• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM tiếng Anh cho Toshiba TG01?

nhattuong

Active Member
làm sao dowload hả bạn ? mình nghĩ chỉ dùng cho TG01 thôi. T-01A thì chưa có thì phải. Mình nhập vào IMEI nhưng không download được "The IMEI you have entered does not match your country criteria.Please check you have entered the IMEI correctly."

Chỉnh sửa cuối:

Kinh_Nhan

làm sao dowload hả bạn ? mình nghĩ chỉ dùng cho TG01 thôi. T-01A thì chưa có thì phải. Mình nhập vào IMEI nhưng không download được "The IMEI you have entered does not match your country criteria.Please check you have entered the IMEI correctly."

Emeil của mình là bản tiếng Đức nhập vẫn dowload đc mà ,nhưng khi up bản tieng Anh mãi ko đc ,cuối cùng đành up bản tiếng Đức thì ok .Có Bác nào up đc bản Orange 6.5 chưa xin chỉ giáo với

war7s

hiên nay tg01 chỉ có thể up lên 6.5 dựa vào bản rom của toshiba cung cấp cho từng nhà mạg. Nghĩa là nếu máy là phiên bản tiềng Đức thì fải dùm Germany 6.5 rom để up lên. ( phiên bản tiếng anh thì ko còn j để nói).
Như máy của Mình là Ger O2 nên chỉ có thê úp len 6.5 dựa vào rom của nhà mạg O2 cung cấp
Đây là link để tham khảo ( take ur risk):

http://rapidshare.com/files/29291428...-Orange-FR.zip phiên bản tiếng Pháp
http://www.toshiba-europe.com/mobile...M6.5-o2-de.zip Tiềng Đức
http://www.toshiba-europe.com/mobile...-Orange-UK.zip Tiếng Anh ( UK version only)
Nếu mún up rom, chỉ cần down file trên về, copy tất cả vào thẻ nhớ (copy file *.exe + folder PRG nằm ngoài cùng, ko thuộc folder nào). Chay file exe trên đt vào chờ đợi.
Mình cũng đag đợi bản Eng rom, co thể gần có rùi :D

PhamQuang

Manager
vậy bạn cứ SMS hay call luôn 0908665166 Hải, mình hướng dẫn cho bạn nha

Đã chạy thử và biết cách làm rồi thì viết lên đây 1 bài các bước tiến hành để bạn đó làm theo, sao cứ phải SMS hay Call làm gì cho mất công?

Hiện tại các ROM của TG01 phụ thuộc vào ID ngôn ngữ và Country khá chặt chẽ, nhưng có lẽ chỉ ít thời gian sau sẽ có patch để hỗ trợ quy trình Upgrade ROM các ngôn ngữ cho tiện lợi hơn.

manhthuonghl

hiên nay tg01 chỉ có thể up lên 6.5 dựa vào bản rom của toshiba cung cấp cho từng nhà mạg. Nghĩa là nếu máy là phiên bản tiềng Đức thì fải dùm Germany 6.5 rom để up lên. ( phiên bản tiếng anh thì ko còn j để nói).
Như máy của Mình là Ger O2 nên chỉ có thê úp len 6.5 dựa vào rom của nhà mạg O2 cung cấp
Đây là link để tham khảo ( take ur risk):

http://rapidshare.com/files/29291428...-Orange-FR.zip phiên bản tiếng Pháp
http://www.toshiba-europe.com/mobile...M6.5-o2-de.zip Tiềng Đức
http://www.toshiba-europe.com/mobile...-Orange-UK.zip Tiếng Anh ( UK version only)
Nếu mún up rom, chỉ cần down file trên về, copy tất cả vào thẻ nhớ (copy file *.exe + folder PRG nằm ngoài cùng, ko thuộc folder nào). Chay file exe trên đt vào chờ đợi.
Mình cũng đag đợi bản Eng rom, co thể gần có rùi :D

vào web đó toàn báo lỗi có vào dc đâu ..:((

nhimyeu

bác quang cố gắng nghiên cứu để cho anh em sớm có cơ hội up 6.5 cho em tg01a tiếng nhật mãi chán quá mà lại phải ghép sim nữa chán quá

Kinh_Nhan

bác quang cố gắng nghiên cứu để cho anh em sớm có cơ hội up 6.5 cho em tg01a tiếng nhật mãi chán quá mà lại phải ghép sim nữa chán quá

Em cũng đồng ý với ý kiến của Bạn nhimyeu.Bác Quang làm ơn giúp bọn Em với ,Em có con tiếng Đức mà ko thể up tiếng Anh đc .Xin cám ơn Bác rất nhiều .

PhamQuang

Manager
Em cũng đồng ý với ý kiến của Bạn nhimyeu.Bác Quang làm ơn giúp bọn Em với ,Em có con tiếng Đức mà ko thể up tiếng Anh đc .Xin cám ơn Bác rất nhiều .

Vậy bạn chuyển máy của bạn cho mình làm công cụ nhé? :D

war7s

vào web đó toàn báo lỗi có vào dc đâu ..:((

các link đó vẫn bth` mà bạn, mình mới download hôm qua mà.
Cách up rom mà mình đã làm như sau:
Trc tiên các bạn có đúng bản rom của phone của mình, cùng ngôn ngữ, country.
Giải nén file rar, sau đó copy cac file trog folder vừa giải nén vào thẻ nhớ. Nên nhớ các file trog folder chứ ko fair nguyên folder. Trog thư mực giải nén sẽ có: Encfiltlog.menc + tg01_sddl.exe + 1 thư mục Prg.
Copy 3 cái đó vào thể nhớ chạy file exe, nó sẽ hiện ra 1 bảng thôg báo, cứ oke hoài là đc.

manhthuonghl

các link đó vẫn bth` mà bạn, mình mới download hôm qua mà.
Cách up rom mà mình đã làm như sau:
Trc tiên các bạn có đúng bản rom của phone của mình, cùng ngôn ngữ, country.
Giải nén file rar, sau đó copy cac file trog folder vừa giải nén vào thẻ nhớ. Nên nhớ các file trog folder chứ ko fair nguyên folder. Trog thư mực giải nén sẽ có: Encfiltlog.menc + tg01_sddl.exe + 1 thư mục Prg.
Copy 3 cái đó vào thể nhớ chạy file exe, nó sẽ hiện ra 1 bảng thôg báo, cứ oke hoài là đc.

Mình bấm vào nó báo lỗi thật mà. Bạn làm ơn up file lên mạng để mình dow về chạy đi . Bản tiếng ĐỨc giống bạn đó .. Cám ơn nhiều

p/s : mình cài dc rồi cám ơn nhé. Khi nào up dc rom tiếng anh thì pm nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

alo_tongdaiday

anh em xài tg01a có vẻ hơi mệt rùi
em nhớ không nhầm thì bác quang không ở vn á

mà tớ vào cái web của nhật đọc thì có bản update từ sp-01 lên sp-02 và sp-03 nhưng hình như nó ko phải lên 6.5

Chỉnh sửa cuối:

haioriflame

NGHIÊN CỨU TIẾP CÁC BÁC ƠI
MÌNH CŨNG ĐANG GẶP MỘT ÍT TRỤC TRẶC , DOWNLOAD VỀ RÙI MÀ KHÔNG CHẠY FILE EXE ĐƯỢC, THỬ LÀM NHIỀU CÁCH, KHI CÓ KẾT QUẢ MÌNH UP LÊN NGAY.

MỌI NGƯỜI CHỜ NHÉ. ĐANG UP BẢN TIẾNG ANH CHO EM NÓ NÈ

alo_tongdaiday

NGHIÊN CỨU TIẾP CÁC BÁC ƠI
MÌNH CŨNG ĐANG GẶP MỘT ÍT TRỤC TRẶC , DOWNLOAD VỀ RÙI MÀ KHÔNG CHẠY FILE EXE ĐƯỢC, THỬ LÀM NHIỀU CÁCH, KHI CÓ KẾT QUẢ MÌNH UP LÊN NGAY.

MỌI NGƯỜI CHỜ NHÉ. ĐANG UP BẢN TIẾNG ANH CHO EM NÓ NÈ

nếu bác xài hàng các nước khác ngoài nhật thì nó đơn giản hơn vì cộng đồng sử dụng nhiều vì thế được nghiên cứu chứ mấy anh em chơi tg01a bị thua thiệt hơn vì không ai quan tâm lắm đến nó

haioriflame

Mình bấm vào nó báo lỗi thật mà. Bạn làm ơn up file lên mạng để mình dow về chạy đi . Bản tiếng ĐỨc giống bạn đó .. Cám ơn nhiều

p/s : mình cài dc rồi cám ơn nhé. Khi nào up dc rom tiếng anh thì pm nhé :)

Bác ơi ! link của toshiba nó bị lỗi rồi, bác up file tiếng đức bác down được rồi đưa lên mạng đi cho ae down ké với

hoặc nhớ bác sent vào mail cho mình cũng được : haioriflame@yahoo.com
thank bác

war7s

Mi bác cứ cố gắng, em thì đã thử nhiều, Ko UP Len English Rom đc đâu, hãy chờ bản cook thoai. MÌnh đag theo dõi mí diễn đàn của nước ngoài. Tụi nó cũng đang lâm vào thế như tụi mình thoai.
P/s Mí cái links đó mình lấy trên forum xda. mà 6.5 có tích hợp Sbp 3.5 lun, đẹp thât.