc phục được :( Chức năng tùy chọn vị trí tạm thời mất tác dụng :(

minchoulee

Bản TTPod Việt hóa 2 ngôn ngữ Anh và Việt của nhóm SymPViet

Chú ý:
- File này đã nhúng Patch 4 run TTPod vì vậy các bạn cần vào AppMgr remove file tên là Chinese đi để tránh lỗi update.
- File down có 2 file: 1 file là file dùng 3 skin chuẩn của TTPod, 1 kin có chữ skin ở cuối là file chỉ giữ lại skin Black mặc định và thêm skin bản quyền của PDAViet (do Dung1291985 design)

Kojiro xin chân thành cảm ơn DungchayDung1291985 đã góp sức trong Việt hóa PM này.
Cảm ơn anh em đã ủng hộ trong thời gian Tết này để KJR hoàn thành bản Việt hóa này.
Anh em sử dụng và góp ý nếu có sai sót nhé!

N82 v3.0 không cài được sao bạn?:(

Kojiro

Super V.I.P
N82 v3.0 không cài được sao bạn?:(

Không hack không cài được :-??

@all: cái lỗi Mini player position khôn biết sửa chỗ nào luôn :(( vẫn đủ string, không mất thằng nào, mà chẳng hiểu sao nó lại không hiện ra bảng chọn kích thước của giao diện đứng và ngang nữa :( Anh em nào nghiên cứu thử xem.

troly

Well-Known Member
Không hack không cài được :-??

@all: cái lỗi Mini player position khôn biết sửa chỗ nào luôn :(( vẫn đủ string, không mất thằng nào, mà chẳng hiểu sao nó lại không hiện ra bảng chọn kích thước của giao diện đứng và ngang nữa :( Anh em nào nghiên cứu thử xem.

Đang ngồi từ sáng đến giờ luôn, có thể là bó tay!!!

kp_enter

e cũng vừa thử nhưng cũng chỉ ra cái chỗ chọn 4 vị trí đấy chứ không chọn đc vị trí như bản TA :|
@a.Troly: máy e h lại copy paste đc rồi nên e tự test cũng đc :D nhưng h e đi chơi đã mai làm tiếp :p

dangduc

Hjx ~ Bác Kojiro việt hoá trên điện thoại phải không ! Hum nay em thử trên cái RSC Editor thì không thấy các string để việt hoá ! Thế mới vui >< :((

Kojiro

Super V.I.P
Hjx ~ Bác Kojiro việt hoá trên điện thoại phải không ! Hum nay em thử trên cái RSC Editor thì không thấy các string để việt hoá ! Thế mới vui >< :((

TTPod này có đặc biệt là chỉ mobihex mới thấy. Đức dùng Ultra vẫn thấy khi Vh bản kia à :-?

dangduc

RSC Editor thì không thấy các

Không thấy mà bác ! hjx ! nên em phải việt hoá trên điện thoại bằng cái Translate Storm thì em thấy string để việt hoá nnưng có phần Thuộc tính File em việt hoá thì nhấn để xem thông tin file nhạc là đơ các phím lun ! Bác việt hoá bằng gì mà nó lại ko bị đơ vậy bác ! Cho em ít kinh nghiệm với ạ ^^

Kojiro

Super V.I.P
Không thấy mà bác ! hjx ! nên em phải việt hoá trên điện thoại bằng cái Translate Storm thì em thấy string để việt hoá nnưng có phần Thuộc tính File em việt hoá thì nhấn để xem thông tin file nhạc là đơ các phím lun ! Bác việt hoá bằng gì mà nó lại ko bị đơ vậy bác ! Cho em ít kinh nghiệm với ạ ^^

TS sao có thể việt hóa mấy dòng kia được ta :-?
Chỗ thuộc tính file chắc bạn Vh mấy cái chỗ Dung lượng, Bitrate chứ gì. Các Tillte, Singers nên dịch ngắn thôi, dài là văng hay treo liền.

dangduc

Hì ~ Thảo nào ! Đúng là e có dịch mấy cái phần Title , Singer nên nó hơi dài, cả cái Bitrate nữa ! Nhưng của em nó treo phím thôi chứ nghe vẫn được ~! hì

yeulam112005

Bản TTPod Việt hóa 2 ngôn ngữ Anh và Việt của nhóm SymPViet

Chú ý:
- Máy phải hack trước khi cài.
- File này đã nhúng Patch 4 run TTPod vì vậy các bạn cần vào AppMgr remove file tên là Chinese đi để tránh lỗi update.
- File down có 2 file: 1 file là file dùng 3 skin chuẩn của TTPod, 1 kin có chữ skin ở cuối là file chỉ giữ lại skin Black mặc định và thêm skin bản quyền của PDAViet (do Dung1291985 design)

Kojiro xin chân thành cảm ơn DungchayDung1291985 đã góp sức trong Việt hóa PM này.
Cảm ơn anh em đã ủng hộ trong thời gian Tết này để KJR hoàn thành bản Việt hóa này.
Anh em sử dụng và góp ý nếu có sai sót nhé!

bác korijo poss len cho em xin file .RSC việt hóa được không bác nhúng file Patch 4 run TTPod vào máy em không cài được cài vào báo lổi '' lổi cài đặt bên trong '' không nhung file Patch 4 run TTPod thì cài binh thường . bản 3.10 củng vậy . thank trước nha

troly

Well-Known Member
bác korijo poss len cho em xin file .RSC việt hóa được không bác nhúng file Patch 4 run TTPod vào máy em không cài được cài vào báo lổi '' lổi cài đặt bên trong '' không nhung file Patch 4 run TTPod thì cài binh thường . bản 3.10 củng vậy . thank trước nha

Của bạn đây. Chúc vui!

dangduc

Cái này phải để tác giả share chứ mem khác share hem tiện ! Vi phạm bản quyền ^^ hihi ! Anh Kojiro share cho bạn ý kìa

troly

Well-Known Member
Cái này phải để tác giả share chứ mem khác share hem tiện ! Vi phạm bản quyền ^^ hihi ! Anh Kojiro share cho bạn ý kìa

không phải file .rsc bạn ơi dow về không phai file .rsc viet hóa mà em xin file việt hóa của bác korijo nha , may cái file việt hóa khác em co rồi

Nó là file VH của KJR đấy. Mình bung trong pm gốc của KJR mà. Bạn đổi đuôi .r96 thành .rsc cài đè là được mà. Anh em với nhau cảb-), giúp được gì thì giúp thôi:))=D>

tantaimk

sao mình xài bản VH lại bị lỗi font nhỉ? mình cần cài thêm j nữa ko mấy bro?

thienloi123

mình dùng n73 và khi mình dùng tai nghe thì ko chuyển bài trên tai nghe được. liệu TTPOD có cách nào khắc phục ko

number1hl

mình dùng n73 và khi mình dùng tai nghe thì ko chuyển bài trên tai nghe được. liệu TTPOD có cách nào khắc phục ko

Theo mình biết thì hiện tại không có chương trình nghe nhạc nào có thể chuyển bài trên tai nghe được, chỉ có thể chỉnh Volume được thôi. TTPOD dùng là đỉnh nhất rùi đó!

nvtn

Bản này hình như chỉ hỗ trợ màn hình 240 x 320 thì phải. Tôi cài vào E60 màn hình 352 x 416 thấy thu nhỏ lắm. Có ai biết làm thế nào cho toàn màn hình chỉ cho tôi với.

Status
Không mở trả lời sau này.